Tối ưu hóa quản lý vốn khi giao dịch Quyền chọn Nhị phân

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Không có gì là hoàn hảo. Mọi thứ đều cần trải qua quá trình tiến hóa thì mới phát triển bền vững được. Trong giao dịch cũng vậy, bạn có thể đạt kết quả tốt khi giao dịch, nhưng tôi tin chắc bạn có thể làm tốt hơn thế. Dưới đây là cách quản lý vốn tôi đang sử dụng sau nhiều năm giao dịch Binary Options:

Giả sử bạn có một tài khoản giao dịch $2000 (bạn có thể có nhiều hoặc ít hơn, tôi đưa ra một con số cụ thể để bạn dễ hình dung).

Nếu bạn thắng 2 lệnh và không thua lệnh nào, bạn có 2 lệnh thắng ròng (gọi là 2 nett). Nếu bạn thắng 4 và thua 2, bạn cũng có 2 nett. Mục tiêu cần đạt là có 3 nett trước khi cộng gộp lợi nhuận, và sử dụng một phần hoặc toàn bộ lệnh thắng trước đó để tái đầu tư, khoảng 66% sau mỗi lệnh thắng.

Giả sử bạn rủi ro 2% mỗi lệnh, và sau khi có được 3 nett, bạn sẽ đạt từ 3% đến 5.46% lợi nhuận, tùy vào tỷ lệ payout của từng sàn, hoặc tùy vào bạn thua bao nhiêu lệnh trước khi có được 3 nett.

Với tài khoản $2000, 2% tài khoản tương ứng với $40. Do đó, lệnh thắng cuối cùng, tính theo tỷ lệ payout cao nhất của IQ Option là 91%, bạn sẽ có $36.4.

Giả sử bạn không thua lệnh nào, và tất cả các lệnh đều có payout 91%, tổng lợi nhuận sau 3 lệnh là $109.20.

loi nhuan cong gop.png
Và cộng gộp lợi nhuận bắt đầu từ đây

Tôi sẽ tái đầu tư 50% lợi nhuận của lệnh lời cuối cùng, đó là $36.4/2 = $18.2.

Nếu tôi thua lệnh tiếp theo, lợi nhuận của tôi là $109.2 - $18.2 = $91, tương đương với 4.55% tài khoản. Đây là số tiền tôi chắc chắn có được. Không tồi phải không nào!

Chuẩn bị cho tình huống xấu nhất

Ai cũng muốn thắng ngay trong lệnh đầu tiên. Nhưng không phải lúc nào điều này cũng xảy ra, khi đó bạn cần phải vào lệnh tiếp theo. Cụ thể hơn, tôi chỉ dùng 2 phần 3 số tiền "thử nghiệm rủi ro" của tôi, nghĩa là $18.2 * 2/3 = $12 (làm tròn xuống). Tất nhiên bạn có thể sử dụng toàn bộ lợi nhuận của lênh trước đó, nhưng đây là một kế hoạch an toàn hơn.

Nếu bạn thua, bạn vẫn còn $6 lợi nhuận, và bạn trích ra $6 từ tài khoản để tiếp tục vào một lệnh $12. Nếu lệnh này thua, tôi sẽ dừng. Tôi không muốn phá hỏng lợi nhuận của mình một cách không cần thiết.

Nếu tôi dự đoán đúng, lệnh $12 giúp tôi có lợi nhuận $10.92. Tôi không cần rủi ro gì thêm và có được $18.2 + $10.92 = $29.12. Khá ổn đúng không?

Lệnh thứ hai và thứ ba

Lệnh tiếp theo, tôi tiếp tục sử dụng 2 phần 3 của $29.12, nghĩa là $29.12 * 2/3 = $19 (làm tròn xuống). Lệnh này đã lớn hơn 50% của lệnh trước đó rồi đấy! Giả sử lệnh tiếp theo cũng là một lệnh thắng, tôi sẽ kiếm được thêm $17.29, và tổng lời lúc này là $46.21. Lệnh thứ ba của tôi sẽ là $46.21 * 2/3 = $31 (làm tròn xuống), gấp 2.6 lần lệnh đầu tiên.

Trên đây là một ví dụ cụ thể về cách tối ưu quản lý vốn mà vẫn bảo toàn được lợi nhuận. Bạn có thể điều chỉnh các hệ số trong ví dụ để phù hợp với mong muốn của bạn, nhưng đừng rủi ro quá nhé!

Nếu thích thì like, nếu hay thì comment.

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
em mới tập tành chơi demo, mỗi ngày đều vô TraderViet học thêm kiến thức. Cảm ơn sự chia sẻ thật tâm của bác!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 544 Xem / 18 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 338 Xem / 27 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 356 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,667 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên