200 => 1000 pips mỗi tháng - Phân tích Forex và nhật ký Forex hàng ngày

Chiến thuật hôm nay thứ 3 06/11/2018 : Vì US Dollar Index sắp chạm mức HỖ TRỢ SIÊU MẠNH NHÉ. Nên chạm vào đó khả năng ko nhỏ là US lại mạnh lên đồng nghĩa với eur/usd bị bật xuống. Cho nên tạm thời mình ngồi ngoài đừng mua eur/usd hay gbp/usd vội. Có gì mình sẽ update ngay nhé.

Đính kèm

• Screenshot - 11_6_2018 , 1_07_01 AM.png
    Screenshot - 11_6_2018 , 1_07_01 AM.png
    22.7 KB · Xem: 2
Chỉnh sửa lần cuối:
Chiến thuật hôm nay thứ 3 06/11/2018 : Vì US Dollar Index sắp chạm mức HỖ TRỢ SIÊU MẠNH NHÉ. Nên chạm vào đó khả năng ko nhỏ là US lại mạnh lên đồng nghĩa với eur/usd bị bật xuống. Cho nên tạm thời mình ngồi ngoài đừng mua eur/usd hay gbp/usd vội. Có gì mình sẽ update ngay nhé.

Đừng làm gì vội các bạn nhé.
Screenshot - 11_6_2018 , 2_23_04 AM.png

Xu thế hôm nay của EUR/USD : LÊN. Mình đã mua từ đêm qua trước khi ngủ sau khi giá lên buyer áp đảo seller, sáng dậy mới có time dùng máy tính chụp màn hình cho các bạn. Cắt lỗ : ở mức hòa vốn (nếu các bạn cũng đã mua từ tối qua). cắt lãi : 1.1490 hoặc 1.1510. Nếu bạn nào chưa kịp mua thì ko nên mua ngay lúc này vì giá nó lên mạnh rồi, ko nên chase the price mà nên chờ cơ hội nó hồi xuống thì mua tiếp nhé. Lỡ cơ hội này thì còn cơ hội khác. Ngoài ra các bạn nên chờ cuộc bầu cử giữa kỳ Mỹ kết thúc rồi hãy trade cho chắc nhé, vì đảng Cộng hòa của Donald Trump vẫn còn cơ hội thắng đấy.

Mình dùng tài khoản EXNESS nhé.
Screenshot - 11_7_2018 , 12_50_45 AM.png

Chỉnh sửa lần cuối:
Đảng Cộng Hòa gần như chắc chắn sẽ nắm số đông ở cả ghế Thượng Viện và Hạ Viện rồi => đô tạm thời mạnh lên => các bạn đừng trade gì vội nhé.

Xu thế hôm nay của EUR/USD : LÊN. Mình đã mua từ đêm qua trước khi ngủ sau khi giá lên buyer áp đảo seller, sáng dậy mới có time dùng máy tính chụp màn hình cho các bạn. Cắt lỗ : ở mức hòa vốn (nếu các bạn cũng đã mua từ tối qua). cắt lãi : 1.1490 hoặc 1.1510. Nếu bạn nào chưa kịp mua thì ko nên mua ngay lúc này vì giá nó lên mạnh rồi, ko nên chase the price mà nên chờ cơ hội nó hồi xuống thì mua tiếp nhé. Lỡ cơ hội này thì còn cơ hội khác. Ngoài ra các bạn nên chờ cuộc bầu cử giữa kỳ Mỹ kết thúc rồi hãy trade cho chắc nhé, vì đảng Cộng hòa của Donald Trump vẫn còn cơ hội thắng đấy.

Mình dùng tài khoản EXNESS nhé.View attachment 64959
Đặt bán sáng qua ở 1450, SL ở 1470. Sáng nay lên 72 xong drop, bị stopped out rồi rồi.

View attachment 64654 Trước và sau khi đặt lệnh mỗi ngày mình đều chụp ảnh màn hình từ TÀI KHOẢN TIỀN THẬT lên đây nhé. Kết quả các bạn tự mình xem nhé.

Mỗi ngày mình sẽ chọn ra 1,2 cặp mình thấy chắc chắn nhất để trade và chia sẻ với các bạn nhé. Hôm nay là cặp GBP/USD.

Canh mua GBP/USD tại các mức 1.2986, 1.2959 hoặc 1.2920. Cắt lãi ở mức 1.3048 hoặc 1.3075 tùy xem giá bị bật lên từ mức nào. Chúng ta không mua luôn mà chờ giá xuống các mức trên rồi theo dõi biểu đồ nến nhé. Nếu lực mua mạnh tại 1 trong các mức trên thì mua vào.

LƯU Ý : 4h30 chiều nay Anh có tin Services PMI, nên các bạn đề phòng nhé.

Đủ tự tin thì bạn cứ chụp màn hình đầy đủ vào. TK broker nào, bao nhiêu. Ngày vào lệnh, khối lượng, SL, TP. Chứ đưa cái màn hình không không vậy rồi bảo tk tiền thật thì chả ai tin
way mình toàn cho nó chạy nhiều tí chứ sao ít pip vậy

way mình toàn cho nó chạy nhiều tí chứ sao ít pip vậy

Hiện tại thị trường xu hướng không rõ ràng + gbp tin brexit vẫn thay đổi liên tục tốt có xấu có nên với các cặp eur/usd gbp/usd mình cắt lãi tầm 50 đến 80 pips. Cặp nào xu hướng rõ ràng thì mình mới để lâu vài ngày ăn dày hơn.

Xu hướng hôm nay của eur/usd (ít nhất là đến trước khi phiên Mỹ mở cửa) : XUỐNG.

=> canh bán ở các mức 1.1385 hoặc 1.1405 target 1.1310 hoặc 1.1300. Mình đã đặt sẵn lệnh sell limit ở 1.1384 rồi nhé.
Screenshot - 11_9_2018 , 12_25_09 AM.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên