[Thảo luận] Tìm điểm đặt Stop loss

Mr.Ducthanh

Active Member
48
5
Chào các Bác, tình hình là dạo này e bị cái a Mar Kẹt đó làm bực mình quá. Dự đoán xu hướng thì đúng rồi, mà sao a ấy cứ phải hít 1 cái vào SL của e rồi mới đi theo dự đoán được là sao, mà toàn kiểu hít hơn có 1-2pip rồi mới đi theo ý mình. Có bác nào chỉ e cách đặt SL với, cố nhích hơn 1-2 pip rồi mà cứ toàn dính kiểu đó. Cứ như kiểu a ấy cố tình chơi m ấy>

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
dự đúng hướng hết rồi thì bỏ mẹ sl đi, cho nó khỏi hit. sl bằng acount luôn.
còn nếu không dám chắc chắn như thế tức là dự chưa đúng hướng, thế thì nó hit sl là phải rồi, cần phải cám ơn cái sl đã bảo vệ cho cái account.
:D:D

Tôi giao dịch SL bằng cả tài khoản luôn. Hãy như tôi.
Đùa vui chút thôi. Có phải bác đặt SL tại đỉnh hoặc đáy gần nhất phải không?

Chào các Bác, tình hình là dạo này e bị cái a Mar Kẹt đó làm bực mình quá. Dự đoán xu hướng thì đúng rồi, mà sao a ấy cứ phải hít 1 cái vào SL của e rồi mới đi theo dự đoán được là sao, mà toàn kiểu hít hơn có 1-2pip rồi mới đi theo ý mình. Có bác nào chỉ e cách đặt SL với, cố nhích hơn 1-2 pip rồi mà cứ toàn dính kiểu đó. Cứ như kiểu a ấy cố tình chơi m ấy>
Bạn phải lừa lại Ma kẹt chứ. Mình hay đặt trước stoploss một lệnh limit với khối lượng gấp đôi. Tối đa 3 lần limit như vậy là từ hòa đến lời.

bác fx k đọc kỹ bài của e rồi, e dự doán đúng xu hướng, mà cái a Market đó toàn hít SL của e có hơn 1-2 pip thôi. Đặt thêm lệnh kiểu đó dễ ngỏm lắm

bác fx k đọc kỹ bài của e rồi, e dự doán đúng xu hướng, mà cái a Market đó toàn hít SL của e có hơn 1-2 pip thôi. Đặt thêm lệnh kiểu đó dễ ngỏm lắm
Bác đặt SL phải vào vùng kháng cự hoặc hỗ trợ, vùng giá không ưa. Như thế mới là SL chuẩn. Còn đặt tại đỉnh ( hoặc đáy) vừa mới hình thành thì chết liên tục là đúng rồi.

Đồng ý với cách đặt SL với pác Việt Hủy Diệt . Ngoài ra bổ sung thêm cách đặt SL của nhóm Turtle Group là xem mức độ nhảy violate của các cây nến phía trước là cao hay thấp, nếu cao đặt SL cao, thấp thì thấp. Đặt SL trong lúc có tin và giãn Spread thì có ý nghĩa gì cả.

Câu hỏi của bác là câu hỏi khó mà có cao nhân nào trả lời nổi. Để hôm nào mình làm 1 bài viết về vấn đề này nhé. Nhìn chung 9 người 10 ý. Chả có điểm nào thơm ngon nhất cả đâu

Nếu xu hướng bạn dự đoán tốt có thể dùng lệnh buy stop or sell stop để vào lệnh. Để anh em góp ý thì bạn nên cho ít hình ảnh.

Scalp à, nếu không chấp nó thêm 100 pip nữa xem nó có hit không.

Up hình lên để anh em dễ mổ xẻ bác nhé.

Đúng vậy cứ up hình lên đi thì người khác mới thấy rõ cách đặt SL của bác còn đối với mình thì trade ăn ngắn thì 100% là có SL còn nếu trade dài thì mình không dùng SL mà theo dõi thị trường mỗi ngày vào lúc 8h đến 10h - 12h giời chưa vì khoản thời gian các thị trường mỹ đều đã đóng cửa số liệu đã chốt thì mới co mà phân tích được

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 45 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên