TraderViet "HỎI XOÁY-ĐÁP XOAY"

Chào các bác,em mới bắt đầu với forex,1 số dạng trend dễ nhận ra thì vẽ rất dễ nhưng dạng như này em ko biết nên vẽ như nào,bác nào đi qua vẽ hộ em trend 2 cặp này để em học hỏi ạ,em cám ơn!
View attachment 7958 View attachment 7959

Định trend thì mỗi người một phương pháp nên tính chủ quan rất cao. Bạn nên vào phần lớp học của trang hoặc xem bài xác định xu hướng của bạn Quyền, nhìn chart lâu sẽ tìm ra cách xác định trend cho mình.

Kẻ trend trên chart cũ thì ai cũng làm được nên tham khảo thôi nhé :)

câu hỏi gấp cần ae tư vấn
em lượn lờ trên ForexFactory thì thấy ae trên đó có nói về Renko Chart có cả khung thời gian lạ như M2, ảnh em nó ntn các bác nè:
View attachment 8020
Trong 4rum mình có bác nào biết cách xài cái renko chart này thì có thể chỉ cho em được không, đang kết mà lười tìm đọc quá
Thank các bác trước :D

Món này hay, nhưng cách làm hơi khó nhằn vì phải dùng period converter sang khung M2.

Thân chào các anh em VietTrader,
Cho mình hỏi là việc rút tiền lãi/gốc từ broker nước ngoài về NH Việt Nam có bị các NH soi không nhỉ (nghi là rửa tiền chẳng hạn). Có bác nào đã gặp rắc rối khi rút tiền về VN thì chia sẻ nhé :p

Ý em là nếu ai đó đã thành công thì chia sẽ cho anh em khác. Người thật việc thật, cùng lối văn hóa việt nc chia sẽ cho nhau dễ chứ nhiều khi các bác international nói mình hiểu ko hết? Và có bác nào trading for living thì có bằng chứng thực tế là trader việt cũng giỏi ko kém tụi us. Japanese. Có bác đấy ở đây và nếu bác ấy chia sẽ thì tuyệt cú mèo. Theo bác hunger trader Em phải đãi cát tìm vàng nên nếu em đãi ở chổ nhiều vàng thí xác suất tìm dk lớn hơn.....
ở trong này thì ko biết có hay ko, nhưng bên ngoài thì chắc chắn có, và sống khỏe từ forex luôn, tui cũng đang cắp sách, cháo nắm đi học sư phụ này. mỗi tội người ta trade tk toàn mấy trăm ngàn trên một tk, tk con con rẻ rách cũng sáu bảy chục ngàn, mình thì toàn vài trăm với một vài ngàn thui.

ở trong này thì ko biết có hay ko, nhưng bên ngoài thì chắc chắn có, và sống khỏe từ forex luôn, tui cũng đang cắp sách, cháo nắm đi học sư phụ này. mỗi tội người ta trade tk toàn mấy trăm ngàn trên một tk, tk con con rẻ rách cũng sáu bảy chục ngàn, mình thì toàn vài trăm với một vài ngàn thui.
vô forum skype của @tienha kìa

Thân chào các anh em VietTrader,
Cho mình hỏi là việc rút tiền lãi/gốc từ broker nước ngoài về NH Việt Nam có bị các NH soi không nhỉ (nghi là rửa tiền chẳng hạn). Có bác nào đã gặp rắc rối khi rút tiền về VN thì chia sẻ nhé :p
mình thì chưa được rút nhiều tiền về bao giờ cả, nhưng chứng kiến có ae rút một năm cả triệu đô rùi, và cũng nói chuyện hỏi như bác đây, có cách hết bác cứ yên tâm. chỉ lo ko có mà rút thui nhá.

Tk ít nhiều đâu có nói lên đc gì đâu, ai co nhieu thì đánh nhieu mình co ít thì đánh ít.
Ko cần quan tâm tk người khác làm gì. Tiền mình mình đánh thôi. Quan trọng là tiền của mình.
Ở việt nam mà người có nhiều tk mấy trăm k va rut ca trieu usd thì ghê rồi..

hi a/e.
Các bro cho mình hỏi làm thế nào để Close hàng loạt lệnh của cùng 1 cặp tiền 1 lúc ? Có indicator nào hỗ trợ việc này ko ?
Bạn coppy vào thư mục Scripts, khởi động lại MT4, bật Auto Trading lên, khi nào cần đóng tất cả các lệnh thì kéo CloseTrades.ex4 thả vào chart.

Đính kèm

• CloseAllTrades.ex4
    4.1 KB · Xem: 10
Tiền nó chỉ khác nhau về số 0 đằng sau thôi... Một hệ thống tốt là hệ thống luôn cho một % ổn định, lâu dài...hãy tập làm quen với con số % ấy chứ đừng để ý đến bao nhiêu tiền...
Chúc vui

có bác nào dùng phân kỳ không cho em hỏi tí
em giao dịch theo phân kỳ, thường hay gặp vấn đề trong hình

em không hiểu là vì sao macd histogram và stoch đã hợp với giá tạo nên 1 phân kỳ tăng thường, mà bản thân 2 đường tín hiệu của MACD vẫn theo trend cũ
2 . em thấy cả macd và stoch đều dùng được với phân kỳ, nhưng cái nào có độ an toàn cao hơn ?
thank các bác

View attachment 9992
em không hiểu là vì sao macd histogram và stoch đã hợp với giá tạo nên 1 phân kỳ tăng thường, mà bản thân 2 đường tín hiệu của MACD vẫn theo trend cũ
vì có khá nhiều tài liệu lại dùng phân kỳ với 2 đường tín hiệu ( EMA) của MACD
2 . em thấy cả macd và stoch đều dùng được với phân kỳ, nhưng cái nào có độ an toàn cao hơn ?
thank các bác

View attachment 9992
thank các bác
2.em thì không biết phân kỳ nhưng ngu ý của em thì chẳng thằng nào có độ an toàn hơn thằng nào... Cụ xài thằng nào nhiều thì nội lực của cụ sẽ nhiều hơn thì dĩ nhiên nó tốt hơn rồi... Cụ nên đặt định nguyên tắc rõ ràng cho cái gọi là phân kỳ rồi chạy thống kê, backtest và hoàn thiện dần điều kiện thì sẽ tốt hơn thôi

câu hỏi gấp cần ae tư vấn
em lượn lờ trên ForexFactory thì thấy ae trên đó có nói về Renko Chart có cả khung thời gian lạ như M2, ảnh em nó ntn các bác nè:
View attachment 8020
Trong 4rum mình có bác nào biết cách xài cái renko chart này thì có thể chỉ cho em được không, đang kết mà lười tìm đọc quá
Thank các bác trước :D
Dùng renkor là bạn chọn số pip giao động vd 2 pip, thì khi giá tăng 2 pip là 1 brick được tạo, giảm 2 pip là 1 brick được tạo, phải dùng cài EA convert sang (thường để m1) rồi vào offline mà mở chart tại m2.
Tips: Oánh Renkor dùng momentum rất hay.

Cho mình hỏi có các diễn đàn nào trên thế giới về forex mà có cơ cấu như traderviet.org không ạ? mọi ng có thể giới thiệu cho mình để tham khảo thêm đc không

Ngày nghỉ. Không chơi với Ông Market nữa, chuyển sang làm bạn với Nàng Kiến thức.
Chuyện là em đang chuyển hướng sang nghiên cứu về Price Action (PA). Tìm và đọc nhiều trên mạng (Chỉ free thôi), tất nhiên chủ yếu vẫn là lớp học rất chất lượng của diễn đàn mình. Và em còn một số điều chưa hiểu, rất mong các bác đàn anh chỉ dẫn hộ:
- Ở rất nhiều bài chỉ dạy luôn nêu ra 3 mô hình giá cơ bản nhất là: inside bar, pinbarfakey và cũng chỉ dừng ở đó. Người mới tìm hiểu và muốn tìm hiểu thật kĩ như bọn em muốn biết có tất thẩy bao nhiêu mô hình giá ngoài những cái cơ bản trên (Có chỗ thì nói 25, chỗ thì nói 32, nhưng không chỗ nào gọi tên hay chỉ dẫn ra kĩ càng cả). Vẫn biết 3 mô hình trên là cơ bản song newbie như em rất cần biết tổng thể các loại mô hình để nghiên cứu. Bác nào biết toàn bộ các mô hình PA chỉ giáo giúp em.
- Trên lớp học của diễn đàn có chia ra lớp học cơ bản, lớp học Price action, lớp học mô hình nến Nhật, lớp học mô hình giá...Em chưa hiểu là các mô hình Price action có nằm trong các mô hình nến Nhật không mà trong hướng dẫn các mô hình nến Nhật không thấy nói gì đến inside bar, fakey cả. Và em cũng không rõ những mô hình nến như Hammer, morning star, bắn sao...có phải là mô hình diễn biến giá- Price action không??
+ Mô hình nến hammer, nến Hanging man trông rất giống Pinbar, liệu nó có phải là một dạng Pinbar không?
- Còn về các mô hình giá trong lớp học về mô hình giá nữa, liệu nó có phải là một dang nữa của Price action không? Mấy chục mô hình giá như Cầu nhảy, hai đáy, cờ đua nheo, cốc và tay cầm... có là PA không
Em đang rất là băn khoăn, mong các cao thủ chỉ giáo. E không đầu tư nhiều nhưng được cái bệnh là ham tìm hiểu. E thấy có lẽ một số bạn mới bước vào tìm hiểu PA cũng gặp băn khoăn này như em; rất may mắn có diễn đàn và chuyên mục này để có thể hỏi ý kiến các bác
Cảm ơn các bác nhiều!

Mình cũng thấy phân vân với điều này khi tìm hiểu về Price action. Mong bác nào giải thích hộ nhỉ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 6 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 41 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 466 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 273 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,037 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,781 Xem / 78 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,640 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 211 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên