1. 4 Cách tự tạo động lực trước khi trade. Bạn chọn cách nào?

4 Cách tự tạo động lực trước khi trade. Bạn chọn cách nào?
    15/10/2018
    1,684 lượt xem
    Động lực là một trong những yếu tố rất quan trọng đối với một trader. Dù không trực tiếp ảnh hưởng đến kết quả trading bạn đạt được, nhưng động lực luôn là bệ phóng đưa bạn đến những quyết định trading tích cực. Đó là lí do mà bất kì trader nào cũng nên tự tạo động lực bản thân trước khi trade. Sau đây là 4 cách phổ biến để bạn có thể làm được điều ấy.

1. Nghe bản nhạc yêu thích

Nếu bạn chọn những bản nhạc yêu thích để nghe thì chúng sẽ giúp bạn có được động lực tích cực. Ngoài ra, nghe nhạc có rất nhiều lợi ích. Trong đó có thư giãn, điều hòa cảm xúc,... Trading bản chất rất stress áp lực, đừng trade quá vội vàng, hãy để tâm trí được refesh, tái tạo năng lượng trước khi đối diện thị trường.

4 Cách tự tạo động lực trước khi trade.

2. Xem video clip truyền động lực

Có thể bạn đang hâm mộ một nhân vật nổi tiếng nào đó. Thế thì hãy tìm những clip về nhân vật này, càng tốt nếu đó là video của chính người này chia sẻ. Với việc xem những video như vậy, bạn sẽ gia tăng kiến thức và nhìn thấy được cách mà "idol" của mình tư duy như thế nào. Và bạn sẽ ồ lên rằng tại sao bấy lâu nay không xem những chia sẻ quý báu ấy.

3. Đọc sách của những trader chuyên nghiệp

Sách chính là kinh nghiệm bạn nhận được mà không phải trải qua thất bại. Vì sao vậy? Vì để có những những dòng chữ đen trên nền giấy trắng ấy, tác giả đã phải hi sinh rất nhiều. Họ đã dùng chính những thất bại và trải nghiệm của họ để đúc kết được những tư tưởng quan điểm vô giá thông qua những trang sách. Đọc sách không chỉ mang lại cho bạn những tư duy mới, mà còn giúp bạn có được tầm nhìn lớn và rộng hơn trong tương lai.

4 Cách tự tạo động lực trước khi trade -2.

4. Nhìn lại những thành tích bạn đã có được

Cách cuối cùng trong bài viết này có lẽ cũng là cách tạo động lực mạnh mẽ nhất. Bạn hãy nhìn lại những gì mình đã đạt được. Những "chiến tích" đặc biệt, những thành công ngoài sự mong đợi. Nhìn vào đấy và bạn sẽ nhận ra rằng không gì là không thể, và chính bản thân bạn đã làm được điều ấy, thì các mục tiêu trong tương lai cũng sẽ không thể là trở ngại.

Bạn chọn cách nào để tạo động lực cho bản thân?

Happy Trading

Xem thêm:

>> Những suy nghĩ "ngớ ngẩn" của một newbie

Lưu
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
  2. zoom2

zoom2

3
    2
    Ảnh đẹp thế bác ơi, em xin keyword để lên gg search, (ảnh đầu bài viết)

tinvo bài này.
  3. Thống

Thống

1,920
    8,265
    keyword stock photo bác

zoom2 bài này.
  4. info01

info01

25
    25
    MOD chơi toàn ảnh độc khó kiếm. Bạn search google với từ khóa: despejame la pista

zoom2 bài này.
  5. Cách 5: vào traderviet xem các xếp chém gió cái gì :v

Thống bài này.
  6. amtr

amtr

106
    74
    zoom2Thống bài này.

Bình luận mới nhất

• Winter2020 trong Trao Đổi về Broker 9,045 Xem / 37 Trả lời
  • NhanBui trong Sách - Tài liệu 17,389 Xem / 64 Trả lời
  • Đang tải...