Tienha's journal

Tienha's journal

Tienha's journal
Live set up short eurusd

Nếu các bạn muốn học phương pháp này bài bản thì có thể mua khóa học từ trang web của Nikos:
http://www.spartantraderfx.com/
Khóa elite bên đó khoảng 3,500$ 3 tháng.
Basic 1,300$.
Ngoài ra để dễ tiếp cận hơn với tiếng việt, chi phí thấp hơn và nhiều cách trade nâng cao cũng như support trực tiếp từ mình, có thể tham khảo
http://www.gomastertrader.com
Nội dung cũng đa số có hết trong đó, ngoài ra mình còn dùng thêm một số cách trade riêng học từ các khóa khác nữa, mấy cái đó cũng toàn ngàn $ ko.
Chúc các bạn may mắn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn nhớ book profit của mình nhé, tiền cứ vào túi cái đã.:p
thấy mấy bạn dạo này có vẻ thích thú với sự tương quan giữa các đồng tiền quá.
Up free cái indicator lên cho các bạn xài nhé.
Tặng cho ai theo dõi thread này. Ai đọc thì like cái cho biết mặt nhé.;)
Pips to all
View attachment 6253
Cam on bac ve cai indicator nay. He thong cua bac rat tuyet voi. E hoc hoi duoc rat nhieu dieu hay. Thanks!

Chào bác Tienha .
Mình là newbie, topic của bác rất hay, bác cho phép mình add skype bác để giao lưu và học hỏi nhé.
Thanks bác.

@tienha Bác cho mình hỏi tùy từng TF khác nhau mà mình đặt SL khác nhau hả Bác, nếu có thể Bác cho mình 1 ví dụ cụ thể nhé. Là newbie nên có nhiều thứ muốn hỏi Bác.
Cám ơn Bác.

Đọc cũng nhiều mà chưa mường tượng ra được cái phương pháp. Đang hiểu là xem topdown xem nếu TL mà đang up thì vào chart M5 xem nếu nó mà đang down thì đợi break rồi buy và ngược lại.
Set up 1-2-3 kiểu như đợi nó break TL rồi đu theo luôn.
Các bác vào confirm và thông não cho em phát.

Đọc cũng nhiều mà chưa mường tượng ra được cái phương pháp. Đang hiểu là xem topdown xem nếu TL mà đang up thì vào chart M5 xem nếu nó mà đang down thì đợi break rồi buy và ngược lại.
Set up 1-2-3 kiểu như đợi nó break TL rồi đu theo luôn.
Các bác vào confirm và thông não cho em phát.
Về mặt cơ bản 1-2-3 là trade theo structure.
thể hiện bởi điểm đỉnh đáy, Trend line break, giá break các vùng support, resistance đồng thời test lại thành công thì là thời điểm nhảy vào.
Trade theo trend sẽ luôn là ưu tiên.
Có gì cần trao đổi add skype: tienbanker.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 72 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên