9 cách để anh em nghỉ ngơi sau khi trade căng thẳng

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,251
Như tất cả các trader đều biết việc đọc biểu đồ và giao dịch nếu không cẩn thận có thể nuốt trọn cả cuộc sống của bạn. Như đã nói trước đây, giao dịch nhiều chưa chắc đã là tốt. Thực tế, nó còn có thể hủy hoại nhiều thứ của bạn.

Ai cũng nhớ mà mấy ai làm được. Hãy đảm bảo cân bằng giữa cuộc sống và trading nhe. Ở đây tôi nhắc lại 10 cách cho mọi người thư giãn sau khi trading:

1. Tập thể dục

Dành cả ngày ngồi tại bàn để nhìn chằm chằm vào chart quá là mệt luôn, anh em không biết sao chứ mình không làm được. Và rõ ràng nó cũng là không tốt cho sức khỏe của chúng ta luôn. Tắt chart đi, lên youtube gõ “các bài tập thể dục đơn giản”, “các bài tập thể dục không cần máy” là ra cả đống luôn. Nếu có điều kiện thì ra phòng gym, không thì tập ở nhà. Miễn là bạn vận động.

9-cach-de-anh-em-nghi-ngoi-sau-khi-trade-cang-thang-traderviet-2.png

2. Đọc một cuốn sách

Nếu bạn muốn rời khỏi chart biểu đồ mà tâm trí vẫn nghĩ về trading thì cũng có cách luôn. Chỉ cần một cuốn sách về trading là được. Hãy đọc những cuốn sách về giao dịch, nó sẽ cho bạn rất nhiều thông tin hữu ích đấy.

3. Lấy cảm hứng

Thêm một cách nữa để rời khỏi chart biểu đồ mà tâm trí vẫn nghĩ về tradinh, thoát chart đi, hãy đọc những bài báo về Warren Buffet, George Soros, suy nghĩ về những câu hỏi của họ.

4. Đi mua sắm quần áo

Trader banking thì lúc nào cũng mặc đồ tây sạch đẹp nhỉ. Còn anh em trader tại nhà thì không cần phải diện lắm. Nhưng mà mùa này nắng nóng quá đi mua đôi giày mới hoặc đôi sandal mới một chút nhìn cho nó tinh tươm cũng được mà. Hoặc mua cái áo đỏ để mặc trade cho vui. Thêm nữa mình đi ra ngoài hít thở cho nó thư giản.

9-cach-de-anh-em-nghi-ngoi-sau-khi-trade-cang-thang-traderviet-3.png

5. Xem phim

Dù bạn có thích xem phim hay không thì cũng không thể phủ nhận được sự công phu để dựng nên một bộ phim, đặc biệt là phim về trading hoặc tài chính, tư liệu họ lấy từ phố Wall, phỏng vấn biết bao nhiêu nhà đầu tư nổi tiếng. Nên xem phim cũng là một cách hay để học trading đấy và cả thư giãn đầu óc nữa.

6. Lập kế hoạch cho kỳ nghỉ ngắn

Kỳ nghỉ ngắn thì anh em có thể đi 2 ngày cuối tuần là được. Một bữa Vũng Tàu hay Long Hải, Cần Giờ hay Phan Thiết đều có thể mà. Rủ thêm mấy anh em trading cùng hội nữa thì vui ra trò luôn.

9-cach-de-anh-em-nghi-ngoi-sau-khi-trade-cang-thang-traderviet-4.png

7. Đăng ký 1 môn thể thao

Chơi bất kỳ môn thể thao vật lý nào cũng giúp bạn thoải mái tâm trí lẫn cơ bắp như bóng đá, cầu lông hoặc bơi lội, rất đơn giản thôi, trung tâm thể thao quận nào cũng có cả hãy ra ngoài tập luyện vào giao lưu. Bạn sẽ thấy thoải mái hơn rất nhiều.

8. Quan tâm tới chiếc xe

Người bạn đồng hành trên mọi nẻo đường, hãy dành thời gian để ý đến nó, đi thay nhớt hoặc rửa xe hoặc gắn thêm cái gương, đưa vào hãng bảo trì bảo dưỡng. Làm như vậy xe cũng bền hơn mà bạn cũng có thời gian ra ngoài thong thả hơn, thư giãn chút đi nào, thị trường nó vẫn ở đó thôi.

9-cach-de-anh-em-nghi-ngoi-sau-khi-trade-cang-thang-traderviet-5.png

9. Nấu ăn

Điều này dễ mà ít người quan tâm nè, không phải vừa nấu vừa canh lệnh đâu nha. Hãy dẹp chart qua một bên, nhắn tin cho vợ “tối anh nấu bữa ngon, em về sớm nha”, rồi ra siêu thị sau đó làm vài món ra trò đi nào. Chị nhà hài lòng thì bác sẽ có thêm ngân sách mà trade hehe

P/S: Anh em hay dùng cách nào trong những cách trên nào. Tôi là cách số 9 nha

*Bài viết thể hiện quan điểm của người viết, không phải người dịch

>> 5 nền kinh tế châu Âu ổn định và an toàn nhất

>> 5 ngành công nghiệp thúc đẩy nền kinh tế Mỹ

Nguồn traderlife.co.uk

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chỉnh sửa lần cuối:
E thì rửa bát, quét nhà, giặt quần áo, nấu cơm, coi như cũng là tập thể dục rồi tải dc ít sách mà lười đọc quá. thể thao thì có món chống đẩy mỗi tội càng tập càng yếu

E thì rửa bát, quét nhà, giặt quần áo, nấu cơm, coi như cũng là tập thể dục rồi tải dc ít sách mà lười đọc quá. thể thao thì có món chống đẩy mỗi tội càng tập càng yếu
Chống đẩy ngày 3 hiệp đều đặn hả :eek::eek:

Tôi có thói quen mỗi khi vào lệnh xong la quay ra tập thể dục luôn .mong rằng nó đều đặn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 11 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 66 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên