7 bước để từ bỏ forex

7 bước để từ bỏ forex

7 bước  để từ bỏ forex

Nguyen trong hoc

Active Member
558
535
Chắc anh em trước giờ chưa bao giờ đọc chủ đề như thế này, trước giờ chỉ toàn đọc được những chủ đề như hãy cố gắng, hãy kiên trì, hãy tập trung, hãy cải thiện, hãy tuân theo kỷ luật , chưa đi đúng hướng…

Anh em đã tập trung đã cố gắng, đã kiên trì, đã tìm đủ mọi phương pháp, đã có thời gian đủ lâu để trải nghiệm với market nhưng kết quả cuối cùng nhận đươc vẫn là thua lỗ và thua lỗ.

Có khi nào tự hỏi bản thân là có lẽ mình lên dừng lại nghề này không hợp với mình, forex đã đem lại được cho mình cái gì hay chỉ là mất tiền và mất tiền ? như vậy là quá đủ rồi. xã hội có rất nhiều nghề để anh em chọn như làm công ty, làm nhân viên , bán hàng, …

hoặc là chỉ xem giao dịch như là 1 thú vui của cuộc sống như mình, không kỳ vọng chỉ xem như một góc nhỏ thay vì game online thì xem chart phân tích dự đoán chơi demo hihi

aecorp.edu.vn_file_m_E1_BA_ABu_c_C3_A2u_ti_E1_BA_BFng_anh_theodabb0a99381d5032b9742463cfe75e83.jpg

Mình đã từng chứng kiến và nghe kể rất nhiều câu chuyện liên quan đến thảm họa từ forex
-nhiều người mất rất nhiều tiền
-nhiều người từ giàu có mà trở thành trắng tay
-nhiều gia đình cãi lộn , ly tán vì forex
-nhiều người thắng được 1 ít tiền nhưng nướng cả gia tài vào nó
-nhiều vấn đề lừa đào, ủy thác đầu tư
-số tiền bao nhiêu năm dành dụm nhưng nướng cả vào forex
-Nhiều người giỏi rất giỏi nhưng cũng mất rất nhiều tiền với forex

Chính vì như vậy mình viết bài này để những anh em đã thua lỗ, đang thua lỗ, và sẽ thua lỗ ngồi lại nhìn lại và xem lại mình có lên tiếp tục không hay lên dừng lại trước khi cảm thấy muộn ?

as1.media.saoviet24h.net_files_images_2017_05_30_9163d31bd72b188423119fe824944bfa.jpg

Tìm đến forex đã khó khăn, hiểu được nó cũng rất khó khắn, và để thành công với nó là cược kỳ khó khăn, và khi nó đã ngấm vào máu thì từ bỏ nó cũng không phải đơn giản. dưới đây là một số bước để anh em từ bỏ forex

1.Nghĩ đến những thứ thiệt hại forex đem lại cho mình
2.Nghĩ đến nếu không có forex có lẽ cuộc sống mình tốt hơn nhiều
3.Xóa phần mền MT4 các phần mềm liên qua đến forex
4.Tập chung vào công việc khác say xua bận dộn để không nghĩ đến trading
5.Rời xa những diễn đàn liên quan đến forex
6.rời xa những face book , group liên quan đến forex
7.Nếu còn giao dịch bạn sẽ mất tiền mất tiền , và thưc tế là vậy

chúc anh em sớm từ bỏ được forex

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
thay vì làm công ăn lương đủ sống qua ngày thì rèn luyện và nuôi giấc mơ làm giàu kiếm tiền từ fx cũng tốt nếu nghiêm túc. Nhưng cố kiếm dăm tỷ thôi, rồi làm nghề khác nhà hạ hơn và học cách cai fx :)) đấy gọi là biết điểm dừng. Vì đến một ngày nào đó nếu không dừng lại sẽ đốt hết số lời và bán cả nhà đi vì fx :D.... Thôi nào...nghề nào cũng có rủi ro và yêu cầu đầu óc, kinh doanh thương trường bây giờ cũng rất cạnh tranh chứ không phải cứ mở công ty là dễ kiếm lời...à mà thôi tuỳ hoàn cảnh từng người nữa.. Tốt nhất là chót biết fx rồi mà cảm thấy ko phù hợp hoặc ko có thời gian theo đuổi nghiêm túc thì dừng là đúng, rốt cuộc thì cuộc sống đâu chỉ có mỗi fx...

Có câu nói là: "Nếu bạn thù ghét ai thì hãy hướng dẫn hoặc dạy họ đầu tư forex, kiểu gì họ không chết cũng bị thương"
Anh em đã hướng dẫn hay dạy nhiều người trade forex chưa?
Một kênh trả thù núp sau những màu hồng đẹp đẽ =)), mình thấy biến forex thành kênh chơi thay game cũng được mà, như vậy sẽ nhẹ đầu, cứ cho mỗi năm nướng 1 vài nghìn usd vào đi, ngang thú chơi công nghệ nếu bạn có công việc ổn, thêm chỗ giao lưu, còn ngon thì càng tốt :)

Bản thân tui tự nhận thấy trade là phù hợp với tính cách và sở thích của tui nên tui giành thời gian và công sức để học + hành về nó một cách nghiêm túc. Trade sẽ là nghề tay trái bên cạnh công việc full time hiện tại.

Mình là người có công việc toàn thời gian, và mỗi tháng bỏ ra một số tiền nho nhỏ để đánh, số tiền này nằm trong khoảng tiền mình mình có thể mất và nó là khoản tiền tiết kiệm từ những thói quen không tốt trong cuộc sống, mất thì chỉ mất chỗ đó thôi, nghĩ cũng hay, thường là thua, nhưng cũng thi thoảng lên hương.

Kiếm cơm thôi mà, ko làm được thì bỏ, chọn nghề khác kiếm tiếp chứ thua lỗ mãi lấy đâu tiền chiến tiếp.

Theo em thấy thì không cần cách gì để từ bỏ cả. Cứ thua, thua và thua thì tự thấy chán thôi. Đại đa số mọi người trade forex hay lô đề cờ bạc ( điểm chung là dễ nghiện nhé). Thì đều có lúc thắng lúc thua, nếu cứ nạp vào là tạch ngay thì chả ai nghiện nổi.

Bỏ vốn nhỏ và xác định điểm dừng trước. Tránh trường hợp mất cảm xúc. Mỗi lần mình nạp 1-200$ thôi. Chứ nhiều người sạt nghiệp là do cái máu ăn thua, cái nghiệp đỏ đen. Với ước mơ làm giàu trong đêm.... Tạch là đúng rồi

Sự lạc quan trong forex quả là không có giới hạn. Khi tôi nói hiện giờ tôi coi forex là 1 trò giải trí, 1 bạn mới trade được vài tháng khuyên "Bạn phải nghiêm túc với forex thì mới thành công được". :D. Năm ba ngày lại có 1 cuộc điện thoại giới thiệu đủ mọi hình thức đầu tư mà anh sẽ mê ngay nếu anh cho em 15 phút để giới thiệu. :rolleyes:

Bạn viết khá chuẩn. Đúng là bỏ trade là 1 vấn đề cực kỳ gian nan. Năm lần bảy lượt xóa phần mềm rồi lại cài lại...rồi lại xóa...Đọc bài này của bạn thấy hữu ích, hy vọng bỏ hẳn...để làm người!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên