Trader làm gì cuối năm?

Trader làm gì cuối năm?

Trader làm gì cuối năm?

Jasmine Tran

Editor
Trial mod
839
4,978
Thế là một năm vật lộn thị trường forex đã sắp sửa kết thúc, không biết mọi người đã chuẩn bị gì cho năm mới 2017 chưa nhỉ. Nhân ngày đẹp trời cuối cùng của năm 2016, dạo một vòng facebook và forum thì mình thấy đa phần trader chúng ta đều đã chuẩn bị đón năm mới với gia đình rồi. Vậy điều gì còn sót lại mà trader cần làm trước thời khắc chuyển giao năm cũ sang năm mới đây:
  • Đánh giá tổng thể một năm trading của mình
Đây là cách bạn có cái nhìn toàn diện nhất về khả năng giao dịch của mình trong năm vừa qua. Trong các số cũ của TraderViet năm nay có một số bài về viết nhật kí giao dịch, đây chính là lúc quyển sổ tay nhỏ bé đó phát huy tác dụng. Khi xem lại các giao dịch và quyết định của bạn trong năm vừa rồi vào thời điểm này, bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhõm hơn nhiều và cũng biết rằng mình đã làm tốt hay chưa, điều gì cần phải thay đổi trong năm tới.
  • Tống khứ những suy nghĩ tiêu cực
Có thể năm vừa rồi là một năm không may mắn đối với một số trader, nhưng dù chuyện gì có xảy ra, thì điều quan trọng là 2016 sắp đi xa rồi, chỉ còn 2017 trước mắt thôi. Hãy giữ một cái đầu lạnh, một tâm thế thoải mái, tự tin và tràn đầy hi vọng vào năm mới nhé.
  • Đặt mục tiêu cho năm mới
Mọi người đừng quan trọng hóa điều này quá nhé, ý mình ở đây chỉ là đặt một mục tiêu chung nhất cho năm trading tiếp theo để có động lực thúc đẩy năng lực thôi. Ví dụ như “năm sau mình sẽ đặt stoploss”, “mình sẽ coi TraderViet mỗi ngày”, “mình sẽ tìm một phương pháp mới” chẳng hạn, không cần phải quá cao siêu kiểu “mình sẽ kiếm 50 tỷ và cưới Ngọc Trinh” đâu nha.
  • Để mọi lo toan công việc qua một bên và đón mừng năm mới
Cuối cùng, mọi người hãy gác mọi thứ sang một bên, để tinh thần thảnh thơi, dành thời gian cho gia đình, bạn bè và những sở thích cá nhân vào thời gian này nhé. Hoặc hãy xem một bộ phim, một chương trình vui vẻ nào đó để thoát khỏi những chuỗi ngày chúi mắt vào cái máy tính và hàng tá biểu đồ. Mọi người cũng có thể lên TraderViet chia sẻ những ngày cuối năm của mình như thế nào để đồng đạo võ lâm cùng chia buồn hoặc chia vui nhe.

Chúc cả nhà TraderViet năm mới thật nhiều sức khỏe và thành công.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
năm 2016 em trading stock lời 10,7% :))
năm mới quyết tâm áp dụng lớp học đầu tư theo xu hướng, tâm lý thật vững vàng, làm theo kỷ luật, hi vọng là 2017 sẽ kiếm hơn.
Chúc mừng năm mới nhé TraderVieter.

"Triết lý của nhân sinh luôn giấu trong những thứ bình thường
Và hạnh phúc luôn ẩn trong thứ đơn sơ , bình dị ":)

Kết thúc 1 năm gd :eek: ,và giờ vẫn ngồi ở đây nhấn phím , chém gió với mọi người là đủ biết mình đang hạnh phúc thế nào :)

năm 2016 em trading stock lời 10,7% :))
năm mới quyết tâm áp dụng lớp học đầu tư theo xu hướng, tâm lý thật vững vàng, làm theo kỷ luật, hi vọng là 2017 sẽ kiếm hơn.
Chúc mừng năm mới nhé TraderVieter.
thế là giỏi hơn mình rồi đó
mình trade stock lãi có 1,07%
mà sau đó trả phí môi giới và thuế
còn lỗ luôn :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 50 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 14 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,016 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên