Trading kiếm cơm

Trading kiếm cơm

Trading kiếm cơm

Jenda

Active Member
154
133
Chào các bác !!!
Em gà mới mon men vào TT Forex vì thấy triệu phú đô la nhiều quá, lại nghe nói TT Forex giá trị đến nhiều nghìn tỉ đô nên máu tham nổi lên, em quyết định gom tiền tiết kiệm vào chơi với ước vọng đổi đời, mong các bác giúp đỡ em !!!
Em deposit vào tài khoản 10.000 $.
Em sẽ post những khi em giao dịch để các Bác góp ý giúp em hoàn thiện hơn và kiếm được cơm :)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Những người cầm tài khoản lớn, đánh hầu như rất chắc tay. Còn bạn mới tham gia đã chơi 10k thì tiền này bạn coi như cúng cô hồn ma cũ thịt ma mới :p.
ủa 10k là tk lớn à Bác, tưởng 10k là bình thường, em nghĩ mấy Bác trên này phải chơi mấy trăm k

Lời khuyên của bác tienha chuẩn, nhưng vẫn chỉnh (biết đâu đối với bigmoney thì 10k$ cũng chỉ là tk cent of cent)
Vẫn chờ....!
Pa1: Bạn theo lời bác th ( tốt nhất cho bạn)
Pa2: Cả forum, với nhiều cao nhân thử chung sức tham gia trên tk của bạn xem trade cái kiểu...lắm thầy nhiều ý kiến này ra sao; cũng là một kiểu trade nhóm, lẩu hỗn hợp biết đâu hiệu quả; không bổ dọc cũng bổ ngang.
Pa3: Bạn là 1 cao thủ nói lời khiêm tốn; ae sẽ được chiêm ngưỡng tuyệt chiêu của bạn!

chỉ cần nạp tầm 200u học tập thì tốt hơn, món này không giành cho người giàu nhanh và chưa có kiến thức đủ vững. Hết............

các bác chơi khung giờ nào, để stoploss và take profit bao nhiêu pip thế

Có gì qua bên em giao lưu, bọn em có mấy anh em giao dịch cùng nhau thì có gì chỉ bảo trực tiếp được

Kinh nghiệm xương máu bản thân từng lõm hơn trăm triệu:
1. Luôn Luôn, luôn luôn và luôn luôn đặt stoploss, nhớ kỹ nếu không muốn cháy tk. Dẫn đến sốc, bỏ cuộc chơi sớm, căm thù thị trường, trả thù thị trường.v.v...
2. Xài đòn bẩy ít thôi, lỗ tối đa cho mỗi lệnh đừng quá 1%. Đặc biệt là new thì không bao giờ quá 0.5% là tốt nhất. Vì ban đầu đang trong quá trình học, dân new luôn luôn lỗ (mình chưa thấy có ngoại lệ) nên những lệnh đầu đừng đặt mục tiêu kiếm tiền. Mục tiêu đầu tiên và duy nhất của new là tìm ra phương pháp đúng và không để lõm tài khoản quá nhiều. Những lệnh đầu chỉ để học hỏi và tìm ra phương pháp đúng. Quá trình này đôi khi kéo dài cả năm hoặc hơn cho người có năng khiếu và chưa biết gì về thị trường. Nhớ: Hãy kiên nhẫn, kiên nhẫn và kiên nhẫn.
3. Nên dùng khung thời gian H4 (theo mình) hoặc daily. Nếu giá chạy quá nhanh dẫn tới không có điểm vô thì mới xuống H1. Đừng tham kiếm tiền nhanh mà dùng khung thời gian nhỏ (kinh nghiệm xương máu).
4. ĐỪNG TRADE NGƯỢC XU HƯỚNG. NÓ CỰC KÌ KHÓ.
5. Đừng tin những khóa dạy forex nói forex là dễ dàng, làm giàu nhanh, bán robot... bla bla. Khi bế tắc trên thị trường (ai cũng sẽ bế tắc nhiều lần khi tham gia thị trường này) người ta thường tìm đến mấy khóa học kiểu này. Nhớ là lấy tiền từ forex ko dễ đâu.
6. Chọn đúng sàn nhé, đừng chọn sàn vớ vẩn nếu không thì chú thua ngay từ khi bắt đầu rồi.
Muốn nói chuyện thêm với mình thì add mình. Tối tối chúng ta ngồi tâm sự
7. Hoặc có thể thử trước với tài khoản demo nhưng mình không khuyến khích. Vì demo là tiền ảo không phải là xương máu của mình nên vô lệnh rất bừa bãi và không bị yếu tố tâm lý. Dùng tk thật, ít tiền thôi cũng được.

Nếu mới thật thì bạn nên ngưng "ảo tưởng" lại!!!
Vào phần lớp học trên TraderViet và học
Chọn 1 phương pháp mà bạn thấy thích
10k usd mà nhỏ thì bạn đăng ký khóa này học http://www.learntotradethemarket.com/
Học xong phải giữ kỷ luật và làm theo nguyên tắc, ko can thiệp vào lệnh(phải có stoploss và takeprofit trước), ko giao dịch quá nhiều lệnh trong ngày( cùng 1 cặp).
Rồi tiến hành đốt từng 100usd 1, với khối lượng 0.01lot.
Khi nó không thể cháy tài khoản 100usd(tăng gấp đôi chẳng hạn). Thì lúc đó hãy nạp dần lên( 500, 1000, 10000...)
Chúng bạn giao dịch đúng với thị trường!!!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,265 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên