Tư vấn giúp em hình thức rút tiền nào lệ phí nhẹ nhất ?

hanh

Active Member
120
79
xin chào diễn đàn TraderViet
Em cũng đã giao dịch được hơn 1 năm.Nhưng chưa tiếp cận nhiều với cách hình thức rút tiền khác nhau. Trước giờ em dùng thẻ visa ACB để rút và nạp thì có sự chênh lệch giá rất lớn. Cụ thể
Nạp 1$ thì nó tính 23.720đ.Rút 1$ thì nó tính 22.860đ. Sự chênh lệch nạp và rút từ 700đ đến 1000đ .Mà mỗi lần em nạp từ ít nhất từ 200$ trở nên, như vậy em đã mất cỡ 140k-200k. Tính ra mỗi lần rút nạp em mất 5-8$. cho 200$
Câu hỏi em muốn hỏi các bác là có hình thức nào rút nạp nào mà phí ít tốn kém nhất?
Xin cảm ơn các bác đã tư vấn.
PS : Em nạp từ 200 đến >1000$/ lần

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Minh choi ben Hantec nap / rut qua Neteller rut tien ve NT thi ko ton fi. Nap tien thi NT thu1.9% thoi

Em cũng đã giao dịch được hơn 1 năm.Nhưng chưa tiếp cận nhiều với cách hình thức rút tiền khác nhau. Trước giờ em dùng thẻ visa ACB để rút và nạp thì có sự chênh lệch giá rất lớn. Cụ thể
Nạp 1$ thì nó tính 23.720đ.Rút 1$ thì nó tính 22.860đ. Sự chênh lệch nạp và rút từ 700đ đến 1000đ .Mà mỗi lần em nạp từ ít nhất từ 200$ trở nên, như vậy em đã mất cỡ 140k-200k. Tính ra mỗi lần rút nạp em mất 5-8$. cho 200$
Câu hỏi em muốn hỏi các bác là có hình thức nào rút nạp nào mà phí ít tốn kém nhất?

Hỏi chi hỏi khó vậy?
Hỏi nạp tiền thì các bác đầy mình kinh nghiệm,
chứ còn hỏi rút tiền thì có rút éo bao giờ đâu mà biết!
:D:D:D

OTE="Phạm Đạt, post: 27272, member: 2620"]Sao local của hot lại là 23.2. Tôi toàn 23 tròn thôi,check lại ib của bạn nhé,tôi làm việc với master,cũng là ib ở hà nôi[/QUOTE]
Hot chỉ có 1 đại diện duy nhất ở vn nên là hoàn toàn chung. Nếu ở hà nội thì hỗ trợ là a Thắng chắc bạn biết chứ?

Dạo này không KD hàng ăn nữa hay sao mà lên mạng chọc người ta hoài zậy cha? :)
không chọc đâu, sự thật đấy, hơi đau lòng một tý nhưng đó là sự thật.

Vì không rõ bạn trader sàn nào nên khó nói cụ thể được:
- Về sàn : một số sàn có hình thức nạp rút tiền qua IB, tức là chuyển qua một người ở VN, nếu bạn có cùng hệ thống ngân hàng với IB đó mọi việc sẽ rất nhanh, còn nếu khác ngân hàng thì sẽ lâu ở chỗ tiền của bạn ở ngân hàng ACB mà chuyển sang VCB của IB có khi mất ít nhất một ngày, rút cũng thế. Như mình biết sàn Hotforex có hình thức này, thông qua 2 IB: bạn Thắng ở HN và bạn Thanh ở TPHCM, nói chung là uy tín, nhanh chóng hơn là bạn tự rút nhiều. Tỷ giá thì do IB thỏa thuận với bạn, nói chung cũng rẻ. Còn các sàn khác thì xem trên hình thức nạp rút trên web của sàn có hình thức nạp rút qua đại diện local hay không?
-Về ngân hàng : thông dụng hiện nay có mấy ngân hàng sau : ACB; VCB(Vietcombank); Eximbank; Techcombak là thuận tiện cho giao dịch với các sàn, về giao dịch đơn giản, nhanh chóng, tận tình hỗ trợ thì mình thấy ACB là số 1, nhưng phí hơi cao so với các NH kia, phí thấp nhất thì là EXIMBANK, nhưng mở TK ở Eximbank hơi khác ở VCB và ACB một chút, (nếu cần biết thì sau mình sẽ nói rõ hơn), mà bạn muốn thấy đỡ tiếc tiền phí thì tốt nhất gom khoảng mấy ngàn usd rồi rút một lần, khi ấy sẽ thấy cái phần phí chả đáng gì, còn rút 1-200 thì thấy cái phí nó cũng to đấy!:D
- Về ví điện tử Neteller và skrill, rút nạp nhanh, nhưng chuyển về tk ngân hàng thì cũng lâu và tốn phí như vậy cả, muốn nhanh thì bạn bán cho ai mua thì sẽ nhanh hơn. nhưng nói chung để đỡ phí thì cứ dồn cục kha khá vài ngàn usd mà rút một lần.

Chỉnh sửa lần cuối:
Coi sàn nào có webmoney với perfect money thì chơi, nạp rút nhanh trong vòng vài nốt nhạc, ít tốn phí, lại bảo mật danh tánh.
Còn webmoney với perfect money là gì và xài ra sao thì lên google.

Coi sàn nào có webmoney với perfect money thì chơi, nạp rút nhanh trong vòng vài nốt nhạc, ít tốn phí, lại bảo mật danh tánh.
Còn webmoney với perfect money là gì và xài ra sao thì lên google.
webmoney; perfect money thì cũng là ví điện tử như neteller hay skrill thôi, trong vòng 1 nốt nhạc thì chỉ là nạp rút từ sàn vào ví thì cái nào cũng thế, vấn đề là tiền về túi mình thông qua tk của mình ở ngân hàng của Việt nam ấy!

webmoney; perfect money thì cũng là ví điện tử như neteller hay skrill thôi, trong vòng 1 nốt nhạc thì chỉ là nạp rút từ sàn vào ví thì cái nào cũng thế, vấn đề là tiền về túi mình thông qua tk của mình ở ngân hàng của Việt nam ấy!
Chắc bác chưa xài Wm, Pm rồi thì phải, khi tiền đã về ví thì lên mấy trang exchange bán trong vòng vài phút là có VND rồi. Còn dịch vụ exchange thì các bác cứ lên mmo4me.com tham khảo.
Nói chung vấn đề nạp rút bằng ví điện tử trong vòng vài phút là xong hết

Kinh ghiệm của mình là bác nên dùng bank online đi vì mình thấy bác hay nạp rút nhiều với con số lẻ tẻ nhưng này thì nên và chắc chắn là dùng bank online thì sẽ tiện hơn và sau đó bác chuyển đổi $ bằng phương thức giao dịch bên thứ 3 tức là bác mua lại $ từ từ những ng có $ trong bank online và chuyển khoản bằng tiền việt nam thông quan giao dịch ngân hàng

lưu ý cách này thì buộc bác phải tìm người uy tính mà mua bán chao đổi để chánh Scamer

Ps: và đề ghị luôn những anh em nào bị scam thì đanh bài bóc phốt thằng Scamer đó lên đây để anh em còn tẩy chay và ném đá nó. :)))))

Nói chung tôi thấy trade forex đã khó ăn, mà còn bị phí chuyển đổi ngoại tệ cở khoản 2 đến 3% cho deposit và rút 2 - 3 % tộng cộng 4 đến 6%. Cộng thêm spread nếu bác nào đánh ngắn hạn mất tầm 1 đến 2% cho mỗi chiều vị chi là 6 đếm 10%. Nên daytrade hoặc sclap thì khả năng loss hơi bị cao.

Nên khuyến khích các bác đánh swing trade (đầu tư dài hạn) và growth account chọn các sàn uy tín nước ngoài có đăng ký của Úc, Anh và Mỹ.

Ví dụ khi mình deposit là 1000 USD có thể bị tỷ giá 23.200 VND/ USD nhưng khi bác rút ra sau 6 tháng đến 1 năm khi bắt đầu có lãi thì tỷ giá lúc này cũng có thể đến mức này rồi nên cũng không lỗ mấy tôi đã có thử và thấy vậy OK đó.

Con khi system mình tốt mà account có thể lên đến 20 đến 30K tôi sẽ chỉ các hoặc muốn đánh lớn tôi sẽ chỉ cách chơi rất an toàn tuy nhiên các bác phải có khả năng xin visa của các nước: Úc, Anh, Mỹ và canada.

Nói chung chọn sàn uy tín và tập trung trading skill. Đừng bao giờ chọn các sàn cho bonus vì khi thắng khó mà lấy tiền được

Cho mình hỏi với :
mình mới mở hotforex , nạp rút qua đại diện local thì có tin tưởng ko nhỉ ? Vì mình sợ bị scammer và mỗi lần nạp rút thì mình hơi bị động tí . Có ai biết a Thắng hỗ trợ hotforex có uy tín ko vậy ? Thanks các bạn

Phí deposit và withdraw qua ví điện tử Skrill, webmoney.(netteller giống skrill, perfect money không phổ biến)

- Skrill: phí mỗi lần chuyển đi là 1,9%. Upload từ thẻ lên tk skrill 1,9%. Chênh lệch tỷ giá khá cao. Rút về vnđ bằng tk bank hoặc đem bán. Quy phí ra tỷ giá : deposit 23.4, withdraw 21.7

- Webmoney: phí mỗi lần chuyển đi là 0.8%. Chủ yếu mua từ exchanger. Tỷ giá thấp nhất của một exchanger 22.2-22.7. Tối thiểu có 2 lần chịu phí 0.8% là lúc withdraw khỏi sàn và đem bán. Webmoney có thể đem bán ở mức giá bằng mức giá mua. Phí webmoney quy ra tỷ giá: deposit 22.7, withdraw 22

Skrill, netteler, visa/master, bank transfer, webmoney thì webmoney là rẻ nhất.

Phí deposit và withdraw qua ví điện tử Skrill, webmoney.(netteller giống skrill, perfect money không phổ biến)

- Skrill: phí mỗi lần chuyển đi là 1,9%. Upload từ thẻ lên tk skrill 1,9%. Chênh lệch tỷ giá khá cao. Rút về vnđ bằng tk bank hoặc đem bán. Quy phí ra tỷ giá : deposit 23.4, withdraw 21.7

- Webmoney: phí mỗi lần chuyển đi là 0.8%. Chủ yếu mua từ exchanger. Tỷ giá thấp nhất của một exchanger 22.2-22.7. Tối thiểu có 2 lần chịu phí 0.8% là lúc withdraw khỏi sàn và đem bán. Webmoney có thể đem bán ở mức giá bằng mức giá mua. Phí webmoney quy ra tỷ giá: deposit 22.7, withdraw 22

Skrill, netteler, visa/master, bank transfer, webmoney thì webmoney là rẻ nhất.
PM 0.5% thôi mà bạn.giá mua bán qua ex chênh lệch 600 vnd

Cho mình hỏi với :
mình mới mở hotforex , nạp rút qua đại diện local thì có tin tưởng ko nhỉ ? Vì mình sợ bị scammer và mỗi lần nạp rút thì mình hơi bị động tí . Có ai biết a Thắng hỗ trợ hotforex có uy tín ko vậy ? Thanks các bạn
Có nhé bạn, bên mình là đại diện của hot qua local nhé, có văn phòng bạn có thể lên để xem. Bạn báo nạp rút thì bên mình sẽ thực hiện ngay nhanh hơn bạn sử dụng visa. A Thắng là support của hot ở ngoài HN nhé bạn, bên mình đang làm cùng a Thắng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,487 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 66 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,100 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên