Sự thật về Trading của tôi

Xin cám ơn sự quan tâm của mọi người!
Có lẽ đủ duyên để chia sẻ Chương 2 rồi, :)

Tôi trình bày phần Hiểu Nghề là từ quan điểm cá nhân. Các bác có đọc thì nên đối chiếu với kinh nghiệm của mình. Bác nào win rồi thì chỉ cần đọc cho vui thôi.

Đính kèm

• DAOTrading_chapter2.pdf
    1.1 MB · Xem: 899

Tôi trình bày phần Hiểu Nghề là từ quan điểm cá nhân. Các bác có đọc thì nên đối chiếu với kinh nghiệm của mình. Bác nào win rồi thì chỉ cần đọc cho vui thôi.
cảm ơn bác Vô Vi nhiều càng đọc càng thấy "thấm" quá:eek:

Thank bác đã chia sẻ.

• Like
Reactions: Ehi

Cảm ơn bác @Ehi nhiều nhé, chúc bác nhiều sức khỏe và thành công!

• Like
Cảm on tất cả mọi người về chủ Đề này. Mong mọi người chia sẻ mọi tuyệt học của mình Để ae học hỏi.

• Like
cám ơn bác @Ehi em đã đọc chương 2, mong bác cuối tuần share tiếp chương 3

Bác cho hỏi chút: tôi viết có khó đọc nhiều ko bác?
Tôi bỏ công sức viết cuốn sách này cũng có ý chỉ lại cái nghề này cho đệ tử ở nhà (năm nay 18t) vì thấy nó quan tâm nhiều.
Tôi phát hiện ra cái nghề này rất tuyệt nếu ngay từ đầu người ta được hướng tâm đúng đắn và xác định rõ mục đích là để rèn luyện tâm thức.

Tôi bỏ công sức viết cuốn sách này cũng có ý chỉ lại cái nghề này cho đệ tử ở nhà (năm nay 18t) vì thấy nó quan tâm nhiều.
Tôi phát hiện ra cái nghề này rất tuyệt nếu ngay từ đầu người ta được hướng tâm đúng đắn và xác định rõ mục đích là để rèn luyện tâm thức.
Em thì thấy dễ hiểu và sâu sắc lắm, tuy không phải đoạn nào cũng vậy, có đoạn cũng phải đọc lại 2-3 lần mới thấu. Nhưng nói chung là tuyệt vời. ĐÚng là mục đích trading là tiền nhưng không nên để ý đến nó, hãy luyện tâm trước rồi từ từ cái gì đến nó sẽ tự nhiên đến:):)

Cá nhân em thấy những điều bác chia sẻ thực sự sâu sắc và từ trải nghiệm thực tế của bác, dễ hiểu và quá tuyệt vời bác ạ. Em đang rất mong chờ đón đọc các chương tiếp theo. Một lần nữa cảm ơn bác vì sự thực tâm chia sẻ và giúp đỡ cộng đồng, đặc biệt cho những người mới tham gia.
Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe, an lạc !

Cá nhân em thấy bác viết dễ đọc lắm. mong bác chia sẻ phần tiếp cảm ơn bác nhiều.

• Like
Cám ơn các bác.

Tôi sợ viết khó đọc quá thì đệ tử ở nhà ko thèm đọc, hiii

Các bác khen hay vì nó hợp gu mấy bác thôi... chứ tôi nghĩ là nhiều người dị ứng lắm... riêng chữ ĐẠO không thôi là người ta đã nổi da gà rồi... cho là mê tín, lý luận xa vời...

Tôi vốn xuất thân là kỹ sư Bách Khoa nên kém văn chương, chỉ nghĩ gì viết nấy...Cách đây hơn 3 năm, tôi viết xong cuốn sách này đưa qua ông bạn thân xem thử... ông nói 'mày viết gì mà khó hiểu vậy" trong khi ae ngồi cafe đàm đạo thì rất tâm đắc, hiii... Gần đây tôi mới có thời gian viết lại.

Cám ơn các bác.

Các bác khen hay vì nó hợp gu mấy bác thôi... chứ tôi nghĩ là nhiều người dị ứng lắm... riêng chữ ĐẠO không thôi là người ta đã nổi da gà rồi... cho là mê tín, lý luận xa vời...

Tôi vốn xuất thân là kỹ sư Bách Khoa nên kém văn chương, chỉ nghĩ gì viết nấy...Cách đây hơn 3 năm, tôi viết xong cuốn sách này đưa qua ông bạn thân xem thử... ông nói 'mày viết gì mà khó hiểu vậy" trong khi ae ngồi cafe đàm đạo thì rất tâm đắc, hiii... Gần đây tôi mới có thời gian viết lại.
Sach của bạn rất hay, nhưng cũng đúng là tuỳ duyên, phải là những người đã từng trải qua và có một cái tâm với nghề mới hiểu, tôi nghĩ những ai muốn tìm 1 chén thánh và ăn ngay thì sẽ khó mà cảm nhật được. cá nhân tôi thì thấy rất tuyệt, cám ơn bạn và mong bạn chia sẻ tiếp

Cám ơn các bác.

Bác nhận em làm đệ tử đi. newbie như em cần lắm một người hướng dẫn có tâm, có tầm như bác. Hic

• Like
vừa đọc xong cuốn trading in the zone thấy khai mở nhiều thứ,lại có duyên gặp quyển này của bác cũng khai mở nhiều điểm sâu trong tâm hồn con người,phải nói là hay và mong bác chia sẻ tiếp phần hai.chúc tất cả anh chị em vui vẻ

• Like
Phần Hiểu Mình là phần cốt lõi của Đạo Trading... nó gồm 2 phần Gốc rễ và Hóa giải... Tôi đưa lên đây từng phần một vì nó dài và rất khó tiêu hóa, các bác ạ...Tôi cũng phải vất vả một thời gian mới lãnh hội được đó...

Sở dĩ nó khó tiêu hóa vì các lý do sau:
- Nó chỉ ra các vấn đề sâu thẳm trong tâm con người mà tâm lý học phương Tây né tránh...nó giúp giải quyết tất cả các vấn đề tâm lý trong trading.
- Nó khó đọc vì đụng chạm tự ái của người đọc
- Nó bao gồm nhiều thuật ngữ xa lạ
- Nó ko phải fast food...

Vấn đề này được các bậc thầy giác ngộ tâm linh chỉ ra chứ ko phải do các nhà tâm lý học hay triết gia nhé.

Btw, tôi "quậy" thớt này quá, bác chủ thớt thông cảm dùm.

Đính kèm

• DAOTrading_chapter3.1.pdf
    1.3 MB · Xem: 774
Em đề nghị bác @Ehi mở 1 mục giới thiệu sách và kèm link download riêng của bác để anh em muốn đi tìm tài liệu cũng dễ hơn. Bác để tài liệu trong thread này thì các anh em khác đi tìm tài liệu hay sẽ rất khó tìm ra

Phần Hiểu Mình là phần cốt lõi của Đạo Trading... nó gồm 2 phần Gốc rễ và Hóa giải... Tôi đưa lên đây từng phần một vì nó dài và rất khó tiêu hóa, các bác ạ...Tôi cũng phải vất vả một thời gian mới lãnh hội được đó...

Sở dĩ nó khó tiêu hóa vì các lý do sau:
- Nó chỉ ra các vấn đề sâu thẳm trong tâm con người mà tâm lý học phương Tây né tránh...nó giúp giải quyết tất cả các vấn đề tâm lý trong trading.
- Nó khó đọc vì đụng chạm tự ái của người đọc
- Nó bao gồm nhiều thuật ngữ xa lạ
- Nó ko phải fast food...

Vấn đề này được các bậc thầy giác ngộ tâm linh chỉ ra chứ ko phải do các nhà tâm lý học hay triết gia nhé.

Btw, tôi "quậy" thớt này quá, bác chủ thớt thông cảm dùm.
Thú thực em chưa đọc hết chương 2 (chỉ đc khoảng 2/3) nhưng cái đạo lý thì rất rõ ràng, vậy là cơ bản những gì em đã học (Đúng như bác Vô Vi viết, em đang sa vào việc tham lam tích lũy kiến thức quá mức cần thiết...) phải bỏ để ưu tiên cho Minh Sát Giá trước và nó đòi hỏi một sự kiên nhẫn và kỷ luật cực cao và cần một khoảng thời gian đủ dài để có "khả năng quan sát và ghi nhận tinh tế" "Thấy thực, nghĩ thực, không đúng sai, chỉ xác suất". chẹp ... chẹp ...Nhưng mong bác giải thích rõ giúp em "tập trung nắm vững các nguyên lý tổng quát ngay từ đầu để không mất phương hướng" bao gồm những gì cơ bản. Cảm ơn bác!

• Like

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 69 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên