Trade forex làm 1 nghề chính

tranphu

Active Member
106
23
Em đang định nghiêm túc vào lĩnh vực này, nhưng nhiều thông tin hoang mang quá. Em xin phép khảo sát qua một chút trong diễn đàn mình có bác nào đang trade forex như một nghề kiếm tiền chính không? Các bác nào đang đã và đang sống được bằng nghề này vào comment em với? (trade thực sự trực tiếp từ các sàn nước ngoài chứ không phải môi giới nhé). Thanks các bác!

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Em đang định nghiêm túc vào lĩnh vực này, nhưng nhiều thông tin hoang mang quá. Em xin phép khảo sát qua một chút trong diễn đàn mình có bác nào đang trade forex như một nghề kiếm tiền chính không? Các bác nào đang đã và đang sống được bằng nghề này vào comment em với? (trade thực sự trực tiếp từ các sàn nước ngoài chứ không phải môi giới nhé). Thanks các bác!
Nếu bạn chọn nó là nghề chính thì cuộc sống bạn nó buồn như con chuồn chuồn ý.
Khuyên bạn nên để nó là phụ như thế cuộc sống bạn sẽ tốt đẹp và vui hơn nhiều..

Có tôi vẫn đang xem nghề này như là nghề tiêu tiền chính
Nghề tiêu tiền phụ là nuôi Ngọc Trinh
Nghề kiếm tiền chính là chạy Uber

Nếu bạn ko phải cày cơm từng bữa, ko phải lo tài chính cho vợ con bạn or nuôi bố mẹ già. Nếu bạn có một khoản tiết kiệm đủ sống vài năm ( mức sống cơ bản với bạn nhé.) và một khoản vốn để đầu tư FX. Nếu bạn trade ổn định trong một thời gian dài có tỉ lệ % lãi ( mặc dù chưa cao ). Thì bạn có thể chuyển sang làm nghề chính cũng được. Còn cuộc sống vui buồn là ở mỗi người, cứ dư dả một chút là vui như tết ý mà.
Chúc bạn may mắn với quyết định của mình.

Có thể được bác cứ khởi đầu từ bây giờ khoản 7 năm nữa sẽ thành nghề chính. Nó cũng giống như học về y khoa đó cần 7 năm mới tốt nghiệp được

Đã đọc bài không biết đến forex chỉ có thể là ăn mày trên diễn đàn chưa bác?
Bác trade cứ 3 đến 5% / tháng. Mà làm được trong 6 tháng đến 1 năm là bác có thể lấy làm nghề chính được rồi.

Có, đầy người ra. Đừng xem nó là nghề chính hay nghề phụ mà hãy xem nó là công viec để kiếm tiền thì bạn sẽ sống được với nó.
Mình thì quất vài nghìn pips 1 tháng điều điều. Tự tin lên bạn ơi!

Còm nghiêm túc của một Trader đã rửa tay gác kiếm nhé:

Nếu coi thành công nói chung và thành công về tài chính nói riêng như chinh phục được một đỉnh núi thì có rất nhiều cách để chinh phục được một đỉnh núi như. Bằng phương tiện cơ giới (xe cộ, cáp treo...), bằng xe đạp, đi bộ... còn trading cũng giống như bác chơi môn leo núi tay không để lên đỉnh vậy.

Tâm đắc nhất 1 câu là bạn chi trả bao nhiêu bạn sẽ thu lại được bấy nhiêu, trong thị trường tài chính, kiếm được tiền đòi hỏi trải qua sự rèn rũa rất khổ cực. Nếu như chưa thì chỉ nên chọn nó là nghề phụ thôi, bao giờ trading thắng bình thản, LN ổn định tối thiểu 2 năm hãy tính

:):):):):):):):):)
Nghề chính của tôi là chạy Grab -bike
anh em nào ủng hộ thì qua Phan xích long nhé,
dạo này ế quá
Khi nào có dịp về TP tôi ủng hộ cụ :D

Nhiều người đang kiếm cơm cháo qua ngày đấy thôi cụ, nhưng nghề này cũng như bao nghề khác đòi hỏi thời gian học việc khá lâu nhé, đừng vội lại lội xuống ao :D

Cám ơn các bác đã cho ý kiến. Như vậy là thực tế vẫn có bác đã sống được với nghề các bác nhỉ. Và thực tế nữa là cần thời gian vì đầy khó khăn và thách thức, nó bi quan như bác ở trên là khó như leo núi bằng tay không hic.

Khó đấy, ko phải là bi quan đâu, nếu như bạn xác định mình tham gia vào thị trường này, muốn ổn định và phát triển tới khi già thì bạn phải mường tượng tới cảnh: bạn đang đứng trước 1 chiến trường, bạn sẽ phải chuẩn bị từ bộ quần áo, giày dép, vũ khí, tâm lý, tất tần tật, quá trình này phụ thuộc vào yêu cầu của bạn, nhưng xác định tối thiểu mất 3 năm nếu bạn may mắn. Thị trường tài chính như chiến trường, phải sửa rất nhiều tính cách, và chuẩn bị rất nhiều thứ mới có thể tồn tại. Chúc bạn có quyết định đúng

Khi nào có dịp về TP tôi ủng hộ cụ :D

Nhiều người đang kiếm cơm cháo qua ngày đấy thôi cụ, nhưng nghề này cũng như bao nghề khác đòi hỏi thời gian học việc khá lâu nhé, đừng vội lại lội xuống ao :D
Có cụ nào đã kiếm được thịt chưa hả bác, hay chỉ kiếm cơm cháo thôi bác :)

em ko rõ bác muốn trade tiền mình hay trade mướn.
trade tiền mình thì xác định đó là tiền đầu tư, có thể mất.
trade mướn thì trên diễn đàn đã có một bác chia sẻ một bài viết về việc trade mướn trong 2 năm, giờ đã gác kiếm đi làm viễn thông.
bác cứ đọc thử, rồi xem quyết định nhé :D
riêng em thì trade là kinh doanh, sáng em trade tối em đi cài win dạo kiếm tiền cơm :3

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 38 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,369 Xem / 53 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 73,171 Xem / 22 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,203 Xem / 1,396 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên