7 Tips hữu hiệu giúp anh em Trader sở hữu thân hình 6 múi vạn người mê dù lúc nào cũng bận giao dịch

7 Tips hữu hiệu giúp anh em Trader sở hữu thân hình 6 múi vạn người mê dù lúc nào cũng bận giao dịch

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,294
32,446
Xin chào cả nhà!

Thành thật mà nói, mình rất thông cảm với các anh em trader nhà mình. Một tuần giao dịch bận rộn tối mặt tối mày, thời gian đâu mà nghĩ đến chuyện "thể dục thể thao, nâng cao sức khỏe"?

Nhưng hãy yên tâm vì đã có mình ở đây... Mình sẽ giúp các bạn có một cơ thể cân đối và duy trì một lối sống lành mạnh kể cả trong một tuần giao dịch bận rộn.

1. Tập thể dục ảo - Virtual Fitness Training

Tập thể dục ảo là gì?

Đây giống như việc bạn thuê một PT (Personal Trainer) làm việc cho bạn bất cứ khi nào bạn cần. Bạn sẽ nhận được một kế hoạch đào tạo ảo bao gồm chương trình tập thể dục, kế hoạch ăn uống và kết nối email với PT 24/7 mỗi khi bạn cần thêm động lực để tập luyện.

7-tips-huu-hieu-giup-anh-em-trader-so-huu-than-hinh-6-mui-van-nguoi-me-TraderViet1.jpg

Vì sao bạn nên tập thể dục ảo?

Bạn sẽ nhận được cập nhật tiến độ hàng tuần cũng như kế hoạch phân bổ thực phẩm để bạn dễ dàng theo dõi và không thể viện cớ cho tính vô kỷ luật của mình được. Bây giờ bạn có thể làm việc ở bất cứ đâu, bất cứ lúc nào. PT sẽ là người chịu trách nhiệm thiết kế chương trình luyện tập phù hợp với lối sống và cam kết của bạn. Thật dễ dàng phải không nào?

2. Luyện tập hỗn hợp - Hybrid Training

Luyện tập hỗn hợp là gì?

Về cơ bản, luyện tập hỗn hợp có nghĩa là bạn sẽ trộn lẫn tất cả các bài tập với nhau, từ kết hợp giữa xoay người với tạ, giữa chèo thuyền với squats cho đến boxing với yoga. Đảm bảo bạn sẽ vận động toàn bộ cơ thể thay vì chỉ tập trung vào một bộ phận với một loại bài tập nhất định.

7-tips-huu-hieu-giup-anh-em-trader-so-huu-than-hinh-6-mui-van-nguoi-me-TraderViet2.jpg

Vì sao bạn nên luyện tập hỗn hợp?

Vì tính đa nhiệm nên bài tập hỗn hợp sẽ rất lý tưởng đối với các trader có một tuần bận rộn. Bạn có thể gắn bó với bài tập gym hàng ngày của bạn và tự sáng tạo, kết hợp thêm nhiều bài tập khác theo ý chủ quan. Điều này không hề phức tạp tí nào!

3. Luyện tập trực tuyến - Online Workout

Luyện tập trực tuyến là gì?

Phương pháp này khá phổ biến, mình thấy nó được rất nhiều người áp dụng (trong đó có mình).

Trong phương pháp này, một huấn luyện viên sẽ quay một video về một bài tập thể dục mà bạn có thể theo dõi ngay tại nhà qua Youtube hoặc qua bất cứ trang mạng xã hội nào. Tất cả mọi thứ, từ chạy bộ, yoga, cho đến các bài tập về tim mạch và múa ba lê đều có sẵn trên mạng cả!

7-tips-huu-hieu-giup-anh-em-trader-so-huu-than-hinh-6-mui-van-nguoi-me-TraderViet3.jpg

Vì sao bạn nên luyện tập trực tuyến?

Bạn không cần phải xếp hàng ở những phòng thay đồ đông đúc, những bãi đỗ xe chật chội tại những phòng tập Gym. Đây chính là bài tập hoàn toàn theo ý thích của bạn. Bạn có thể tập vào bất cứ lúc nào bạn rảnh, có thể vào ban ngày, ban đêm hoặc thậm chí vào những lúc nghỉ ngơi trong quá trình kiểm tra biểu đồ giao dịch. Bạn cũng có thể tập tại bất cứ nơi nào bạn muốn - ở nhà, trong phòng khách sạn khi bạn đi công tác, hay kể cả trong văn phòng.

Để xem những video hữu ích nhất, hãy thử vào các trang web: bodyrock.tv, traineo.com và Home Fitness TV trên Youtube nhé!

4. Luyện tập hỏa tốc - Express Workout

Luyện tập hỏa tốc là gì?

Đây là một bài tập trong 30 phút hoặc ít hơn. Các huấn luyện viên hiểu rằng chúng ta không thể có thời gian để thực hiện một bài tập 90 phút nên họ sẽ mở một lớp luyện tập trong vòng nửa giờ đồng hồ giúp các bạn có thể tăng cường trao đổi chất cho 24 giờ.

7-tips-huu-hieu-giup-anh-em-trader-so-huu-than-hinh-6-mui-van-nguoi-me-TraderViet4.jpg

Vì sao bạn nên luyện tập hỏa tốc?

Tập luyện với cường độ cao trong thời gian ngắn được coi là xu hướng tập thể dục của phần đông mọi người. Mục tiêu của nó là đốt cháy lượng calo tối đa trong thời gian tối thiểu, giúp việc tập thể dục trở nên dễ quản lý hơn trong ngày giao dịch bận rộn của bạn.

5. Đốt cháy cơ thể tại bàn làm việc của bạn

Đốt cháy cơ thể tại bàn làm việc là gì?

Đôi khi, bạn thậm chí không còn có thời gian để đến phòng gym. Vậy tại sao lại không biến nơi mình đang ngồi làm việc trở thành nơi tập thể dục? Dù bạn có tin hay không, thì sự thật là bạn có thể làm mọi thứ tại bàn làm việc của mình, từ kéo dãn cơ thể cho đến bài tập thể dục nhịp điệu!

7-tips-huu-hieu-giup-anh-em-trader-so-huu-than-hinh-6-mui-van-nguoi-me-TraderViet5.jpg

Vì sao bạn nên đốt cháy cơ thể tại bàn làm việc?

Ai trong chúng ta cũng đều từng trải qua những ngày mà việc rời xa bàn làm việc không phải là một lựa chọn tối ưu. Đặc biệt trong một môi trường giao dịch với tốc độ nhanh, việc bước ra khỏi màn hình cũng có thể khiến bạn phải trả giá rất đắt. Tập thể dục ngay tại bàn làm việc sẽ giúp bạn vừa nâng cao lợi nhuận, vừa cắt giảm được lượng calo dư thừa trong cơ thể.

6. Trình theo dõi hoạt động - Activity Tracker

Trình theo dõi hoạt động là gì?

Trình theo dõi hoạt động được phát triển từ máy đếm từng bước thành máy tính mini, nó biết tất cả mọi thứ từ số lần tập liên tục trong một set tập mà bạn đã thực hiện cho đến hình dáng cơ thể của bạn. Bạn có thể liên kết chúng với các ứng dụng tập thể dục và đồng bộ hóa với điện thoại hoặc máy tính bảng của bạn.

7-tips-huu-hieu-giup-anh-em-trader-so-huu-than-hinh-6-mui-van-nguoi-me-TraderViet6.jpg

Vì sao bạn nên sử dụng Trình theo dõi hoạt động?

Bạn không thể chạy trốn đi đâu được vì Trình theo dõi hoạt động sẽ báo cáo chính xác số dặm mà bạn đã chạy, hoặc bạn có thể hít đất được bao nhiêu cái. Ngoài ra, vì nó còn cho bạn biết tình hình vóc dáng hiện tại của bạn nên bạn có thể tìm cách để tập luyện sao cho hiệu quả hơn và tiếp tục đốt cháy calo trong thời gian luyện tập.

Bạn có thể tải ứng dụng Runtastic (có sẵn trên iTunes cũng như Google Play) và kết nối với đồng hồ theo dõi hoạt động hoặc thiết bị theo dõi nhịp tim. Đồng hồ sẽ theo dõi các hoạt động, chế độ luyện tập và chu kỳ giấc ngủ của bạn, cho phép bạn giám sát tiến trình hàng ngày của mình. Còn ứng dụng sẽ cho phép bạn định vị tuyến đường bạn tập luyện thông qua GPS tích hợp theo dõi (thậm chí bạn còn được nghe một giọng nói cổ vũ như một huấn luyện viên đang kèm cặp bạn vậy). Và bạn cũng có thể chia sẻ chế độ luyện tập của mình lên Facebook hoặc Twitter nếu cần thêm động lực.

7. Ứng dụng Quick Fit

Ứng dụng Quick Fit là gì?

Ứng dụng này đưa thuật ngữ ‘express workout' ('tập luyện hỏa tốc') lên đúng đỉnh cao: nó sẽ có một loạt các bài tập 7 phút mà bạn có thể lưu trên điện thoại để tranh thủ thực hiện vào những giờ giải lao.

7-tips-huu-hieu-giup-anh-em-trader-so-huu-than-hinh-6-mui-van-nguoi-me-TraderViet7.png

Vì sao bạn nên tải ứng dụng Quick Fit?

Chà, chắc không ai có thể nói rằng "Tôi không có nổi 7 phút trong ngày để luyện tập" đâu nhỉ?! Các bài tập được lưu trên điện thoại sẽ giúp bạn có thể thực hiện chúng ở bất cứ đâu theo nghĩa đen và không cần trang bị bất kỳ thiết bị sang chảnh nào cả!

Chúc các anh em trader vừa giao dịch có lời, có có một thân hình sáu múi, săn chắc, vạm vỡ nha!

Đừng quên like, share và comment để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Xin chào cả nhà!

5. Đốt cháy cơ thể tại bàn làm việc của bạn

Đốt cháy cơ thể tại bàn làm việc là gì?

Đôi khi, bạn thậm chí không còn có thời gian để đến phòng gym. Vậy tại sao lại không biến nơi mình đang ngồi làm việc trở thành nơi tập thể dục? Dù bạn có tin hay không, thì sự thật là bạn có thể làm mọi thứ tại bàn làm việc của mình, từ kéo dãn cơ thể cho đến bài tập thể dục nhịp điệu!

Vì sao bạn nên đốt cháy cơ thể tại bàn làm việc?

Ai trong chúng ta cũng đều từng trải qua những ngày mà việc rời xa bàn làm việc không phải là một lựa chọn tối ưu. Đặc biệt trong một môi trường giao dịch với tốc độ nhanh, việc bước ra khỏi màn hình cũng có thể khiến bạn phải trả giá rất đắt. Tập thể dục ngay tại bàn làm việc sẽ giúp bạn vừa nâng cao lợi nhuận, vừa cắt giảm được lượng calo dư thừa trong cơ thể.

Chúc các anh em trader vừa giao dịch có lời, có có một thân hình sáu múi, săn chắc, vạm vỡ nha!

Đừng quên like, share và comment để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)
Đốt cháy TK chưa đủ hay sao mà giờ còn đốt luôn cả cơ thể thế....

Lúc trước thua nhiều quá tập lấy tinh thần giờ thì phải tập tối lúc 9h cũng phẻ ăn ngon ngù yên

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên