3 Cách cải thiện kỹ năng trading

Thống

Active Member
1,920
8,374
Để trở nên thành công trong trading, bạn cần nhiều hơn những chỉ báo lòe loẹt trên chart hay vài ba thủ thuật vặt.

Tất nhiên, bạn phải có những ý tưởng, và ý tưởng đó phải hiệu quả để có thể thay đổi tình hình trading hiện tại của bạn.

Học hỏi từ thất bại trading.jpg

Đừng lo, nếu chưa nghĩa ra được ý tưởng mới mẻ nào, bạn có thể áp dụng thử 3 cách thú vị sau:

1. Để ý đến những khung thời gian khác

Bạn là day trader (giao dịch trong ngày) không có nghĩa bạn chỉ dùng những khung thời gian nhỏ. Cứ thử dùng những khung lớn hơn xem, có thể bạn sẽ thấy được khung cảnh bao quát của thị trường, đem lại không ít thông tin để bạn lên kế hoạch vào lệnh.

Việc sử dụng linh hoạt giữa các khung thời gian luôn luôn có ích cho bạn dù bạn có là trader theo xu hướng hay đảo chiều, khung thời gian sẽ kể cho bạn nghe những câu chuyện thú vị về tình hình thị trường mà chắc chắn bạn sẽ không muốn bỏ lỡ.

2. Thử trade cặp tiền khác

Mỗi cặp tiền lại có những tính cách khác nhau, như con người vậy (thì cơ bản thị trường này tạo ra từ cảm xúc con người chứ đâu). Nên trải nghiệm những cặp tiền khác sẽ cho bạn cơ hội khám phá chúng nhiều hơn, và biết đâu bạn sẽ tìm được cặp tiền phù hợp nhất với mình.

3. Cân nhắc các chiến lược khác

Để mở rộng hơn kỹ năng trading đôi lúc đòi hỏi đến những chiến lược khác, việc sử dụng khư khư mỗi một chiến lược đôi khi sẽ giới hạn tiềm năng của bạn. Việc thử sức với những chiến lược khác sẽ giúp bạn có khai phá những kỹ năng tiềm ẩn trong bạn.

Bạn có thể sử dụng song song hai chiến lược, thậm chí nhiều hơn hai. Hoặc nếu bạn đủ khả năng, hãy kết hợp chúng, chắt lọc những điểm hay từ mỗi chiến lược và xào nấu chúng lại để tạo ra món ăn ngon hơn. Một chiến lược breakout kết hợp theo trend cũng khá hấp dẫn đấy chứ!

Ý tưởng cải thiện kỹ năng trading của bạn là gì?

Nguồn: Babypips
Happy Trading

Xem thêm:

>> Học hỏi từ thất bại trading

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối:
Sự thật thì mất lòng. Thấy cũng tội mà thôi kệ
bác không thắng không có nghĩa người khác cũng thua, đừng nghĩ ai cũng kém cỏi như bác và những người bác biết. bác hài lòng với việc nằm trong nhóm 95% những kẻ thua cuộc và cố gắng đẩy đưa những người khác đang cố gắng vào trong nhóm 5% còn lại với giọng điệu mỉa mai như thế khiến tôi thấy mắc cười.
bản thân tôi không tranh thắng thua gì với forex, có điều cũng kiếm được chút đỉnh đủ sống từ nó rồi. thật tệ khi tôi cảm thấy mình là người nằm ngoài tuyên bố tuyệt đối của bác. tôi chia buồn nếu bác nằm trong 95% người thất bại trước forex, cũng như quan ngại sâu sắc về quan điểm hiện nay của bác, nhưng tôi thông cảm, vì có một thời gian tôi cũng khác là mệt mỏi tuyệt vọng, có điều tôi đã không dừng lại tại đó mà đã đi tiếp.
nhưng vẫn còn vào diễn đàn này thì tôi nghĩ bác còn nặng lòng với nó lắm. thân ái và chào quyết thắng

bác không thắng không có nghĩa người khác cũng thua, đừng nghĩ ai cũng kém cỏi như bác và những người bác biết. bác hài lòng với việc nằm trong nhóm 95% những kẻ thua cuộc và cố gắng đẩy đưa những người khác đang cố gắng vào trong nhóm 5% còn lại với giọng điệu mỉa mai như thế khiến tôi thấy mắc cười.
bản thân tôi không tranh thắng thua gì với forex, có điều cũng kiếm được chút đỉnh đủ sống từ nó rồi. thật tệ khi tôi cảm thấy mình là người nằm ngoài tuyên bố tuyệt đối của bác. tôi chia buồn nếu bác nằm trong 95% người thất bại trước forex, cũng như quan ngại sâu sắc về quan điểm hiện nay của bác, nhưng tôi thông cảm, vì có một thời gian tôi cũng khác là mệt mỏi tuyệt vọng, có điều tôi đã không dừng lại tại đó mà đã đi tiếp.
nhưng vẫn còn vào diễn đàn này thì tôi nghĩ bác còn nặng lòng với nó lắm. thân ái và chào quyết thắng
mỗi người 1 quan điểm bác ơi , người thắng họ thường lặng tiếng lắm , cuộc sống của họ chỉ ở trong đầu họ là chính , bảo họ chạy đi khoe thì cực kì ít ,

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên