Script nhỏ lợi hại dùng để quản lý rủi ro trước khi vào lệnh.

HungerTrader

Active Member
855
2,382
Hello các bạn,

Hẳn các bạn đã biết trước khi vào lệnh thì mình phải xác định mức lỗ tối đa (sl) cho lệnh đó. Tỉ lệ này thường từ 2-5% tk. Trader nào pro rồi thì có thể chơi 10% luôn cho máu.

Từ số tiền lỗ dự tính rồi quy ra lotsize hợp lý.

Nay tôi làm sẳn 1 cái script để cho dễ dùng. Script có 2 input
-Risk Percent: 5 nghĩa là tối đa chỉ mất khoảng 5% tài khoản.
-SLPip: SL dự tính theo pip cho lệnh sắp vào

Click OK thì bạn sẽ nhận được thông báo ví dụ như:
USDJPY Risk 5 = 54.95 USD @ SL = 100 pips -> Lots = 0.05

Như vậy bạn có thể vào lệnh với lotsize lớn nhất là 0.05 với SL 100p. Nếu dính SL thì lỗ tối đa khoảng 5% tk.

Đính kèm

• Script_MM.ex4
    9.3 KB · Xem: 950

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Anh @HungerTrader làm cái clip hay chụp vài cái screenshot hướng dẫn cụ thể cái này nữa là ngon. Show hàng live luôn cho anh em thấy trước khi down và cài

TK siêu mini (50-300usd) thì quản lý kiểu gì huhuhu, 1 lệnh 0.01, cộng cả phí vào, SL 10 pip ah :( Các thánh chỉ em với. Theo em các cụ nên kết hợp thêm tỷ lệ rủi ro của hệ thồng, ví dụ 90% thành công, vào 3 lệnh thì 1 lệnh sai, 50u chia 5 lần, mỗi lần SP 10u, sau khi tăng lên thành tài khoản standard, thì giảm TL stoploss về 5% hay R:R theo các chuyên gia chỉ báo :d

Chỉnh sửa lần cuối:
E bỏ vào Scripts rồi mà giờ lôi nó ra chỗ nào đấy anh??
tắt mở MT4

Nếu ko thấy cái cửa sổ Navigator thì lên meny View/Navigator hoặc bấm Ctrl+N

TK siêu mini (50-300usd) thì quản lý kiểu gì huhuhu, 1 lệnh 0.01, cộng cả phí vào, SL 10 pip ah :( Các thánh chỉ em với. Theo em các cụ nên kết hợp thêm tỷ lệ rủi ro của hệ thồng, ví dụ 90% thành công, vào 3 lệnh thì 1 lệnh sai, 50u chia 5 lần, mỗi lần SP 10u, sau khi tăng lên thành tài khoản standard, thì giảm TL stoploss về 5% hay R:R theo các chuyên gia chỉ báo :d
Bác nào cũng có tài khoản đơn giản như bác này thì chẳng cần phương pháp quản lý vốn gì rắc rối cả đâu.

Simple is the best

Bác ơi! em là newbie đang học nghề, bác nói rõ hơn cho em hiểu với được không ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 12 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,359 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên