vàng có thể về đâu trong dài hạn ?

Mai Văn Hải

Active Member
313
521
Ở bài viết tháng 11, mình đã phân tích về xu hướng của giá vàng, các bạn có thể xem tại đây.

Sau phiên tháng 11 kết thúc thì giá đã phá vỡ được một vùng hỗ trợ quan trọng trên khung biểu đồ tháng, với cây nến này cho thấy áp lực bán đang kiểm soát thị trường.

Trên khung biểu đồ năm, chúng ta có thể thấy được sau 10 năm tăng mạnh thì giá đã đảo chiều từ năm 2013.

Các bạn để ý đến bộ 3 mẫu nến 2011, 2012 và 2013 thể hiện sự đảo chiều của thị trường . Ba phiên liên tiếp sau đó là 3 cây nến với đuôi trên dài, cùng với sự biến động giá trong năm 2016. Tất cả đều đang cho thấy áp lực bán đang chiếm ưu thế.

Khi giá đi xuống thì giá có thể sẽ đi đến key level ở vùng 980, đó là một vùng giá quan trọng, nếu kết hợp với các mức fibo thì đây là một vùng giá khá chắc chắn.

Các bạn có thể tham khảo kỹ hơn ở video này:
Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=c7KTAfK4z48

Chúc các bạn năm 2017 giao dịch thành công và có nhiều lợi nhuận.

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Mr Hải cho mình hỏi làm sao để có biểu đồ Năm vậy? Phần mềm MT4 của mình chỉ có phân tích tới MN thôi.

Bài phân tích hay, cảm ơn bạn đã chia sẻ. Mong sẽ nhận nhiều bài phân tích từ Anh, giống như Quyền phân tích xu hướng rất hay.

biểu đồ năm em dùng các cây nến trên biểu đồ tháng để tổng hợp đó anh.
Mình thấy rõ ràng là dùng MT4 trong video để phân tích mà, thực ra chịu khó ngồi vẽ nến cũng được, nhưng mất thời gian và vẽ trend hoặc R & S trên giấy hơi khó. Có indicator nào thì share cho anh em nhé Mr Hải.
Cảm ơn.

bài phân tích dài hạn rất hay :) thanks chủ thớt
một khi giá đã chạm đến key level ở vùng 980. thì sẽ có lực mua ở đây
nhưng nếu tạo đáy ở đây và vùng 1000$ thì quá đơn giản, vùng giá quá đẹp cho người mua .. nhưng big boy sẽ ko dừng lại ở đây đâu, sẽ có 1 cú trượt thêm 100$-150$ nữa để những ai mua ở trên sẽ phải cắt lỗ
lúc đó mới là đáy, chờ trump lên trong thời gian 100 ngày rồi tính

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 33 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên