5 cách tăng thêm thu nhập đơn giản cho anh em trader vào những lúc rảnh rỗi

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,446
34,773
Đối với mức thu nhập như hiện tại, nhiều người sẽ phải đau đầu để cân đối trong các khoản chi tiêu hàng tháng. Từ tiền điện, tiền học cho con cái, tiền sữa, hàng trăm khoản cần thanh toán nhưng lương thì có giới hạn. Bởi vậy, xu hướng hiện tại là mỗi người phải kiếm thêm tiền từ những nguồn thu nhập khác chứ không thể chỉ làm một việc như trước kia, do đó, mình sẽ giới thiệu với anh em những cách đơn giản nhưng rất hiệu quả để anh em có thể kiếm thêm những khi rảnh rỗi.

Mà làm trader thì thời gian rảnh nhiều lắm đúng không anh em?! :D

1. LÀM CỘNG TÁC VIÊN CHO LĨNH VỰC MÀ BẠN YÊU THÍCH

Nếu anh em nào có khả năng viết lách một chút cộng với việc có đam mê về lĩnh vực nào đó có thể là thể thao, chứng khoán, âm nhạc, phim ảnh, sách truyện hay thậm chí là những vẫn đề trong cuộc sống hàng ngày là chúng ta có thể kiếm thêm thu nhập mà không cần phải tốn công sức quá nhiều.

Cộng tác viên viết bài là nghề tay trái được nhiều người lựa chọn khi muốn tăng thu nhập​

Chỉ cần có cho mình chiếc laptop và được kết nối internet là anh em có thể tha hồ để trí tưởng tượng của mình bay bổng trong những câu chữ được viết. Hiện nay, rất nhiều nơi tuyển cộng tác viên thường xuyên, anh em có thể dễ dàng tăng thêm thu nhập cho bản thân mà lại không mất quá nhiều thời gian mà lại tăng thêm vốn kiến thức mà có thể anh em chưa từng biết đến.

2. NHẬN ĐÁNH VĂN BẢN, NHẬP DỮ LIỆU TẠI NHÀ

Nếu anh em tự tin vào khả năng đánh máy cũng như biết những điều cơ bản về Word và Excel thì có thể nhận công việc này, theo quan điểm cá nhân thì việc này tuy không khó khăn và đòi hỏi nhiều kiến thức nhưng rất dễ bỏ cuộc vì sự nhàm chán nó mang lại.

Thử tưởng tượng ngày nào cũng phải nhập hàng nghìn con số vào Excel và đánh văn bản trên Word là tôi đã thấy nản rồi. Tuy nhiên, nó sẽ phù hợp với những người có tính kiên nhẫn và không cảm thấy chán nản với công việc lặp đi lặp lại như vậy.

3. ĐĂNG BÀI QUẢNG CÁO, HOÀN THÀNH CÁC KHẢO SÁT

Tôi thấy đây là việc làm nhàn hạ nhất khi chỉ cần thực hiện việc đăng đi đăng lại các quảng cáo có sẵn để quáng bá về sản phẩm mà người tuyển bạn yêu cầu. Không phải viết lách, không phải suy nghĩ cũng như đau đầu với các con số chỉ cần đăng bài trên những website khác là xong.

Chỉ cần trả lời các câu hỏi là đã kiếm được tiền, tuy nhiên anh em nên cẩn thận bởi hiện nay nhiều trang web lợi dụng việc này để lừa đảo, lấy thông tin khách hàng​

Ngoài ra, hiện nay có rất nhiều trang web cần thông tin khách hàng và muốn biết ý kiến khách hàng trước khi tung ra sản phẩm nào đó. Vì vậy, công việc của bạn chỉ là trả lời các câu hỏi công ty đưa ra và nhận được khoản tiền cho hành động này.

4. NHỮNG CÔNG VIỆC ĐÒI HỎI SỰ KHÉO TAY

Rất nhiều chị em đã chọn đây là cách tăng thu nhập cho mình. Những ai khéo tay và tỉ mỉ có thể nhận những công việc như làm đồ handmade, tranh thêu chữ thập, gấp phong bì, hoặc đan len...

Nếu có thể hãy tự mình bán những sản phẩm do chính bạn làm ra, thu nhập của việc này không hề nhỏ chút nào đâu nhé. Ở những thành phố du lịch, những món đồ nhỏ nhỏ xinh xinh như này được rất nhiều du khách mua và làm quà tặng cho người khác.

Những món đồ nhỏ xinh thế này được rất nhiều bạn trẻ yêu thích và việc làm ra nó cần có sự khéo tay và tỉ mỉ​

5. TẬP LỐI SỐNG TIẾT KIỆM VÀ CHI TIÊU HỢP LÝ

Cách tốt nhất để tăng thêm thu nhập là tập lối sống tiết kiệm và chi tiêu hợp lý. Chỉ cần bớt mua sắm những thứ không cần thiết, mua đồ về nấu ăn tại nhà và dành thời gian ở nhà nhiều hơn so với việc tụ tập bạn bè nhậu nhẹt thì anh em có thể tiết kiệm được cho mình một khoản kha khá.

Ngoài ra anh em nên chia thu nhập thành nhiều phần, mỗi phần dành cho những mục đích khác nhau. Điều này rất quan trọng và anh em sẽ bất ngờ vì tình trạng cháy túi những ngày cuối tháng sẽ không còn nữa, tôi đã thử cách này và rất bất ngờ trước hiệu quả mà nó mang lại.

Trên đây là một số cách giúp anh em tăng thêm thu nhập trong thời gian rảnh rỗi. Chỉ cần bớt lướt web, đọc báo hoặc xem phim mà tập trung vào những công việc tôi nêu trên thì tôi tin anh em có thể sống một cách thoải mái hơn với mức thu nhập hàng tháng của mình. Sẽ không còn tình trạng "viêm màng túi" hoặc mới phát lương đã hết sạch vì trả nợ cho người khác. Hy vọng, qua bài viết này anh em có thể áp dụng và thành công trong việc tăng thêm thu nhập cho bản thân và nếu có chia sẻ hay đóng góp ý kiến gì hãy comment bên dưới nhé. Chúc anh em thành công!

Nguồn: Kakata

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên