Tổng hợp mẹo giúp tăng tốc phần mềm Metatrader 4 của bạn

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,346
Đây là bài tổng hợp series bài viết trước đó của @Khánh Trình giúp anh em Trader tăng tốc phần mềm Metatrader 4 của anh em. Điều này rất có ích cho anh em muốn load chart nhanh, phần mềm metatrader 4 chạy nhanh, không bị chậm hoặc treo, đặc biệt là anh em sử dụng máy tính có cấu hình không được mạnh lắm. Anh em tham khảo nhé
Chúc anh em có Metatrader 4 chạy với tốc độ xé gió nhé

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Ngoài các chiêu trên, em xin bổ sung thêm 3 chiêu sau:

Khi MT4 terminal đang mở.

1. Delete history: File => Open data folder => history (All MT4/5 terminals trong folder này nếu các bác trade nhiều terminals).
2. Delete logs: File => Open data folder => logs (Delete cả logs file trong MQL4/5 folder nữa)
3. Delete tester: File => Open data folder => tester/caches/history/logs (nếu các bác chạy backtest EA. Pls check vì lâu lắm rồi em không test EA nên không nhớ chắc lắm).

Những chiêu này đặc biệt hữu ích khi các bác trade trên VPS. Ít nhất các bác làm 1 lân/tuần các bác sẽ thấy được sự khác biệt ngay tức thì.

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên