10 lời khuyên vô giá từ nhà đầu tư tài chính huyền thoại Warren Buffett

captainfx

Editor
Trial mod
2,037
13,216
Với những bí quyết đầu tư khôn ngoan, Warren Buffett đã xây dựng được khối tài sản khổng lồ. Nhắc đến ông, người ta không chỉ nhớ đến những cổ phiếu, đồng đô la hay cents mà quan trọng hơn cả là những triết lý đầu tư của một bộ óc thiên tài, còn được mệnh danh là “huyền thoại xứ Omaha”.

Theo Cafef

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Luôn đầu tư dài hạn và chờ cơ hội ;) ...đúng là ko thể tạo ra đứa bé trong 1 tháng mà :D

Mấy cái cơ bản đó bác
  • Tiết kiệm
  • Kiên nhẫn
  • Nhìn vào dài hạn
  • Làm việc có trách nhiệm
  • Đừng đổ xô theo đám đông
Còn thiếu bác, vụ nhân quả nè, hiểu bản thân, hợp lý trong gd đặc biệt là làm từ thiện nữa. Như admin kiếm đc nhiều tiền rồi thì nên chia sẻ cho newbie như em để em nap tk chiến đấu với TT, bác sẽ càng ngày càng giàu hơn:p:p

Còn thiếu bác, vụ nhân quả nè, hiểu bản thân, hợp lý trong gd đặc biệt là làm từ thiện nữa. Như admin kiếm đc nhiều tiền rồi thì nên chia sẻ cho newbie như em để em nap tk chiến đấu với TT, bác sẽ càng ngày càng giàu hơn:p:p
Ok sẵn sàng chia sẻ
Bác cho địa chỉ để giang hồ nó đến chia sẻ khoản nợ mà tôi đang nợ nhé

Đọc xong bài này em thấy mình cũng có suy nghĩ gần giống với ông Warren Buffett. Nhưng có một điều là em không có tiền để đầu tư giống như thần tượng :p

Ok sẵn sàng chia sẻ
Bác cho địa chỉ để giang hồ nó đến chia sẻ khoản nợ mà tôi đang nợ nhé
Bác @Duonghuy . Nếu tính trong diễn đàn thì tài sản của Dương Huy là nằm trong 1% người giàu nhất diễn đàn. Vậy đề nghị bác nghĩ đến 99% các anh em khác.
Đề nghị nạp cho anh em mỗi người 10$ để đánh *** rách.

Bác @Duonghuy . Nếu tính trong diễn đàn thì tài sản của Dương Huy là nằm trong 1% người giàu nhất diễn đàn. Vậy đề nghị bác nghĩ đến 99% các anh em khác.
Đề nghị nạp cho anh em mỗi người 10$ để đánh *** rách.
Ok bác. Tiền nhiều thì không có nhưng mỗi anh em 10u thì tôi chắc đủ.
Đợi tý tôi bán nốt quả thận bác nhé

• Like
Reactions: thi
bác suy nghĩ kỹ chưa, TraderViet trên 6000 member, 10$ usd x 6000=60.000 $ usd x tỉ giá 22.000 vnđ = 1.320.000.000 vnđ
chúc mừng bác, phá sản chỉ 1 lời nói....

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,487 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 66 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,100 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên