Script Hỗ trợ phân tích Vàng và Bạc

BIBO

Active Member
734
892
BI BO BI BO

Ăn theo bài này của bác Duonghuy
http://traderviet.org/threads/phuong-phap-giao-dich-voi-ty-le-gia-vang-gia-bac.1727/

Script này mình code lâu rồi, nó giúp mình rất nhiều khi trade vàng. Nay nhờ có bác Duonghuy nên mình cho em nó ra biển lớn.

Cách xài:
1. Thả script 2 lines vào chart và chọn vùng muốn xem.
2. Xong rồi thả script Gold vào là xong.

Lưu ý:
Khi chưa tải đủ dữ liệu thì nó không hiện gì đâu. Phải làm nhiều lần thì nó hiện.
Và Market Watch phải có các symbol sau:
string xGold="XAUUSD";
string xSilver="XAGUSD";
string USD_Pairs[]={"EURUSD","USDCHF","USDJPY","GBPUSD","AUDUSD","USDCAD"};

Copyright của BIBO và chỉ post tại traderviet.org. Không được bán lại.

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Cho em nó ra trang chủ nhé. Cho anh em trader thẩm du, lộn, thẩm định, xem sao

Cụ BIBO nên viết thêm cách xài sơ sơ đi. Công cụ làm gì này nọ nửa. Nhá hàng mà không chỉ rõ coi chừng anh em vô cào rách mặt à nha. Kiểu lột hết đồ ra mà không cho làm gì

Cụ BIBO nên viết thêm cách xài sơ sơ đi. Công cụ làm gì này nọ nửa. Nhá hàng mà không chỉ rõ coi chừng anh em vô cào rách mặt à nha. Kiểu lột hết đồ ra mà không cho làm gì

Bác này lười gớm. :p

Nhìn theo chu kỳ risk on/off của thị trường mà trade. EUR, CHF, JPY, Silver vs Gold. Cái này cần kinh nghiệm nhìn chart để canh mà vào.

Có mà ngồi sát bên nhau, cả 2 cùng chăm chú nhìn vào màn hình thì mới chỉ trỏ này kia được bác ơi. :oops:

Hay quá bác. Nhìn lui nhìn tới rất nhiều lần và cố gắng động não thì cuối cùng em cũng chẳng hiểu cái vẹo chi cả :)). Bác show 1 số kèo trade ví dụ áp dụng cái này đc ko ạh?

Bạn hướng dẫn cách sử dụng sau khi cài 2lines và gold giùm mình nhé. tại mình chưa tháy tính ưu việt của nó ở chỗ nào? Cám ơn bạn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 14 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên