2 năm kiên trì một con đường liệu có thành công

pokervn2012

Active Member
213
162
Thời gian nhanh như chó chạy ngoài đồng vậy. Thấm thoát cái đã 2 năm từ khi mình tạo acc trên TraderViet và có topic đầu tiên

Đây là topic đầu tiên của mình 20/4/2017 https://traderviet.org/threads/con-duong-forex-cua-toi-vi-sao-toi-thich-ea-den-the.3941/ và bây giờ đã là 2019

2 năm qua mình theo đuổi đúng một con đường đó là viết EA. Chạy không biết bao nhiêu thể loại, test không biết bao nhiêu account. Chạy demo có, chạy real có, thậm chí số tk real mình tạo nhiều đến nỗi bên ICMarket không cho mình tạo thêm account nữa mà phải xóa tk đi tạo profile khác. Có thời gian mình đã phải dừng việc chạy EA này lại vì đã cạn ý tưởng. Mọi PP đều thất bại. Trong thời gian chạy EA mình cũng dành thời gian để cập nhập thêm kiến thức và tự trade. Bởi mình biết rằng muốn EA có lời thì ít nhất trade tay cũng phải có lợi nhuận. Nhưng mục đích cuối cùng của mình vẫn là viết EA. Lí do vì sao thì mọi người đọc topic đầu tiên của mình sẽ biết.

Nửa năm trở lại đây việc trade đã bước đầu gặt hái được ít thành công. Và mình đã chuyển toàn bộ kinh nghiệm sau 2 năm của mình vào con EA này. Không biết liệu nó có làm nên cơm cháo được gì không đây

Link thống kê con EA này ở dưới đây mọi người có thể vào theo dõi cùng mình.

https://www.mql5.com/en/signals/525963

Do là chạy EA nên không bị tâm lý vì vậy show account thoải mái. Tải khoản mình đang chạy là tk cent mọi người nhé. Tuy là tk cent nhưng tính ra tk USD cũng là 1k5$ chứ không phải vài chục $ chạy chơi chơi đâu. Cháy thì cũng xót phết chứ không đùa :D.

PS: Tk Cent nên không có subscribe gì được đâu ạ. Đừng ai kêu mình bán tín hiệu nhé. Mình cũng thỉnh thoảng có đăng bên group forex thông minh. Ai tham gia bên group đó chắc cũng sẽ biết con robot này của mình.

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Bác cho em hỏi câu không liên quan topic cái nha, trong code EA có hàm timer interrupt nào không ạ? Em kiếm mãi mà không thấy tài liệu nào mô tả.

Ví dụ em có hệ thống, nếu giá từ 100 lên 150 trong vòng 5 giây thì sẽ đặt lệnh mua, thì có cách nào không ạ.

Em cám ơn.

Bác cho em hỏi câu không liên quan topic cái nha, trong code EA có hàm timer interrupt nào không ạ? Em kiếm mãi mà không thấy tài liệu nào mô tả.

Ví dụ em có hệ thống, nếu giá từ 100 lên 150 trong vòng 5 giây thì sẽ đặt lệnh mua, thì có cách nào không ạ.

Em cám ơn.
Mình chưa dùng mấy cái đó nên cũng ko để ý. Những gì cần dùng mình cũng chỉ search trên mạng rồi áp dụng thôi

Em cám ơn.

Bạn cần chẵn theo M1, M15,... hay khoảng thời gian bất kỳ?

TK MQL5 update bị lỗi, tạm thời khóa anh em nhé
Em rất thích món EA ngồi mát ăn bát vàng này, thế EA bác thớt tèo rồi ah :(
Có bác nào đánh EA lời show lên cho các coder có động lực tiếp tục con đường khổ sở vài năm hưởng cả đời này.

Em rất thích món EA ngồi mát ăn bát vàng này, thế EA bác thớt tèo rồi ah :(
Có bác nào đánh EA lời show lên cho các coder có động lực tiếp tục con đường khổ sở vài năm hưởng cả đời này.
Mình vẫn đang theo forex, vừa viết EA vừa trade tay. Robot thì mình update liên tục, mỗi lần update mình lại tạo 1 tk mới để đánh giá hiệu suất nên link thay đổi liên tục. Con chạy lâu nhất là 8 tháng lời được 90%. Còn đây là con mới nhất của mình http://www.myfxbook.com/members/pokervn2012/mt4-20975217/5623833 . Nói chung chạy robot mình chỉ dùng tk cent thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,279 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,642 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 258 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,145 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 201 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên