7 tội lỗi giao dịch forex chết người

1:2, 1:3 là tỷ lệ risk/reward đó bác; như bài báo khuyến khích thì mình chỉ ăn ít nhưng bền; lãi suất kép sẽ làm phần còn lại; còn tham lam đòi ăn dày 1:5; 1:10 thì dễ lỗ, mà lỗ thì nhiều khi cay cú lại trade trả thù => cháy tk

Scalping thì bác có thể xem thêm thớt này để biết thêm thông tin: https://traderviet.org/threads/scalping-la-gi-huong-dan-cach-scalping-trong-thi-truong-forex.5515/
Lãi xuất kép là như nào vậy bác? Em đang chơi tài khoản demo em thấy toàn quy đổi ra đô hết mà. Mong bác giải thích giúp em chỗ này.
Thanks bác.

theo mình mục 2% là phương pháp quản lý vốn của từng người rồi chứ áp đặt mức 2% thì hơi cứng nhắc quá đáng. mình đọc một số phương pháp quản lý vốn có trader chuyên nghiệp đánh một lệnh lên tới 10% vốn của họ hoặc cao hơn nên mình cho là cái mức 2% chỉ là tính biểu tượng để nói về phần tiền mà trader có thể chấp nhận nếu thua thôi.
đây là ý mình thôi! cảm ơn về bài chia sẽ

theo mình mục 2% là phương pháp quản lý vốn của từng người rồi chứ áp đặt mức 2% thì hơi cứng nhắc quá đáng. mình đọc một số phương pháp quản lý vốn có trader chuyên nghiệp đánh một lệnh lên tới 10% vốn của họ hoặc cao hơn nên mình cho là cái mức 2% chỉ là tính biểu tượng để nói về phần tiền mà trader có thể chấp nhận nếu thua thôi.
đúng rồi quy tắc 2% mỗi lệnh thường là dành cho trader mới ( để không nhanh cháy :D ) còn đối với trader đã có kinh nghiệm thì họ dùng nhiều cách khác nữa. Ví như họ không dựa trên % mà họ tính toán khối lượng lệnh dựa trên việc tài khoản chịu được 10 lệnh thua, cứ vậy mà múc thôi

Lãi xuất kép là như nào vậy bác? Em đang chơi tài khoản demo em thấy toàn quy đổi ra đô hết mà. Mong bác giải thích giúp em chỗ này.
Thanks bác.
Lãi kép phát sinh khi lãi vay được thêm vào vốn ban đầu, do đó, từ thời điểm đó trở đi, lãi phát sinh được tính dựa trên tổng của vốn ban đầu và số tiền lãi vừa kiếm được.

ví dụ bác đầu tư fx 1000$, mỗi năm bác lãi 20% thì sẽ có số dư 1200 đô-la vào cuối năm đầu tiên, 1440 đô-la vào cuối năm thứ hai, và cứ như vậy. Về ngắn hạn thì ko thấy được sức mạnh của nó nhưng về dài hạn thì tích tiểu thành đại, như ví dụ này thì sau 5 năm bác đã có 2488$, sau 10 năm sẽ có 6191$, sau 15 năm có 15407$ chỉ với 1000$ ban đầu;

thôi, em xin bác =))
nhìn chart & indicator thì em còn tin được chứ đánh bóng thì thôi :D
ascontent.fhan2_2.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_34871996_633169187043b0e3610ca1f378c1d3806fec8bfb8720.png

Cái này là AI dự đoán nhé bác. Bán thận all in thôi

Bạn nên cẩn thận - người ta đánh 10% nhưng có thể thật ra chỉ là 1 hoặc 2% thôi - do người ta ngại chuyển nhiều tiền cho sàn nhằm hạn chế rủi ro nên chỉ chuyển 1o% tiền có vào sàn - nên đánh 10% tài khoản cũng chỉ là 1% mà thôi - chẳng có trader chuyên nghiệp nào lại cược tới 10% cho 1 lệnh - vì rủi ro draw down là quá lớn!

Bạn nên cẩn thận - người ta đánh 10% nhưng có thể thật ra chỉ là 1 hoặc 2% thôi - do người ta ngại chuyển nhiều tiền cho sàn nhằm hạn chế rủi ro nên chỉ chuyển 1o% tiền có vào sàn - nên đánh 10% tài khoản cũng chỉ là 1% mà thôi - chẳng có trader chuyên nghiệp nào lại cược tới 10% cho 1 lệnh - vì rủi ro draw down là quá lớn!
mình chỉ là so sánh về phương pháp quản lý vốn để mở rộng vấn đề về con số 2%. giả sử như bạn có tổng vốn giao dịch là 1000$ chia ra thành 10 phần mỗi phần 100$ thì mỗi lần bạn giao dịch là 10% cũng không quá lớn chỉ tương đương 1% của tổng vốn phải phải không :D. vấn đề ở đây mình muốn nói là tỉ lệ phần trăm phải phù hợp với kích thước vốn của bạn dùng để trade chứ cứ gán ghép 2% mà vốn thì nhỏ lại hạn chế khả năng phân tích của mình xuống thì còn tệ hơn. 2% trên tài khoản trăm ngàn mấy triệu đô nó mới có ý nghĩa chứ 1-2% ở mức 500$ - 1000$ có khi lại chẳng vào được lệnh nào do khoản stop loss quá lớn cũng nên

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên