03-04-2020: Consolidation

egattran

Active Member
204
486
> Xin chào, T đã thoát toàn bộ con hàng Btc lẫn Eth, và dưới đây là hàng loạt lý do mà T tin rằng giai đoạn consolidation sẽ diễn ra

• Phía trên là Total cap
  • Record session: 9
  • Context: resistance
  • Market đã quá nóng, và cần phải detox

• Phía trên là D1 Bitcoin
  • Vượt qua cụm MA (13,26,42), tức động lượng quá lớn, điều này có thể ước lượng bằng mắt (hãy tin T, mọi thống kê trên thế giới đều là pure shit), cần detox
  • Context: Harami cross daily

• Với Eth, T không nhìn thấy bất kì resistance nào cho tới khi đạt $275, nhưng đó là tương lai. Còn hiện tại, giai đoạn consolidation đang, và sẽ diễn ra.
  • Điều này sẽ diễn ra toàn bộ market, đây là tương lai không ai có thể chối từ
  • Consolidation có thể sẽ tốn từ 14-20 ngày, T không chắc về điều này. Nhưng khi đó, chúng ta sẽ thấy hồi quy 0.382-0.5, tức kì vọng của T, là xung quanh low 8k
  • Tuy nhiên, hiện tại thì T chưa thấy bất kì cụm nến đảo chiều nào, nhưng sẽ update tại bài viết này ngay khi nhìn thấy

> Chúc may mắn, fooken plebs

CANT WRONG, WONT WRONG

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
> Lúc sáng, T đã cảnh báo về cú squeeze late long, và nó đã tới, nhưng lẹ quá, lol
> Quá trình consolidation sẽ tiếp tục diễn ra trong khoảng 7 ngày kế tiếp (dự tính ban đầu là 14-20 ngày)
> Đừng cố gắng chứng minh sự yếu kém bản thân qua việc short low 8k
> Và, eth $275 là tương lai ko thể chối từ
> Cant wrong, wont wrong

> Lúc sáng, T đã cảnh báo về cú squeeze late long, và nó đã tới, nhưng lẹ quá, lol
> Quá trình consolidation sẽ tiếp tục diễn ra trong khoảng 7 ngày kế tiếp (dự tính ban đầu là 14-20 ngày)
> Đừng cố gắng chứng minh sự yếu kém bản thân qua việc short low 8k
> Và, eth $275 là tương lai ko thể chối từ
> Cant wrong, wont wrong
em ko hiểu câu 8k lắm tức là giờ ko đc short cho về 8k à? hay là chốt short tại 8k và ko short khí giá đang ở đấy nữa ?

Tạm bỏ qua TA của bác, vì em luôn nghĩ TA không mang quá nhiều ý nghĩa. Cảm giác về thị trường và kinh nghiệm, kỉ luật mới là yếu tố quyết định. Ngay khi bác mở đầu bằng câu "bác đã thoát toàn bộ btc eth" thì em có cảm giác bài viết của bác không còn tính khách quan mà chỉ mang tính bác tự củng cố tinh thần bản thân mà thôi. Em xin mạnh dạn ngược, còn người sợ hãi thì còn tăng. Chúc bác mạnh khoẻ, cám ơn bác đã viết bài cho em tham khảo.

> T luôn trong tình trạng boolish suốt 2 tháng nay, và $275 Eth không phải chuyện đùa, no fxxkin joke
> Mọi đợt sóng luôn được chia làm 3 (đẩy - hồi - đẩy), đây là điều vô cùng căn bản, và đợt đẩy đầu tiên đã kết thúc, khi monthly open $8645 đạt, và đây là điều T đã nhắm tới từ rất lâu
> Alt / Usd dẫn dắt Bitcoin, bitcoin ko hề dẫn dắt alt / usd. Mọi ý kiến trái chiều, đối với T, là vô cùng nông cạn
> Về việc đánh ngược chiều, điều đó, T thấy vài cụm nến đảo chiều bên future, nhưng cần thêm 2-3 nến daily để xác nhận.

> T luôn trong tình trạng boolish suốt 2 tháng nay, và $275 Eth không phải chuyện đùa, no fxxkin joke
> Mọi đợt sóng luôn được chia làm 3 (đẩy - hồi - đẩy), đây là điều vô cùng căn bản, và đợt đẩy đầu tiên đã kết thúc, khi monthly open $8645 đạt, và đây là điều T đã nhắm tới từ rất lâu
> Alt / Usd dẫn dắt Bitcoin, bitcoin ko hề dẫn dắt alt / usd. Mọi ý kiến trái chiều, đối với T, là vô cùng nông cạn
> Về việc đánh ngược chiều, điều đó, T thấy vài cụm nến đảo chiều bên future, nhưng cần thêm 2-3 nến daily để xác nhận.
Cụm pinbar insidebar ngay cản 9kx chắc đủ đảo chiều rồi...

Tạm bỏ qua TA của bác, vì em luôn nghĩ TA không mang quá nhiều ý nghĩa. Cảm giác về thị trường và kinh nghiệm, kỉ luật mới là yếu tố quyết định. Ngay khi bác mở đầu bằng câu "bác đã thoát toàn bộ btc eth" thì em có cảm giác bài viết của bác không còn tính khách quan mà chỉ mang tính bác tự củng cố tinh thần bản thân mà thôi. Em xin mạnh dạn ngược, còn người sợ hãi thì còn tăng. Chúc bác mạnh khoẻ, cám ơn bác đã viết bài cho em tham khảo.
Còn người sợ hãi là còn tăng...bác giữ quan điểm này là cực kì ko ổn, vì nó ko dựa trên bất cứ thứ gì ngoại trừ cảm quan của bản thân...

> Phía trên là Bnb / Usd
> AB=CD pattern
> Nến thân dài + doji ngay lập tức
> Boolish toàn bộ market

> Buy support, buy resistance
> Buy the fxxkin D.I.P

> Eth, $275 next
> Your low IQ TA Guru still sell-ing into my bid
> Cant wrong, wont wrong

Đính kèm

57.6 KB · Xem: 0

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 54 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên