Script đặt lệnh Stop order cực nhanh kèm stoploss và take profit

Khánh Trình

Active Member
1,439
8,621
Bài này mình sẽ giới thiệu 2 script mà mình thường dùng để đặt lệnh. Chức năng như tiêu đề mình đã viết ở trên, script có chức năng đặt lệnh stop order tự động cho các bạn. Bạn nào chưa biết script và cách cài đặt script thì xem bài hướng dẫn.

Sau khi cài đặt script vào mt4, bạn sẽ thấy script xuất hiện trong bảng navigator như hình dưới đây:

script-dat-lenh-stop-order-cuc-nhanh-kem-stoploss-va-take-profit-traderviet.png

Hướng dẫn sử dụng script buy/sell stop:

Khi bạn kéo sell stop script thả vào chart mt4, phần mềm mt4 sẽ tự động bung một cửa sổ mới như hình sau:

script-dat-lenh-stop-order-cuc-nhanh-kem-stoploss-va-take-profit-traderviet-1.png
Đây là dạng mặc định của script, trong bảng này bạn sẽ thấy các thông số:
  • Lot: nhấn lot size mà bạn muốn dùng, ở đây mình để 0.01
  • Take profit pips: chọn số pips mà bạn muốn chốt lời.
  • Stop loss pips: chọn số pips mà bạn muốn cắt lỗ.
  • Candleshift: cây nến bạn muốn chọn để đặt pending order.
  • Subtractfromlowpips: số pips bạn trừ đi từ cây nến mà bạn chọn (để chọn điểm đặt sell stop chính xác.
Để dễ hiểu, các bạn nhìn minh họa dưới đây:

script-dat-lenh-stop-order-cuc-nhanh-kem-stoploss-va-take-profit-traderviet-2.png

Ở đây, mình dùng sell stop với số lot 0.01, stop loss và take profit là 30 pips. Điểm đặt cách cây nến hiện tại là 2 nến và cách điểm dưới của nến là 0 pips. Sau khi thiết lập các thông số như trên, sell stop đã được thiết lập ngay giá thấp nhất của cây nến đỏ đầu tiên từ trái qua.

Bước đầu tiên, bạn có thể thấy script hơi phức tạp một chút, nhưng bạn chỉ cần cài đặt 1 lần, các lần sau chúng ta không cần phải cài đặt sẵn script như các bước trên nữa.

Tương tự với buy stop script, ta cũng có một bảng tương tự chỉ khác ở chỗ "subtract from low pips" sẽ là "add to high pips" (cộng số pips vào giá cao nhất).

Lưu ý: các bạn phải tick vào ô allow live trading trong hộp thoại Options (CTRL + O) thì script mới hoạt động được nhé.

script-dat-lenh-stop-order-cuc-nhanh-kem-stoploss-va-take-profit-traderviet-3.png

Happy and safe trades!

Đính kèm

• Stop BUY Script.mq4
    15.6 KB · Xem: 485
  • Stop SELL Script.mq4
    15.6 KB · Xem: 450

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Cám ơn bạn Khánh Trình :)
Sẵn tiện bạn có thể giới thiệu Script nào mà kéo vào chart đến điểm nào mình muốn đặt lệnh BUY SELL LIMIT , STOP và mình muốn thay đổi giá chỉ cần kéo chuột < như vậy thấy đơn giãn hơn xíu.
Cám ơn bạn trước nhé !

Cám ơn bạn Khánh Trình :)
Sẵn tiện bạn có thể giới thiệu Script nào mà kéo vào chart đến điểm nào mình muốn đặt lệnh BUY SELL LIMIT , STOP và mình muốn thay đổi giá chỉ cần kéo chuột < như vậy thấy đơn giãn hơn xíu.
Cám ơn bạn trước nhé !

Chức năng này có sẵn trên MT4 mà bạn :
One click trading.
Bạn để mũi tên trong bảng chart , nhấp chuột phải , nó sẽ hiện lên menu, bạn chọn những lệnh chức năng mà bạn muốn, và kéo chuột thay đổi giá thoải mái.

Em chỉ thấy bảng nhỏ gốc trái của One click trading có BUY SELL trực tiếp chứ không thấy lệnh chờ LITMIT , STOP a ơi > a có thể hướng dẫn kỹ hơn giúp em ko ? Cám ơn anh trước.

Em chỉ thấy bảng nhỏ gốc trái của One click trading có BUY SELL trực tiếp chứ không thấy lệnh chờ LITMIT , STOP a ơi > a có thể hướng dẫn kỹ hơn giúp em ko ? Cám ơn anh trước.
Bấm chuột phải lên biểu đồ ==> menu popup ==> Trading ==> chọn buy limit hay sell limit, buy stop hay sell stop là tùy vào vị trí con chuột so với mức giá

CriminalECN = true, dùng đối với sàn ECN ( không cho đặt SL/TP khi đặt lệnh ), muốn đặt SL/TP thì sau khi đặt lệnh xong, sẽ sửa lệnh.

Bài này mình sẽ giới thiệu 2 script mà mình thường dùng để đặt lệnh. Chức năng như tiêu đề mình đã viết ở trên, script có chức năng đặt lệnh stop order tự động cho các bạn. Bạn nào chưa biết script và cách cài đặt script thì xem bài hướng dẫn.

Sau khi cài đặt script vào mt4, bạn sẽ thấy script xuất hiện trong bảng navigator như hình dưới đây:

Hướng dẫn sử dụng script buy/sell stop:

Khi bạn kéo sell stop script thả vào chart mt4, phần mềm mt4 sẽ tự động bung một cửa sổ mới như hình sau:

Đây là dạng mặc định của script, trong bảng này bạn sẽ thấy các thông số:
  • Lot: nhấn lot size mà bạn muốn dùng, ở đây mình để 0.01
  • Take profit pips: chọn số pips mà bạn muốn chốt lời.
  • Stop loss pips: chọn số pips mà bạn muốn cắt lỗ.
  • Candleshift: cây nến bạn muốn chọn để đặt pending order.
  • Subtractfromlowpips: số pips bạn trừ đi từ cây nến mà bạn chọn (để chọn điểm đặt sell stop chính xác.
Để dễ hiểu, các bạn nhìn minh họa dưới đây:

View attachment 9892

Ở đây, mình dùng sell stop với số lot 0.01, stop loss và take profit là 30 pips. Điểm đặt cách cây nến hiện tại là 2 nến và cách điểm dưới của nến là 0 pips. Sau khi thiết lập các thông số như trên, sell stop đã được thiết lập ngay giá thấp nhất của cây nến đỏ đầu tiên từ trái qua.

Bước đầu tiên, bạn có thể thấy script hơi phức tạp một chút, nhưng bạn chỉ cần cài đặt 1 lần, các lần sau chúng ta không cần phải cài đặt sẵn script như các bước trên nữa.

Tương tự với buy stop script, ta cũng có một bảng tương tự chỉ khác ở chỗ "subtract from low pips" sẽ là "add to high pips" (cộng số pips vào giá cao nhất).

Lưu ý: các bạn phải tick vào ô allow live trading trong hộp thoại Options (CTRL + O) thì script mới hoạt động được nhé.

Happy and safe trades!

Theo mình Bạn nên ghép chung 2 con này vào 1 con cho tiện tử dụng, thêm tính năng hẹn giờ tính đến từng giây, sửa (thay thế) Subtractfromlowpips như hiện tại bằng giá đóng cửa của cây nến trước khi mở lệnh

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho e hỏi có thể add 2 lệnh này vào 1 lần đặt k? Sau đó khi di chuyển 1 trong 2 lệnh, lệnh kia sẽ di chuyển theo? Nếu được vậy thì cám ơn bác nhiều nhiều, em đang cần quá bác ạ

Cho e hỏi có thể add 2 lệnh này vào 1 lần đặt k? Sau đó khi di chuyển 1 trong 2 lệnh, lệnh kia sẽ di chuyển theo? Nếu được vậy thì cám ơn bác nhiều nhiều, em đang cần quá bác ạ
không có đâu bạn, nếu đã là 2 lệnh, sao có thể kéo thả trên chart cùng lúc được. Thà là 1 lệnh, nhưng trong lệnh đó có chia tách stop loss, take profit riêng biệt thì được.

Đúng như ý bạn đó, mình chỉ cần là 1 lệnh đặt cả 2 buy stop sell stop cùng 1 thời điểm, còn stoploss và takeprofit chia tách riêng biệt, bạn có thể giúp mình được ko? Cám ơn bạn nhiều nhiều ^^

Đúng như ý bạn đó, mình chỉ cần là 1 lệnh đặt cả 2 buy stop sell stop cùng 1 thời điểm, còn stoploss và takeprofit chia tách riêng biệt, bạn có thể giúp mình được ko? Cám ơn bạn nhiều nhiều ^^
mình không code ea và script, bạn có thể qua thread coder trên diễn đàn hỏi thử xem nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên