Thay đổi SL hoặc TP hàng loạt của một cặp tiền bằng cách kéo thả với Script

thatsnotit

Active Member
46
78
Xin chào các bạn coder
Hiện tại mình đang cần 1 EA mô tả như thế này nhờ mọi người giúp với nhé ! giá cả thế nào thì inbox mình nhe
Ví dụ mình vào gold với nhiều điểm giá khác nhau và điểm sl khác nhau > trong trường hợp giá đang theo xu hướng mà gần đến điểm chốt mình không chốt mà sẽ dời điểm sl đến 1 điểm nào đó > mình cần là khi đưa ea vào thì chỉ cần kéo chuột dời điểm sl của 1 lệnh đến 1 giá nào đó thì tất cả các lệnh còn lại củng sẽ dời sl về điểm này.
Nếu các bạn nào đang dùng con ea có tính năng tương tự như này đã có sẳn rồi thì chia sẽ giúp mình với nhé
Nếu chưa có thì nhờ các AE code giúp mình sẽ chịu chi phí và share lại cho AE TraderViet như một đóng góp nhỏ. Thanks AE !

Download scripts bên dưới - sau đó bỏ vào folder MQL4/Scripts - mở MT4 lên xem phần scripts (thường sẽ nằm dưới phần Expert advisors) là sẽ dùng được.

Cách dùng cũng khá đơn giản, chỉ cần kéo Scripts đó thả vào một nơi bất kì trên Chart của một cặp tiền bất kì, sau khi nhấn OK thì toàn bộ giao dịch trong cặp tiền đó sẽ được chuyển SL về nơi mà bạn vừa mới thả chuột ra.

Cách dùng cho "move takeprofit price" cũng tương tự như cách dùng để move SL, cứ kéo thả là được.

Lưu ý : một số thời điểm trong ngày broker sẽ làm giãn khoảng cách giữa Bid và Ask (ví dụ như có tin tức quan trọng sắp ra chẳng hạn) nên lúc đó kéo thả scripts sẽ gặp một số vấn đề như requote hoặc scripts không hoat động - vì kéo thả vào giữa vùng Bid/Ask , lúc đó phải kéo thả bên ngoài vùng giới hạn của broker thì nó mới hoạt động được
Cái này là do broker quyết định, nên mình không can thiệp được. (thậm chí lúc đó có thực hiện Buy Sell thì cũng không thể thực hiện trong vùng Bid/Ask của broker, nên tất nhiên scripts cũng không làm gì được)

Hướng dẫn dùng scripts

Đính kèm

• stop loss price.mq4
    2 KB · Xem: 148
  • take profit price.mq4
    2 KB · Xem: 144

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Bạn có biết indi nào cập nhật tin tức forexfactory trực tiếp lên mt4 ( có đầy đủ 3 cột : kỳ trước . dự đoán , thực tế ) chia sẽ mình với nhé ! thanks bạn.

Bạn có biết indi nào cập nhật tin tức forexfactory trực tiếp lên mt4 ( có đầy đủ 3 cột : kỳ trước . dự đoán , thực tế ) chia sẽ mình với nhé ! thanks bạn.
nếu như bạn muốn cập nhật news của FF vào các thời điểm nó bị sập server thì e là cả người lẫn máy đều như nhau, vì server nó lúc đó rất đông người truy cập .
nếu muốn nhanh nhất thì nên lên mấy trang gốc của nó để lấy file txt đọc cho nhanh (nhưng thường cũng cực lag vào thời điểm quan trọng)
còn nếu bạn chỉ muốn hiện news thông thường (không chú ý độ nhạy) thì ý bạn là tương tự cái này ?

Đính kèm

• PPI 032.png
    PPI 032.png
    104.6 KB · Xem: 3
nếu như bạn muốn cập nhật news của FF vào các thời điểm nó bị sập server thì e là cả người lẫn máy đều như nhau, vì server nó lúc đó rất đông người truy cập .
nếu muốn nhanh nhất thì nên lên mấy trang gốc của nó để lấy file txt đọc cho nhanh (nhưng thường cũng cực lag vào thời điểm quan trọng)
còn nếu bạn chỉ muốn hiện news thông thường (không chú ý độ nhạy) thì ý bạn là tương tự cái này ?
Cái indi bạn nói thì mình có tải trên FF rồi nhưng nó không có cập nhật cái cột dữ liệu thực tế
Mình xem tin là để xác nhận để cho biết có thuận với kỹ thuật hay ko thôi nên nó chậm 1 xíu củng được. Nếu chưa có indi này thì mình chịu khó xem trên FF vậy. Thanks bạn !

Cái indi bạn nói thì mình có tải trên FF rồi nhưng nó không có cập nhật cái cột dữ liệu thực tế
Mình xem tin là để xác nhận để cho biết có thuận với kỹ thuật hay ko thôi nên nó chậm 1 xíu củng được. Nếu chưa có indi này thì mình chịu khó xem trên FF vậy. Thanks bạn !

Bạn vào xem indicator breaking news, nó sẽ hiện thông tin chi tiết của tin tức cho bạn. Với tin tức dạng speech, meeting... nó sẽ hiện cho bạn các đoạn quan trọng trong các bài phát biểu.

Bạn tham khảo thêm bài hướng dẫn trade với indicator breaking news, trong này mình có hình minh hoạ lúc ra tin indicator sẽ hiển thị số liệu như thế nào.

Chúc bạn tìm được indicator như ý.

Thanks bác Khánh Trình ! mình có cài mà chưa thấy nó cập nhật tin > mình sẽ để ý lại các tin khác xem.

scipts này chỉ chạy khi lệnh đang mở hay sao b ơi, và có kéo đường sl lần nữa đc k?

Cụ dùng cái này cũng ổn nè

Đính kèm

• IceFX.NewsInfo.v2.7.1.zip
    946.1 KB · Xem: 4
bác chủ có cái này trên mt5 không ạ . cho e xin với . mt5 mới có hỗ trợ đóng lệnh nhanh , đi với cái này và vừa zin . mt4 không có hỗ trợ đóng lệnh nhanh :(

ví dụ đóng 100 lệnh thì mt4 sẽ đóng lần lượt lệnh này xong mới đến lệnh khác nên sẽ tốn vài chục giây còn mt5 sẽ đóng tất cả cùng lúc luôn nên chỉ tốn tầm 1 giây
Ah cái đó mình chưa chạy mt5 nên kg biết. vậy mt4 hơi bất lợi vì nó phải for cho tất cả lệnh nên sẽ bị lệch giá nếu lúc cao điểm.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên