Thua thị trường vì học được quá nhiều?

Cọp

Member
9
12
Trước hết, em nói sơ về quá trình tìm hiểu và đánh forex của em cái, không phải khoe, nhưng sau 6 năm cày cuốc và theo dõi, em hiện tại cũng có thể kiếm được tí cháo của market, và em nghĩ là kiến thức nông cạn của em có thể giúp ai được thì đó cũng là cái tốt.
Trước hết, mời các bác tham khảo 1 acc real của em: https://www.myfxbook.com/members/copgia/cop/1999438
Sau đây em xin nói với anh em vài lời nho nhỏ chân thành.
Cách đây 6 năm em có tìm hiểu về thị trường, cũng nạp tiền đánh, từ 100$ cho đến 1000$, cháy hết tiền thì lại nạp vài chục $ vào đánh. Càng thua nhiều em càng cố tìm hiểu nhiều, học điên cuồng về robot, indicator...vv. Càng học bao nhiêu thì càng thua bấy nhiêu các bác ạ. Càng Add nhiều Indicator bao nhiêu thì acc em càng cháy nhanh bấy nhiêu. Có đợt cao điểm, em đánh cháy 10$ trong vòng 3 tháng.
Cứ cháy nhiều là em lại bỏ thị trường 1 thời gian, ko thèm đánh nữa. Rồi 1 thời gian lại máu và quay lại. Cuối cùng em nhận ra là để chiến thắng thị trường thì chỉ cần những nguyên tắc cơ bản nhất các bạn đã có thể win rồi.
1. Trend is your friend
2. Thanh khoản của các phiên giao dịch
3. Vững Candle stick
4. Mua tin đồn, bán sự thật.
5. Keep It Super Simple
Em bây giờ đánh chỉ nhờ duy nhất 1 đường trend và nến, không bỏ thêm bất kỳ 1 indicator nào nữa, phân tích đơn giản hết mức có thể, chỉ đánh vào phiên âu và mỹ.
Có khi học nhiều quá, biết nhiều quá lại dở các bác ạ.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Chỉnh sửa lần cuối:
Dù sao cũng chúc mừng bạn đã có kết quả rất tốt trong 2 tháng qua. Tuy nhiên, nếu cứ trade mà không có SL và thời gian giữ lệnh cũng khá lâu, nhìn sơ qua có lệnh giữ 22 tiếng thì với 0.2 lot kia nếu gặp flash sẽ bay tài khoản ngay.

Thấy bạn đang có lời rồi đó nhưng vẫn đang treo lệnh âm đúng không?
Theo mình thì chốt hết đi, rút tiền về, nghỉ vài hôm quên nó đi, rồi quay lại chiến tiếp.
Nếu không dễ sinh biến lắm.
Không tin thì cứ để tk này 1 tháng sau xem lại xem thế nào!

Tài Khoản có mấy trăm $ mà ông quất tới mấy chục lot. Kiểu này sớm muộn gì củng đi :D.

Em vẫn đang treo 1 lệnh SP âm 20$, em hầu như không để SL nếu thị trường không có tin, nhưng em theo dõi tài khoản rất sát để có biến là cắt tay ngay.
Đây chỉ là 1 tài khoản thôi ạ, em đang có kế hoạch qua tuần cắt hết để rút tiền về chuyển sàn khác. Cám ơn bác đã nhắc nhở.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên