Tổng hợp lại về EA Bẫy giá cho anh em

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,006
153,136
Nếu anh em theo dõi mục EA vì cộng đồng thời gian qua thì cũng biết là anh @HungerTrader có code 1 con EA dựa trên ý tưởng về bài viết Bẫy giá trước đó. Nay mình xin làm 1 mục để tổng hợp lại các thông tin về con EA này cho anh em tiện tìm bài:

Ý tưởng : Bẫy giá - Chiến lược chắc thắng mà không cần phân tích : Liệu có khả thi?

EA : download ở cuối bài

Hướng dẫn backtest thì xem bài này : Backtest à, dễ òm..

VIdeo Clips

Lưu ý:

khi test thì phải chọn StartDateTime = true;

có 2 cách rào bủa vây nó
1) giữ cả buy lẫn sell. Khi 1 thằng tp thì thằng còn lại sl
2) sl thằng này và giữ thằng kia. Tôi chọn cách này cho dễ code

dù cách nào đi nữa thì nếu market sideway quá lâu thì volume sẽ tăng rất lớn
vì tp=3*sl nên có thể giảm HeSoNhan lại cỡ 1.3 là được
Tôi để =2 cho các bạn mau phê thôi

Các bạn cùng nhau tìm cách làm thế nào để tránh sideway lâu chứ đừng tìm cách làm sao giảm volume khi đó. Tôi thử nhiều lần lắm rồi, ko ăn thua đâu

Mấy con EA khác, con nào đánh 0.01 nhưng cần vốn lớn cỡ 1-2k trở lên đều ít nhiều dùng chiêu này, chỉ là nói ra hay ko thôi

đây là bản thô để test ý tưởng, các bạn đừng làm khó nó quá kiểu như Sl=5, TP=30 để xem nó chạy cho nhanh thì nó sẽ có lỗi

Anh em cần hướng dẫn gì thêm về con EA này thì post ở đây cho anh @HungerTrader vào xử lý

Chúc anh em sắm được em vợ 2 EA ngon lành.

Happy trading !!!

Đính kèm

• EA_Bay gia.ex4
    21.9 KB · Xem: 703

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
TS hôm nay đi bẫy giá bị giá bẫy lại, gồng lệnh sắp cháy tài khoản. Lệnh 0.3 bị dính sl nhưng lệnh buy 0.1 và 0.6 thì không dính TP cùng lúc đó, tất cả vì do lúc ấy giãn spread tăng từ 1,7 pip lên 2,9 pip, sau đó giá đâm phập xuống cuống quá gồng lệnh càng ngày càng lớn. Thị trường quá là thâm hiểm bẫy luôn TS trong vùng hedge, một trường hợp điển hình về nhược điểm của pp bẫy giá.
ai1378.photobucket.com_albums_ah102_Bruce_Lee_Tan_bay_20gia_zpsbcufdy1y.png

Chỉnh sửa lần cuối:
Vậy làm thêm tính năng tự điều chỉnh tp và sl theo real spread xem sao. 0.6 mà ko tp thì đau thật

Nếu anh em theo dõi mục EA vì cộng đồng thời gian qua thì cũng biết là anh @HungerTrader có code 1 con EA dựa trên ý tưởng về bài viết Bẫy giá trước đó. Nay mình xin làm 1 mục để tổng hợp lại các thông tin về con EA này cho anh em tiện tìm bài:

Ý tưởng : Bẫy giá - Chiến lược chắc thắng mà không cần phân tích : Liệu có khả thi?

EA : download ở cuối bài

Hướng dẫn backtest thì xem bài này : Backtest à, dễ òm..

VIdeo Clips

Lưu ý:

Anh em cần hướng dẫn gì thêm về con EA này thì post ở đây cho anh @HungerTrader vào xử lý

Chúc anh em sắm được em vợ 2 EA ngon lành.

Happy trading !!!

Ai đánh thật con EA này chưa? show hàng đi coi

tội nghiệp cho em TS, có lẽ quản lý vốn chưa được tốt lắm nên tài khoản có mùi khét. Hi hi :cool:

TS hôm nay đi bẫy giá bị giá bẫy lại, gồng lệnh sắp cháy tài khoản. Lệnh 0.3 bị dính sl nhưng lệnh buy 0.1 và 0.6 thì không dính TP cùng lúc đó, tất cả vì do lúc ấy giãn spread tăng từ 1,7 pip lên 2,9 pip, sau đó giá đâm phập xuống cuống quá gồng lệnh càng ngày càng lớn. Thị trường quá là thâm hiểm bẫy luôn TS trong vùng hedge, một trường hợp điển hình về nhược điểm của pp bẫy giá.View attachment 2886
Nếu vậy phải code lại khi nào SL thì phải khop lenh order stop ngay lúc đó luôn, không quan tâm đến spread.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tuyệt vời. Anh phiền không em mượn mã nguồn (MQ4) tham khảo thêm.
Bạn hỏi vấn đề tế nhị quá. Mình không biết tác giả có đồng ý với bạn không. Nhưng nếu là mình sẽ không đồng ý đâu. Ahihi... Mình có một con robot bẫy giá này, nó là công sức nhiều tháng trời nghiên cứu, chạy thử, nâng cấp, thật khó để công bố mã nguồn của nó.

TS hôm nay đi bẫy giá bị giá bẫy lại, gồng lệnh sắp cháy tài khoản. Lệnh 0.3 bị dính sl nhưng lệnh buy 0.1 và 0.6 thì không dính TP cùng lúc đó, tất cả vì do lúc ấy giãn spread tăng từ 1,7 pip lên 2,9 pip, sau đó giá đâm phập xuống cuống quá gồng lệnh càng ngày càng lớn. Thị trường quá là thâm hiểm bẫy luôn TS trong vùng hedge, một trường hợp điển hình về nhược điểm của pp bẫy giá.View attachment 2886
Nếu bắt đầu từ 0.01 thì thật khó cháy phải ko bạn?

EA này dùng để tập tành code thôi chứ đùng bao giờ dùng thật, bạn bẫy được thị trường 100 lần ko sao nhưng thị trường bẫy bạn 1 lần là ăn đủ. Nếu tính bình quân giá thì tất cả các lệnh hiện có trên 1 chart có thể quy về 1 lệnh duy nhất, bạn có mở bao nhiêu lệnh đi nữa thực chất là cũng chỉ có 1 lệnh, và ko bao giờ có chuyện 1 lệnh chắc chắn thắng.

Xài robot cũng tích lũy được lãi…nhưng 1 ngày xui rủi nào đó đến là có thể nướng sạch mọi thành quả tích cóp được. Xu thế bây giờ là xài hàng HANDMADE (ko xài hàng công nghiệp do robot sản xuất nữa). Thân gủi 500 anh em con robot hỗ trợ đánh tay, cung cấp 4 tín hiệu EMA 32, tín hiệu LWMA, tín hiệu SMA 21-55-100 và tín hiệu Ichimoku.
Giải nén được indicator Support and Resistance, template HANDMADE và EA HANDMADE. Bạn bỏ vào các thư mục tương ứng và xài thôi. Chú ý nên sử dụng lệnh limit hoặc lệnh stop, hạn chế sử dụng lệnh trực tiếp, đặt lệnh ở kháng cư hoặc hỗ trợ tương ứng. ..Hix, ko xóa được...các bạn sủ dụng file HANDMADE .rar 35,1KB nhé

Đính kèm

• HANDMADE.rar
    33.6 KB · Xem: 55
  • HANDMADE.rar
    35.1 KB · Xem: 128
Chỉnh sửa lần cuối:
Bot của tôi cũng đánh bẫy giá nhưng chỉ vào lệnh lúc trước khi tin ra
dùng bộ lọc tin trên Forexfactory
Ngoài ra sẽ ko vào lệnh khi không có tin
Sản phẩm này do BT GROUP làm.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 46 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 660 Xem / 44 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 382 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 292,629 Xem / 1,385 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên