Việt nam vừa có 1 Trader đạt giải 3 cuộc thi tháng 12 của FXCM

Chào các anh em traders, xin hân hạnh và tự hào thông báo, tôi là Trader Việt nam đạt giải ba cuộc thi FXCM contest tháng 12. Giải thưởng giải 3 là 1500 usd. Tiền đã về tài khoản. Kết quả giao dịch của tôi trong tháng 12 là 644% lợi nhuận.
Chúc mừng anh Thạch Văn nhé.

Chào các anh em traders, xin hân hạnh và tự hào thông báo, tôi là Trader Việt nam đạt giải ba cuộc thi FXCM contest tháng 12. Giải thưởng giải 3 là 1500 usd. Tiền đã về tài khoản. Kết quả giao dịch của tôi trong tháng 12 là 644% lợi nhuận.
Bạn Thạch Văn ơi ! Làm ơn cho minh hỏi bạn trade theo phương pháp nào không ! Mình chỉ quan tâm tên phương pháp mà bạn áp dụng ma thoi ! Để mình lấy cơ sở tìm hiểu rồi học hỏi thêm cho cá nhân mình ấy mà ! Xin cho biết nha ! Cám ơn trước !

Gửi các bạn bài 38 sắc thái Trader:
29. * Bây giờ bạn đã thấy tầm quan trọng của các quy tắc giao dịch cũng như thấy được hậu quả của việc xé rào các quy tắc.
30. Bạn nhận thấy rõ ràng việc thiếu thành công bắt đầu từ chính bạn (sự thiếu kỷ luật khi giao dịch theo Rules) và bạn bắt đầu hiểu về bản thân nhiều hơn.View attachment 7892View attachment 7892View attachment 7892
31. Bạn tiếp tục giao dịch và Market dạy bạn nhiều và nhiều hơn nữa về bản thân bạn.
32. Bạn thuần thạo phương pháp và các quy tắc giao dịch của mình.
33. Bạn bắt đầu kiếm ra tiền một cách đều đặn.
(Điều này thì phải chờ đến cuối năm 2017 mới kiểm chứng được)
Mình ở Hà nội, quê gốc ở TP Vinh- Nghệ An
Cao thủ đồng hương ơi. Cho e học hỏi với. E dân Hưng Dũng hiện ở HN đây ạ.

Tài khoản bao nhiêu và tính như thế nào mọi người nhỉ, chứ mình quánh 10$ lênh 100$ là 1000% cũng có thê mà

Mình xin chia sẻ Trading System của mình: EMA H4 + Stoc H4, H1 + MACD D1 và các mức cản và mức hỗ trợ trên D1. Kết hợp với sóng EW để xác định trend (chủ yếu trend trên H4). Đặt Entry Order và trên hết, không được over trade vì khi đó, giống như bạn đang đánh bạc. Khi bị Trading làm mình gây nghiện thì Trading làm chủ mình chứ mình không làm chủ trading.
Điều nữa rất quan trọng, Phải viết Nhật ký Trading thường xuyên, tuần 2 lần.
Sử dụng các chỉ báo ở trên như thế nào thì trong diễn đàn đã có hết tài liệu chỉ dẫn, mình xin không nhắc lại.
Chúc các trader việt đạt tới ngưỡng kiếm tiền một cách đều đặn.

Xin chúc mừng Bro Thạch Văn, tự hào về cao thủ Việt Nam có tên trong danh sách cuộc thi FXCM contest , rất mong được học hỏi rõ thêm từ hệ thông Trading System của anh.

Trading System của anh dùng: EMA H4 + Stoc H4, H1 + MACD D1 và các mức cản và mức hỗ trợ trên D1.

Em chưa hiểu về phương pháp của anh, anh lập khung thời gian ngắn EMA H4 + Stoc H4, H1 và chú ý đến mức cản và mức hỗ trợ trên khung thời gian dài hơn là D1 + MACD D1 trong cùng ngày và các ngày trước.
Vậy anh có thể chụp màn hình 1 ví dụ cách anh phân tích vào lệnh và đặt Stop Loss để anh em học hỏi được không ah?
Rất cám ơn anh.

Chỉ có cách tự rèn luyện thôi, trading như môt nghề thủ công điêu khắc. \\luyện tập và yêu nghề, các bạn sẽ thành công thôi. Tài liệu thì đã có hết trong diễn đàn, không còn cách nào khác, các bạn phải tự học thôi. Xin lỗi các bạn là mình không có thời gian để mở lớp và nghề forex khắc nghiệt, chủ quan là chết ngay lập tức. Có thể trong tương lai mình sẽ thua, nên hẹn cuối 2017 sẽ báo các các bạn history nếu mình thành công. \bye for now.

Chỉ có cách tự rèn luyện thôi, trading như môt nghề thủ công điêu khắc. \\luyện tập và yêu nghề, các bạn sẽ thành công thôi. Tài liệu thì đã có hết trong diễn đàn, không còn cách nào khác, các bạn phải tự học thôi. Xin lỗi các bạn là mình không có thời gian để mở lớp và nghề forex khắc nghiệt, chủ quan là chết ngay lập tức. Có thể trong tương lai mình sẽ thua, nên hẹn cuối 2017 sẽ báo các các bạn history nếu mình thành công. \bye for now.
Rất pro, chúc bác thành công bền vững !!

Mình xin chia sẻ Trading System của mình: EMA H4 + Stoc H4, H1 + MACD D1 và các mức cản và mức hỗ trợ trên D1. Kết hợp với sóng EW để xác định trend (chủ yếu trend trên H4). Đặt Entry Order và trên hết, không được over trade vì khi đó, giống như bạn đang đánh bạc. Khi bị Trading làm mình gây nghiện thì Trading làm chủ mình chứ mình không làm chủ trading.
Sử dụng các chỉ báo ở trên như thế nào thì trong diễn đàn đã có hết tài liệu chỉ dẫn, mình xin không nhắc lại.
những món hàng bác hay trade là gì vậy?

Bác có thể lấy 1 hay 2 ví dụ về phương pháp không?
Em thấy topic hot vậy mà chìm xuồng thì hơi phí

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 190 Xem / 13 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 499 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 8 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên