3 việc bạn có thể làm khi thị trường đang không đúng ý bạn

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,251
Chúng ta đều biết cảm giác “đau đớn” khi xu hướng chống lại bạn và bạn phải ngồi xem vị trí lệnh của mình đang dần dần xấu đi. Chắc chắn, đây không phải là thứ bạn muốn trải nghiệm. Tuy nhiên, không chạy trời cho khỏi nắng được, mọi người tham gia giao dịch sẽ phải đối mặt với vấn đề này sớm hay muộn.

Tuy nhiên, điều quan trọng là phải giải quyết vấn đề một cách chính xác để quản lý rủi ro và tổn thất của bạn. Dưới đây là 3 cách khác nhau để giải quyết vấn đề này.

1. Thư giãn

Nghe có vẻ không hợp lý phải không, thà nói bình tĩnh chứ sao lại thư giãn được trong giây phút dầu sôi lửa bỏng thế này được. Nhưng thực sự đây là điều đầu tiên cần làm khi xu hướng đi ngược lại với bạn.

Khi bạn thấy một xu hướng đảo ngược đột ngột, tránh đưa ra quyết định theo cảm xúc. Thay vào đó, những gì bạn muốn làm là tập trung và tiếp tục giao dịch theo hệ thống giao dịch của bạn.

Đừng manh động quá mức, sóng lên sóng xuống là chuyện bình thường, đừng quá hoảng.

2. Dừng lỗ

Có thể mọi người đã nghe nói rằng việc di chuyển ngưỡng dừng lỗ khi giao dịch là một thói quen giao dịch tồi. Vì sao? Vì nó là dấu hiệu của cảm xúc chi phối. Tuy nhiên, bạn có thể đưa ra một quy tắc cho chiến lược giao dịch của mình, đó là “nếu giá phá vỡ trên / dưới một vùng kháng cự / hỗ trợ chính, tôi sẽ điều chỉnh mức dừng lỗ”. Bằng cách này, bạn có thể quản lý rủi ro của mình với sự trợ giúp của chức năng dừng lỗ / chốt lời.

3. Đóng lệnh

Đừng nói rằng “tôi không có lựa chọn nào khác”, đóng lệnh luôn là một lựa chọn. Thật không may, bạn không thể làm gì để kiểm soát thị trường (trừ khi bạn là George Soros) và một số giao dịch nhất định sẽ thua lỗ, đừng cố chấp. Hãy đóng lệnh, cơ hội luôn còn đó, hãy trở lại vào lần sau.

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên