9 nguồn cung cấp hệ thống giao dịch Forex xịn sò cho anh em trader khai thác - Ơn giời cậu đây rồi!

9 nguồn cung cấp hệ thống giao dịch Forex xịn sò cho anh em trader khai thác - Ơn giời cậu đây rồi!

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,294
32,446
Xin chào cả nhà!

Nếu bạn đang loay hoay tìm một nơi cung cấp một số hệ thống giao dịch Forex tốt thì hôm nay mình sẽ dẫn bạn đến những địa chỉ đáng tin cậy nhất! Mình xin phép không đề xuất bất kỳ hệ thống riêng biệt nào bởi vì mỗi người sẽ tự tìm thấy cái hiệu quả nhất với họ.

Trước khi cân nhắc chọn một hệ thống giao dịch, xin hãy nhớ những lưu ý sau:
  • Liệu hệ thống giao dịch đó có phù hợp với khung thời gian ưa chuộng của bạn?
  • Liệu hệ thống giao dịch đó có phù hợp với gu phân tích kỹ thuật/ cơ bản của bạn?
  • Liệu hệ thống giao dịch đó có thể được giao dịch theo khả năng chịu đựng rủi ro của bạn?
Khi một chiến lược giao dịch có thể đáp ứng 3 tiêu chí trên, thì bạn có thể kiếm được lợi nhuận bằng phương pháp đó với xác suất cao hơn. Nhưng dĩ nhiên, không có gì đảm bảo 100% trong giao dịch cả!

Còn nếu chiến lược giao dịch không đáp ứng được một trong ba tiêu chí đó thì bạn không có cơ hội để khiến nó hoạt động hiệu quả đâu!

Với tư tưởng đó, thì đây là 9 nguồn thông tin tuyệt vời cho bạn để tìm chiến lược giao dịch Forex.

1. Các bài viết blog về Hệ thống giao dịch Forex trên trang web [I]Trading Heroes[/I]

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet1.png

Thỉnh thoảng, tác giả blog tìm thấy các hệ thống giao dịch Forex thú vị và anh sẽ viết về chúng trên blog. Tác giả không nhất thiết phải giao dịch với những hệ thống đó, nhưng anh có đủ uy tín để đảm bảo rằng chúng có thể tạo ra lợi nhuận cho ít nhất là một trader.

Vì vậy, nếu bạn đang tìm kiếm một vài ý tưởng về hệ thống giao dịch thì đây là một nơi tuyệt vời để bắt đầu. Bạn có thể tìm thấy những chiến lược giao dịch ở đây.

Tại đây họ không hứa sẽ đem lại những chiến lược giao dịch với khối lượng lớn, nhưng họ cam kết đó là những hệ thống thực hoặc là những kết quả thử nghiệm thực sự.

2. Trang web cung cấp hệ thống giao dịch Forex - [I]Naked Forex Now Community[/I]

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet2.png

Điều mà mình thực sự thích ở Naked Forex Now Community đó là Walter không chỉ dạy và phát triển các hệ thống giao dịch, mà anh ấy còn cho bạn thấy cách anh ấy giao dịch trong thời gian thực. Điều này sẽ cho phép bạn theo dõi quá trình suy nghĩ của anh ấy và theo mình thì đó là một trong những phương pháp giảng dạy tốt nhất.

Một trong những lợi ích khác của trang cộng đồng này chính là Walter có các trader thành công khác trong cộng đồng và cho biết luôn cách họ giao dịch. Mục tiêu của hầu hết các khóa học là làm sao cho học viên giao dịch được như những người hướng dẫn.

Khi bạn tiếp xúc được với càng nhiều trader tài giỏi thì bạn càng biết được nhiều phương pháp giao dịch hay ho, và biết đâu một trong số đó lại phù hợp với chính bạn! Hãy tham gia cộng đồng Naked Forex Now Community tại đây nhé!

3. Trang web cung cấp hệ thống giao dịch Forex - [I]2nd Skies Forex Price Action Community[/I]

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet3.png

Chris Capre cũng cung cấp một loạt các chiến lược giao dịch tuyệt vời có thể hoạt động trên nhiều khung thời gian và trong các điều kiện thị trường khác nhau. Một số phương pháp giao dịch của anh ấy rất xông xáo và những phương pháp khác thì thoải mái hơn. Do vậy, mình tin rằng hầu hết các trader đều có thể tìm thấy thứ gì đó phù hợp với tính cách của mình trong cộng đồng này.

Chris Capre còn phác thảo nên một cái sườn để bạn dễ nắm được nền tảng của phương pháp giao dịch của anh ấy hơn. Mình tin rằng điều này rất quan trọng để làm cho một chiến lược giao dịch trở nên hiệu quả với bạn.

4. Trang web cung cấp hệ thống giao dịch Forex - [I]Baby Pips[/I]

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet4.png

Đừng nghĩ vì hệ thống giao dịch tại đây miễn phí mà nó không thể mang lại hiệu quả. Bạn học hệ thống giao dịch tại đâu thực sự không quan trọng, quan trọng là nó có thỏa mãn các tiêu chí mà bạn đã đặt ra và bạn có kiểm tra nó đúng cách trước khi mạo hiểm với tiền thật hay không.

Vì vậy, đôi lúc số lượng lại tốt hơn chất lượng, khi bạn chỉ đang cố gắng động não tìm ra một số phương pháp giao dịch. Một nơi tuyệt vời để tham khảo một loạt các hệ thống giao dịch chính là đây - diễn đàn Baby Pips.

Họ có một phần riêng dành cho các hệ thống giao dịch miễn phí và nó có thể cung cấp cho bạn rất nhiều ý tưởng tuyệt vời.

5. Trang web cung cấp hệ thống giao dịch Forex - [I]Forex Factory[/I]

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet5.png

Một "vòi chữa cháy" khác chính là Forex Factory. Một lần nữa, bạn sẽ phải đào sâu vào hàng loạt bài viết để tìm ra thứ gì đó hữu ích với mình. Nhưng ngay cả khi bạn không thể tìm thấy một hệ thống tốt thì việc xem qua các hệ thống giao dịch này để tìm ra ý tưởng mới cũng không phải là một ý tồi.

Tại đây có hàng TẤN thứ được tích lũy qua nhiều năm, vậy cho nên nơi tốt nhất để bắt đầu có lẽ là hệ thống với nhiều bình luận nhất. Tuy nhiên, vẫn có một số trader rất giỏi khuấy động tranh cãi để nhận được nhiều bình luận. Nhưng nếu bạn đọc qua nhiều bài viết, chắc chắn bạn sẽ học được cách để phát hiện các thread kiểu như vậy.

Dù gì đi chăng nữa, diễn đàn này vẫn là một nguồn thông tin hữu ích để các bạn tham khảo các hệ thống giao dịch.

6. Trang web cung cấp hệ thống giao dịch Forex - [I]Turtle Trading[/I]

Nếu bạn chưa từng nghe về Turtles thì họ là một nhóm các trader được đào tạo bởi các trader huyền thoại như Richard Dennis và William Eckhardt. Trong chương trình đào tạo, họ được dạy một phương pháp giao dịch theo xu hướng rất đơn giản.

Các trader đỉnh nhất trong nhóm đã được trao tiền thật để giao dịch và một số trader tiếp tục trở thành nhà quản lý quỹ phòng hộ huyền thoại theo cách riêng của họ. Mọi người trong nhóm phải ký một thỏa thuận không tiết lộ, có hiệu lực trong một khoảng thời gian nhất định.

Ngay khi thời hạn kết thúc, một vài trader đã tiết lộ hệ thống giao dịch. Bạn có thể tìm thấy hệ thống hoàn chỉnh miễn phí tại đây hoặc bạn có thể đọc thêm về chúng trong quyển sách này.

7. Cuốn sách cung cấp hệ thống giao dịch Forex - "[I]Forex Patterns and Probabilities[/I]" ("Các mô hình Forex và Xác suất")

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet6.jpg

Bây giờ hãy cùng mình xem qua một vài cuốn sách có thể giúp bạn khám phá ra một hệ thống giao dịch tuyệt vời. Đầu tiên là cuốn "Forex Patterns and Probabilities" ("Các mô hình Forex và Xác suất" của Ed Ponsi.

Nghiêm túc mà nói, trong cuốn sách này, tất cả các chiến lược giao dịch đều được trình bày rất dễ theo dõi và không yêu cầu các quy tắc vào/ thoát lệnh cao siêu.

8. Cuốn sách cung cấp hệ thống giao dịch Forex - "[I]Beat the Odds in Forex Trading[/I]" ("Đánh bại các tỷ lệ cược trong giao dịch Forex")

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet7.jpg

Một cuốn sách khác cũng làm rất tốt trong việc hướng dẫn các phương pháp giao dịch cụ thể, đó là "Beat the Odds in Forex Trading" của tác giả Igor Toshchakov. Đây là một cuốn sách khá mỏng nhưng chứa đựng rất nhiều lời khuyên và chiến lược giao dịch.

Mình tin rằng bạn có thể nhận được ít nhất 2 mẹo giao dịch tuyệt hảo trong cuốn sách này.

9. Cuốn sách cung cấp hệ thống giao dịch Forex - "[I]Naked Forex[/I]" ("Forex trần trụi")

9-nguon-cung-cap-he-thong-giao-dich-Forex-xin-so-cho-anh-em-trader-tham-khao-TraderViet8.jpg

Cuối cùng, nếu bạn muốn có được các chiến lược mà Walter giao dịch mà không muốn tham gia vào cộng đồng Naked Forex Now Community của anh thì có thể tìm đọc cuốn sách do anh viết: "Naked Forex". Nó cung cấp các chiến lược giao dịch Forex rất đơn giản mà bất cứ ai cũng có thể làm theo.

Rất nhiều trader đã sử dụng chiến lược của anh ấy và đã thành công. Nếu bạn theo dõi các video của anh ấy trên cộng đồng, bạn cũng sẽ thấy cách anh ấy thực hành những gì anh ấy dạy.

Lời kết

Một hệ thống giao dịch sẽ chỉ phát huy công dụng nếu như bạn đủ khả năng để thực hiện nó. Do vậy, đừng cố gắng tìm kiếm phương pháp giao dịch kiếm được nhiều lợi nhuận nhất, mà hãy tìm một phương pháp khiến bạn giao dịch thoải mái nhất!

Đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Học nhieu qua nó loan đầu , mỗi cái thử vài lệnh ko dc xong lai đổi , cuoi cung cha có cái nào ra hon

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 731 Xem / 36 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 190 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 370 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,740 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,336 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên