5 tác dụng không ngờ khi giao dịch theo cộng đồng

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Có rất nhiều điều bạn quan tâm trong cuộc sống. Đó có thể là ngày sinh, ngày tử, đóng thuế ... Dưới đây là một số điều bạn không ngờ tới từ việc giao dịch theo cộng dồng.

Lựa chọn giao dịch

Đa số mọi người đều biết rằng bạn có thể tham khảo và giao dịch theo cộng đồng, nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể dùng chúng để lấy ý tưởng giao dịch. Đây là một điều khá lạ lẫm, nhưng một vài hệ thống giao dịch tự động cung cấp gợi ý giao dịch, bạn có thể có thêm thông tin cho việc xem xét vào lệnh của mình. Đôi khi việc này hơi mất thời gian một chút, nhưng nếu có một chiến lược đúng đắn thì đây là một phương pháp hiệu quả của việc sử dụng “tín hiệu” cũng như là một cách đa dạng hóa đầu tư.

Trader nhiều kinh nghiệm

Ý tưởng giao dịch theo cộng đồng trông giống như một nơi các bậc thầy không hẳn là những trader giỏi, nhưng sự thật là, điều ngược lại thì đúng đấy. Trong giao dịch cộng đồng, không có gì giấu được cả. Không giống các trader nằm trong tổ chức lớn hay các nhà quản lý quỹ, ở đây trader có thể thấy giao dịch của bạn theo thời gian thực cũng như bất kỳ ai khác đang giao dịch. Chỉ có người tốt nhất sống sót và được tôn vinh, bất kỳ sai sót và thành quả nào cũng đều được công khai rõ ràng.

Trader có thể thấy thống kê hiệu quả giao dịch của chính mình

Nền tảng giao dịch cộng đồng cho bạn một cái nhìn tổng quan thống kê giao dịch giúp bạn theo dõi hành vi của mình cũng như điểm mạnh / điểm yếu. Bạn có thể thấy lợi nhuận và khoản lỗ trung bình mỗi lệnh nếu bạn đặt điểm dừng lỗ và chốt lời đúng chỗ. Bạn có thể thấy mỗi vị thế của bạn đang ở trạng thái thế nào, từ đó bạn có thể loại bỏ người mình copy lệnh hoặc giới hạn lệnh của họ lại. Bạn có thể thấy phần trăm lệnh thắng, drawdown, số lượng trader … và nhiều khía cạnh khác. Mỗi thông số cho bạn thấy một phần nhỏ trên một bức tranh lớn hơn theo hàng ngàn cách khác nhau. Một công cụ mạnh mẽ và hiệu quả là một trong những lý do để bạn “ngâm cứu” giao dịch theo cộng đồng.

Trader có thể tự đánh giá tiềm năng của mình so với thị trường

Tuyệt vời, bạn đã nhận ra giao dịch của bạn đang thể hiện như thế nào. Nhưng liệu bạn có làm tốt hơn những trader khác không? Bạn sẽ có một góc nhìn khách quan hơn và quá trình đánh giá này giúp bạn thấy được giao dịch của bạn hiệu quả hay không. Biết được điều bạn, bạn sẽ có nhiều động lực hơn để đánh bại thị trường, đầu tư nhiều hơn, và đặt bạn đi trên con đường tới sự thịnh vượng.

Bạn có thể trở thành “người của công chúng”

Nếu bạn là một trader kỳ cựu với lịch sử giao dịch được ghi nhận là hiệu quả, bạn cũng có thể trở thành master (người cung cấp tín hiệu copy lệnh). Một vài nền tảng tạo điều kiện cho các master không những giao dịch để có lợi nhuận cho chính mình mà còn giúp những thành viên khác tiếp cận dòng tiền đều đặn ổn định.

Như vậy, với những điều ngạc nhiên kể trên dành cho mọi tuýp trader, giao dịch theo cộng đồng là một trong những cách tốt nhất giúp bạn có thể gia nhập vào top 1%.

Nguồn: forexcrunch
ANH EM NHỚ THAM DỰ EVENT TẶNG SÁCH MIẾN PHÍ TUẦN TỪ 13/03 - 17/03 TẠI ĐÂY NHÉ

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên