9 điều tôi học được sau 10 năm Trading - Tâm sự của một Trader chuyên giao dịch tự động

9 điều tôi học được sau 10 năm Trading - Tâm sự của một Trader chuyên giao dịch tự động

Học cái đó có khác học python ko bạn
python tôi chưa tiếp cận bao giờ nên không rõ lắm, nhưng đều là ngôn ngữ OOP thì chắc sẽ tương tự thôi.
Tôi khuyên bác học C# vì 2 cái, 1 là hiểu được cơ bản về ngôn ngữ OOP nói chung rồi thì tìm hiểu các đồng loại của nó rất dễ, 2 là C# cực kỳ phổ biến, bác tìm tài liệu, mã nguồn tham khảo trên internet rất dễ...

python tôi chưa tiếp cận bao giờ nên không rõ lắm, nhưng đều là ngôn ngữ OOP thì chắc sẽ tương tự thôi.
Tôi khuyên bác học C# vì 2 cái, 1 là hiểu được cơ bản về ngôn ngữ OOP nói chung rồi thì tìm hiểu các đồng loại của nó rất dễ, 2 là C# cực kỳ phổ biến, bác tìm tài liệu, mã nguồn tham khảo trên internet rất dễ...
Ok, cám ơn bác đã chỉ giáo

Tự lập trình nhưng vẫn chưa ăn thua...

Đính kèm

122.8 KB · Xem: 0
Đọc bài này lại nhớ đến sự nực cười của rất nhiều người nói, trading rất đơn giản. Đúng là xét về cơ bản về góc độ tính cách, lỗi vứt, tư duy lỗi phức tạp trên trời trên biển vứt, nhưng muốn thực sự thành công trong ngành này, ai cũng biết chỉ có 5 bậc thang để leo lên tầng cao nhất thôi, nhưng chưa ai nói cho bạn biết là 5 bậc thang đó của bao nhiêu cái nhà!!!

ráng thêm 6 năm nữa sẽ kiếm được tiền (12 năm đầu có cha mẹ giúp + 4 năm đại học ra trường có công việc tệ nhứt rữa bát đi nữa cũng kiếm được tiền) đừng nãn

Quant trader bên Mỹ thu nhập là 150k đô la mỹ kim trở lên nhé.

Chứ không phải đi bán signals hay copy vớ vẩn :(:(

Ở Việt nam, các thánh tự phong rồi đi bán signals, mở copy chốt để kiếm tiền để các thánh bổ sung vào tài khoản tiếp

Dân trí Việt nam quá thấp, cứ để bị dắt mũi hoài..
o_O

mình là coder đây, mình có code ea chạy thử các loại thuật toán hầu như xác suất thắng cũng chỉ tầm 25% thôi, bảo sao mấy cu em k thua sấp mặt, có ai có hệ thống có tỉ lệ ăn cao hợp tác với mình đi :))
EA thì mình có cả đống, thử live và demo đều qua hết rồi.

Ai muốn EA kiểu này pm mình gửi cho, free

Quan trọng không phải là EA mà là cách bạn setting con Ea phù hợp với số vốn và chiến lược của bạn. Do đó bạn cần phải có kiến thức về IT (code) và kiến thức về Quản trị vốn

Học lập trình thì tốn cũng phải vài năm, chưa kể khả năng lĩnh hội mỗi ng mỗi khác, có ng mất nửa năm, ng mất vài năm, ng thì dù có học mãi cũng sẽ ko hiểu vì đơn giản là khi bạn là con cá thì bạn ko thể đi trên bờ đc, trading đâu nhất thiết phải biết lập trình hay học lập trình? mình chả biết gì về lập trình, trade từ 2017 tới h

Đúng như bạn nói, trading thì k nhất thiết phải biết lập trình,chỉ cần kỹ năng ,tâm lý và vốn là okie

Nhưng nếu bạn muốn lâu dài với trading thì code thành EAs giao dịch là cần thiết vì bạn sẽ già đi,ít thời gian hơn và lúc đó EAs sẽ giao dịch 24/5 k bị tâm lý cũng như k nhức đầu mệt mỏi hay covid

Mình thì chọn theo EAs vì nó giúp mình trade hàng chục tài khoản cùng lúc và tiết kiệm thời gian hơn....thời gian đơn giản là vô giá :)

Haha, chi vậy trời, đánh swing ko ngon hơn hay sao mà phải trade gì chục tài khoản :)), dù bạn đánh 1000 hay cả triệu tài khoản cũng ko nói lên đc điều gì, quan trọng là kết quả, có đánh triệu tài khoản mà cũng chỉ bằng một người đánh một tài khoản với mức tiền ngang nhau thì tức còn ko bằng người ta, quan trọng là phương pháp trade thoi chứ ko phải là code hay kỹ năng lập trình gì cả, trừ tổ chức lớn, giàu kinh nghiệm lập trình hệ thống trade ra họ mới có cơ ăn chứ còn cá nhân lẻ tẻ thì nói thật ko đủ trình

Mình sell EAs cho khách và quản lý tk của khách luôn bạn,chứ một mình thì mở nhiều tk làm gì cho mất công

Bạn nói quan trọng là pp trade,cái này k sai,nhưng code hay lập trình k có mâu thuẫn gì với pp trade,nó chỉ giúp mình tiết kiệm thời gian ,tâm sức vào trade...

Mình giao dịch nhiều năm r,cứ để đó EAs nó trade,chứ chart mình cũng k nhìn,giá đến đâu mình cũng k rõ ... vì để thời gian làm việc khác nữa bạn

Chỉnh sửa lần cuối:
Haha, chi vậy trời, đánh swing ko ngon hơn hay sao mà phải trade gì chục tài khoản :)), dù bạn đánh 1000 hay cả triệu tài khoản cũng ko nói lên đc điều gì, quan trọng là kết quả, có đánh triệu tài khoản mà cũng chỉ bằng một người đánh một tài khoản với mức tiền ngang nhau thì tức còn ko bằng người ta, quan trọng là phương pháp trade thoi chứ ko phải là code hay kỹ năng lập trình gì cả, trừ tổ chức lớn, giàu kinh nghiệm lập trình hệ thống trade ra họ mới có cơ ăn chứ còn cá nhân lẻ tẻ thì nói thật ko đủ trình

Mình k pro cũng k nhận pro bao giờ ,nhưng từ khi bắt đầu trade 2006 mình đã tin có nhiều ng trade win và có cả những EAs win....vấn đề là mình chưa có may mắn gặp họ

Bạn nói cá nhân k đủ trình ,là k đủ trình win hay k đủ trình code ra EAs win....bạn đã gặp hết chưa mà nói như đúng r....

Tất cả những gì bạn và mình biết chỉ là hạt cát,trong khi ngoài kia là sa mạc ,đừng phán bừa ,cứ nói chung chung là có thể chưa ai làm được hay rất khó ...chứ phán kiểu như "tôi biết tất " thì sẽ k chấp nhận kiến thức mới được đâu

Đúng như bạn nói, trading thì k nhất thiết phải biết lập trình,chỉ cần kỹ năng ,tâm lý và vốn là okie

Nhưng nếu bạn muốn lâu dài với trading thì code thành EAs giao dịch là cần thiết vì bạn sẽ già đi,ít thời gian hơn và lúc đó EAs sẽ giao dịch 24/5 k bị tâm lý cũng như k nhức đầu mệt mỏi hay covid

Mình thì chọn theo EAs vì nó giúp mình trade hàng chục tài khoản cùng lúc và tiết kiệm thời gian hơn....thời gian đơn giản là vô giá :)
Buồn cười cho câu nếu muốn lâu dài với trading thì cần EA và EA giao dịch 24/5 . Trade lâu năm (2006) như vậy mà vẫn nghĩ là phải bám market 24/5 à?? Mình chỉ kiếm được từ 2015 thôi nhưng chả cần nhiều account hay làm Ib , bán Ea hay soi chart quá nhiều đây :) . Nói thế thôi chứ không có ý gì đâu

Buồn cười cho câu nếu muốn lâu dài với trading thì cần EA và EA giao dịch 24/5 . Trade lâu năm (2006) như vậy mà vẫn nghĩ là phải bám market 24/5 à?? Mình chỉ kiếm được từ 2015 thôi nhưng chả cần nhiều account hay làm Ib , bán Ea hay soi chart quá nhiều đây :) . Nói thế thôi chứ không có ý gì đâu
Mình cũng thấy bạn k có ý gì ,vì cái bạn nói chẵng có ý nghĩa gì =))

Mình cũng thấy bạn k có ý gì ,vì cái bạn nói chẵng có ý nghĩa gì =))
Trade lâu nó chả nói lên vấn đề gì . Làm 1 việc kinh nghiệm trên chục năm mà vẫn cần kiếm thêm nguồn thu từ Copytrade, ib thì nó giống show history toàn xanh mà năm nào cũng lẳng lặng nạp thêm vậy đó :)

Trade lâu nó chả nói lên vấn đề gì . Làm 1 việc kinh nghiệm trên chục năm mà vẫn cần kiếm thêm nguồn thu từ Copytrade, ib thì nó giống show history toàn xanh mà năm nào cũng lẳng lặng nạp thêm vậy đó :)

Mình trade lâu r sell EAs,cho copytrade và làm thêm affiliate thì có gì mâu thuẫn đâu bạn...tất cả các thứ nó auto và có tiền thì sao ko làm ...

Bạn chê tiền nhiều thì bạn cứ làm cv của bạn là okie :)

Còn chuyện bạn nói trade show tk và nạp thêm ? Mỗi ng mỗi câu chuyện khác nhau,nên bạn đang nói bạn hay nói ai thì mình k rõ ,nên mình mới nói cái bạn nói chẵng có ý nghĩa gì

P/s: Mình sell EA giá $499 và bạn nghĩ xem khi sell đc 100 bản copy ,mình thu $50k ,bạn trade tk $1M thì kiếm $50k trong bao lâu ?

Chỉnh sửa lần cuối:
,bạn trade tk $1M thì kiếm $50k trong bao lâu
Câu hỏi là bao lâu bán được 100 bản và cái này bán cho ngta xài có lãi không hay chỉ biết bán là có tiền? bán buôn kiểu đấy khác quái gì thầy mở khóa lùa gà không?? EA ngon và lãi ổn sao không tăng vol để kiếm nhiều hơn mà phải đem đi bán thế bạn?? Mình cũng dân lập trình cũng cả tá EA tự code x5 x10 tk rồi bay màu đây. Có trình thì chứng minh năng lực tốt thì ngta tự theo không cần lên nhiều diễn đàn PR sản phẩm đâu nhé :)

Câu hỏi là bao lâu bán được 100 bản và cái này bán cho ngta xài có lãi không hay chỉ biết bán là có tiền? bán buôn kiểu đấy khác quái gì thầy mở khóa lùa gà không?? EA ngon và lãi ổn sao không tăng vol để kiếm nhiều hơn mà phải đem đi bán thế bạn?? Mình cũng dân lập trình cũng cả tá EA tự code x5 x10 tk rồi bay màu đây. Có trình thì chứng minh năng lực tốt thì ngta tự theo không cần lên nhiều diễn đàn PR sản phẩm đâu nhé :)

Mình bán thông qua sites của mình và thông qua brokers cũng khá nhiều r bạn ,mình cũng có trade cho mình như bạn nói và cũng kiếm được comm từ brokers trả khi khách trade

Tài khoản của khách cũng setting như của mình và rủi ro max là 30%,khi có hit SL thì họ vẫn còn 70% và họ có thể quyết định giao dịch tiếp hay làm việc khác .

Mình k bán khóa học vì cũng k có gì để dạy ,với học trade chắc cũng năm ba năm,ai mà theo mình học được bạn,mà chưa chắc học r trade được nữa ...

Năng lực thì mình có nói r,lợi nhuận khoảng 1-6% tháng ,trade tk 01 năm cũng có ,mà tài khoản 03 năm cũng có,max DD mình cũng nói r, 30%.

Vấn đề là mình chưa sell đc EAs cho bất kỳ trader việt nam nào,vì họ kỳ vọng lợi nhuận cao hơn :)

P/s : Mình hay nghe mấy bạn nói EAs trade tốt sao k để trade mà đem bán,cái này mình k hiểu lắm,vì mình trade tốt nhưng tk $100k thì mình chỉ kiếm đc 1k-6k/tháng...

Trong khi mình vừa trade vừa sell thì đôi khi kiếm nhiều hơn tiền trade nữa ...tại sao k sell ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình hay nghe mấy bạn nói EAs trade tốt sao k để trade mà đem bán,cái này mình k hiểu lắm,vì mình trade tốt nhưng tk $100k thì mình chỉ kiếm đc 1k-6k/tháng...
Tăng vốn nâng lot , tự nhận trade tốt và kiếm đều thì kêu gọi vốn cam kết vào khó gì?? 100k$ bị DD 30% thì sao thì nghỉ đi bán EAs gỡ hay tiếp tục trade?? Vì sao ngta không mua vì chả phải kì vọng lợi nhuận cao mà vì cái DD to tổ bố. Xem qua con EAs của bác 40 tuần DD 36% rồi vẫn chạy đó thôi? Chưa được 1 năm đã vi phạm thì nên cắt EAs cam kết 1 đường làm 1 nẻo thế bán buôn ai mua

vì mình trade tốt nhưng tk $100k thì mình chỉ kiếm đc 1k-6k/tháng...
Nói đến đây thì thôi hiểu rồi, đừng đem số năm trade ra để nói nữa. Ngta đầu tư dựa vào năng lực của bạn mà mua con EAs về nhỡ tháng đầu bay luôn 30% thì sao trong khi chỉ dám chắc cốp 1 tháng 1-6% . Mình cầm 50k tự tin tháng chông chênh 10k lãi và code EAs đúng nguyên si pp trade và thả nó tự động thì tháng có khi còn âm nên đừng nói cái chuyện trade lâu với thả EAs chạy 24/5 kiếm lãi đều.

Tăng vốn nâng lot , tự nhận trade tốt và kiếm đều thì kêu gọi vốn cam kết vào khó gì?? 100k$ bị DD 30% thì sao thì nghỉ đi bán EAs gỡ hay tiếp tục trade?? Vì sao ngta không mua vì chả phải kì vọng lợi nhuận cao mà vì cái DD to tổ bố. Xem qua con EAs của bác 40 tuần DD 36% rồi vẫn chạy đó thôi? Chưa được 1 năm đã vi phạm thì nên cắt EAs cam kết 1 đường làm 1 nẻo thế bán buôn ai mua

Mình bán EAs lâu r bạn ,mà mình nói mình trade tk 100k lost 30k lúc nào ?

Bạn trade được DD < 10-20% mà lợi nhuận ổn thì tốt ,mình k làm đc mình thì DD 30% ...dĩ nhiên khách họ có quyền chê,nhưng ít ra mình có sao làm vậy ...mình sell EAs cũng đã tư vấn như vậy ,vẫn có khách mua

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,503 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,591 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên