Tài liệu của Kathy Lien - Hàng độc quyền TraderViet

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350
Năm 2008, nhân hội nghị ATIC 2 tại trung tâm triển lãm bên ngã tư Bảy Hiền, tôi có được nghe Kathy Lien, lúc bấy giờ đang còn làm cho FXCM, thuyết trình về một số vấn đề có liên quan đến thị trường forex. Vé lúc đó là 20 usd cho 1 người nhưng mua 2 vé thì được tặng 1 vé.
Bài giảng này của Kathy Lien mang tính cơ bản và dành cho trader mới nhập môn thì phù hợp. Tuy nhiên, do cách dịch của người dịch nên tài liệu có đôi chỗ đọc có vẻ không thuận cho lắm.

Tài liệu này tôi scan ra để up lên đây, mong rằng giúp ích được cho các bạn

Có một chuyện hơi buồn cười là hôm đó Kathy Lien hướng dẫn về cách sử dụng Bollinger Band, giảng cũng rất là say sưa về cách dùng 2 Bollinger Band trên chart Daily. Giảng xong thì có phần hỏi đáp và câu hỏi đầu tiên của một anh hỏi là " Bollinger Band là gì???". Thế là Kathy Lien im ru luôn, hồi sau mới trả lời cái này thuộc về cơ bản, các bạn cứ kiếm cuốn cơ bản nào về trading đều có. Đi học nâng cao mà không nắm cơ bản là phí tiền lắm đó

Link download: Xem thêm chi tiết: https://drive.google.com/file/d/14eJY0tK920OFSz1XoqFdfippRj4lfqpb/view?usp=sharing

Đính kèm

• tailieuKathyLien.rar
    5.4 MB · Xem: 7,991

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Năm 2008, nhân hội nghị ATIC 2 tại trung tâm triển lãm bên ngã tư Bảy Hiền, tôi có được nghe Kathy Lien, lúc bấy giờ đang còn làm cho FXCM, thuyết trình về một số vấn đề có liên quan đến thị trường forex. Vé lúc đó là 20 usd cho 1 người nhưng mua 2 vé thì được tặng 1 vé.

Có một chuyện hơi buồn cười là hôm đó Kathy Lien hướng dẫn về cách sử dụng Bollinger Band, giảng cũng rất là say sưa về cách dùng 2 Bollinger Band trên chart Daily. Giảng xong thì có phần hỏi đáp và câu hỏi đầu tiên của một anh hỏi là "Bollinger Band là gì???". Thế là Kathy Lien im ru luôn, hồi sau mới trả lời cái này thuộc về cơ bản, các bạn cứ kiếm cuốn cơ bản nào về trading đều có.Đi học nâng cao mà không nắm cơ bản là phí tiền lắm đó
Đại ca đó hỏi chuẩn vãi hàng! giống như nghe xong hỏi vậy forex là gì và PTKT là gì!

Cô ấy là ai và giúp đc gì cho chúng ta thắng FX

Chuyên gia về fundamental analysis. Từng làm cho DailyFX, fx360 và hiện đang viết cho Bkassetmanagement. Kathy Lien là tác giả viết fundamental mà nhiều anh em VN hay đọc. Muốn hiểu chi tiết hơn xin dùng google.

Chuyên gia về fundamental analysis. Từng làm cho DailyFX, fx360 và hiện đang viết cho Bkassetmanagement. Kathy Lien là tác giả viết fundamental mà nhiều anh em VN hay đọc. Muốn hiểu chi tiết hơn xin dùng google.
Thank bác. Em hiểu rằng nếu em muốn thắng fx cô ấy vẫn ko giúp đc gì cho em.

Em hiểu rằng nếu em muốn thắng fx cô ấy vẫn ko giúp đc gì cho em.
Người ta cho bác vũ khí, còn thắng hay không là do bác chiến đấu và do cách bác xài vũ khí đó. Gặp trader đầu đất thì có Soros hay Buffett dạy cũng thế thôi. Chả ai giúp mình được ngoài chính mình bác ơi.

Kathy Lien chỉ kết nhất hàm răng trắng như sứ của chị, răng trắng nên cười rất đẹp.

em có thấy 1 bài chỉ dẫn indicator cách đúng 2 bolingerband trên cùng 1 biểu đồ. bac nao co link post cai hehe

chiếu theo nhân tướng học thì quý bà này trông rất phúc hậu, ko biết nghe giọng nói có chát chúa lắm ko

các bạn ơi, tôi đã học hỏi và trading forex một thời gian khá dài mà vẫn thua,không biết có ai sống được với nghề khắc nghiệt nay ko?nản quá rồi.

các bạn ơi, tôi đã học hỏi và trading forex một thời gian khá dài mà vẫn thua,không biết có ai sống được với nghề khắc nghiệt nay ko?nản quá rồi.
Quay lại demo cho đến khi có profit 3 tháng liên tục, sau đó mở tk nhỏ trade 0.01 dần đi bạn. Đừng đốt cháy giai đoạn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên