40$ Làm được gì trong Forex

Mr.Simple

4
11
Chào các ace trader! Mình biết diễn đàn đã lâu,học được cũng khá nhiều thứ từ diễn đàn,sau khi trade lên bờ xuống ruộng,cháy biết bao tài khoản nay cũng tạm gọi là trade được,để rèn luyện tính kỷ luật mình muốn tạo topic này như 1 nhật ký giao dịch của mình,chắc nhiều người sẽ nhạo mình 40$ làm được gì?! hihi
Mình chỉ trade naked chart!Hôm nay bắt đầu ngày 1 với tài khoản 40$ này....để xem mình có thể làm được gì....Sẽ cập nhật kết quả vào cuối mỗi ngày ;)

Đính kèm

110.6 KB · Xem: 2

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Tk tôi cũng không khá hơn bạn đâu. Theo dõi bạn xem có gì hay ho. Nhớ post đầy đủ lệnh nhé.:D

lão Vũ Thái Dương ngày nào chả chơi kèo 30$ ..... nhưng khuyên bạn nếu mới chơi thì k nên bắt chước ... càng k nên đu kèo của thánh ấy

Hello các bác,sau gần 1 năm nằm gai nếm mật khắp nơi đu tín hiệu từ Tây sang Ta,thì mình thấy tự túc luôn là hạnh phúc,thắng hay thua đều là 1 bài học kinh nghiệm!

Mình cũng mới trade, bắt đầu từ $21 :D
Sau 3 ngày kéo lên đc $112
Hnay là ngày trade thứ 4 và bị anh Vàng quật cho ko trượt phát nào :(
Mất 500k và khoản lãi sau 3 ngày trade cho bài học đầu tiên khi ko tuân thủ tiêu chí đặt SL ban đầu và sự tham lam khi tăng mức lên 0.05 thay vì 0.01 cho 1 tài khoản nhỏ. Hệ quả là cháy ko kịp cứu :oops:

40 đô của bác nếu gặp may bác nhân 5 tài khoản của mình, cũng đc 200 U,đủ một bữa nhậu 5 người hihi đấy là bác may mắn nhé còn khi bác thua thì 40 U của bác thuộc sở hữu người khác bác ko có quyền quyết định.Em thì khuyên bác thế này bác tìm stk của quỹ "Trái Tim cho em" rồi gửi Quách nó vào giúp đỡ đc các e nhỏ, còn bác trade kiểu gì chẳng mất hihi

Haizz, tk nhỏ muốn lãi to -> tăng rủi ro -> cháy. Nạp tiếp tk nhỏ. Vòng luẩn quẩn mãi ko dừng. Bấm bụng chơi liều lên tk to rồi chơi kỷ luật mà đời éo như mơ. Lòng tham sẽ lớn dần theo thời gian và theo profit đạt được, rồi chính lòng tham đó sẽ nuốt chửng cái tk nhỏ bé kia.
Khi mới bắt đầu chỉ muốn một chút thôi, có một chút lại muốn thêm chút nữa, biết đâu là đủ, đến khi mất tất cả thì chợt nhận ra chỉ cần có một chút là đủ rồi.
Tưởng gì chứ tôi đố các ông giữ dc tk nhỏ đó. Tôi cũng thử nhiều lần rồi mà cũng éo làm dc :((

Haizz, tk nhỏ muốn lãi to -> tăng rủi ro -> cháy. Nạp tiếp tk nhỏ. Vòng luẩn quẩn mãi ko dừng. Bấm bụng chơi liều lên tk to rồi chơi kỷ luật mà đời éo như mơ. Lòng tham sẽ lớn dần theo thời gian và theo profit đạt được, rồi chính lòng tham đó sẽ nuốt chửng cái tk nhỏ bé kia.
Khi mới bắt đầu chỉ muốn một chút thôi, có một chút lại muốn thêm chút nữa, biết đâu là đủ, đến khi mất tất cả thì chợt nhận ra chỉ cần có một chút là đủ rồi.
Tưởng gì chứ tôi đố các ông giữ dc tk nhỏ đó. Tôi cũng thử nhiều lần rồi mà cũng éo làm dc :((
Tk nhỏ mà đánh kiểu đấy thì ko khá nổi thật. Bản thân mình để tk nhỏ chỉ đủ cho 1 lệnh, ăn thì rút luôn mà cháy thì nạp thêm. Có kế hoạch đàng hoàng, đạt KPI thì nâng lên. Tiền ở trong túi mình là an tâm nhất, thời buổi bây giờ internetbanking nạp rút trong ngày ko mất phí lo gì nữa đâu.

góp vui với chủ bài 1 tý
.....demo thôi nhá k phải real đâu

Tk nhỏ mà đánh kiểu đấy thì ko khá nổi thật. Bản thân mình để tk nhỏ chỉ đủ cho 1 lệnh, ăn thì rút luôn mà cháy thì nạp thêm. Có kế hoạch đàng hoàng, đạt KPI thì nâng lên. Tiền ở trong túi mình là an tâm nhất, thời buổi bây giờ internetbanking nạp rút trong ngày ko mất phí lo gì nữa đâu.
Ý tưởng hay đấy. Bro để tk nhỏ đủ cho một lệnh là cách để thực hiện kỷ luật gd. Chứ ko cứ tiện tay dời sl rồi gồng gánh là tèo. Mỗi tội chuyển qua lại hơi lách cách tý nhể

Ý tưởng hay đấy. Bro để tk nhỏ đủ cho một lệnh là cách để thực hiện kỷ luật gd. Chứ ko cứ tiện tay dời sl rồi gồng gánh là tèo. Mỗi tội chuyển qua lại hơi lách cách tý nhể
Chính xác. Làm gì có sl mà dời đâu. Chính cái lách cách đấy mà tránh đc nhiều pha đòi huỷ diệt thị trường.:D

của em 3$ đây, bác tin ko :D, ngày hôm qua luôn nhé :))

Đính kèm

• Screenshot_20191023-132505_MetaTrader 4.jpg
    Screenshot_20191023-132505_MetaTrader 4.jpg
    473 KB · Xem: 1
mình lúc đầu cũng nghĩ trade tốt quản lý tốt, rồi tính ra 150 lần 100$ đã ra đi rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 72 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên