Tổng hợp indicator xác định xu hướng trend

PepePips

Active Member
582
5,327
Indicator xác định xu hướng là loại indicator rất phổ biến, nhưng xét thấy diễn đàn vẫn chưa có một topic tổng hợp về dạng indicator này nên mình mạo muội lập một topic chia sẻ các dạng indicator xác định xu hướng trend. Mình sẽ giới thiệu một số dạng mà mình biết, nếu bác nào có indicator hay có thể up lên, mình sẽ tổng hợp lại cho anh em diễn đàn tiện nghiên cứu.

Các indicator sẽ được upload ở cuối bài viết, các bác đọc xong thấy thích em nào, bấm CTRL + F rồi gõ tên indicator đó là ra ngay em nó.

Lưu ý: là topic chỉ mang tính giới thiệu, bản thân mình chỉ biết hoặc quan sát các trader khác sử dụng (chủ yếu từ forex factory) nên kết quả thực chiến lâu dài như thế nào mình chưa biết được. Mong đợi các bác góp ý thêm vậy.

Danh sách indicator xác định xu hướng:

Coral Indicator

Coral indicator gắn liền với hệ thống giao dịch CCI/Coral ở trang babypips, tín hiệu của indicator này đi khá sát với price action. Bạn có thể để ý những đoạn giá pullback và tương tác với đường Coral rất tốt.

SSRC indicator

Đây là một trong 2 loại indicator xác định xu hướng duy nhất có cửa sổ indicator riêng mà mình giới thiệu hôm nay. Nếu giá trị của indicator lớn 0, trend tăng, ngược lại trend giảm.

Trend indicator

Đây là loại indicator có cửa sổ riêng thứ 2 mình giới thiệu, chức năng cũng khá giống ADX indicator. Nếu đường xanh cắt lên đường đỏ, ta có xu hướng tăng, ngược lại xu hướng giảm.

Magic Trend indicator

Dạng indicator này thường có khả năng đo biến động giá giống indicator parabolic SAR, trường hợp giá vượt mức bình thường, giá chuyển trend và indicator sẽ đổi hướng.

ZCOMFX indicator

ZCOMFX indicator là indicator xác định trend bằng tổ hợp các tín hiệu của các indicator cơ bản của mt4. Cơ bản là nếu các indicator như Stochastic, CCI, RSI... cùng thông báo giá giảm thì nó sẽ hiện tín hiệu mũi tên giảm trên bảng indicator.

Nguồn tổng hợp​

Đính kèm

• Trend.mq4
    3.2 KB · Xem: 567
  • SSRC.ex4
    7.3 KB · Xem: 572
  • Trend Magic.ex4
    3.2 KB · Xem: 830
  • ZMFX Forex Trend v3.mq4
    32.2 KB · Xem: 440
  • ZCOMFX daily trend v2.mq4
    16.7 KB · Xem: 610
  • Coral.mq4
    3.7 KB · Xem: 1,014

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
Cái đường trung bình thì sao bác? Em nghĩ đấy là cái quan trọng nhất

mình cũng test qua khá nhiều các indicator để định trend trong khoảng 1 năm trở lại đây, trong đó có cả những indicator ở trên, thì thấy có thằng ultimate forex trend này có vẻ là khá nhất, anh em tải về xài thử xem sao :D

Đính kèm

• UltFxTrend.ex4
    5 KB · Xem: 1,140
Magic Trend indicator

tong-hop-indicator-xac-dinh-xu-huong-trend-TraderViet-3-png.10886

Dạng indicator này thường có khả năng đo biến động giá giống indicator parabolic SAR, trường hợp giá vượt mức bình thường, giá chuyển trend và indicator sẽ đổi hướng.
Bác giúp thì giúp cho chót. Cho em hỏi cách cài đặt thông báo điểm giao nhau cuả đoạn xanh và đoạn đỏ!
cảm ơn bác nhiêu!

mình cũng test qua khá nhiều các indicator để định trend trong khoảng 1 năm trở lại đây, trong đó có cả những indicator ở trên, thì thấy có thằng ultimate forex trend này có vẻ là khá nhất, anh em tải về xài thử xem sao :D
Cảm ơn bác. Các bác ở đây ai cũng mấy năm kinh nghiệm. Có ai 1 tháng như em không ạ?

Rất thích những bài viết kiểu tổng hợp như vậy, mình dễ so sánh và sử dụng. Mong bác viết thêm nhiều bài kiểu tổng hợp như vầy để anh em học hỏi thêm :)

Bác Thangnd trong nhà ta giới thiệu thì ae cứ down về xài thử...ok hơn vì ae TV 1 nhà mà.
Trên youtobe thì ui thui búa xua...kg lường trước dc,ton tiền vì của free hổng chừng.

con này xài ngon quá bác,phang phập tại khang cự hỗ trợ là ok luôn..
Thanks bác.:):):):):)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên