AE trên binance vào điểm danh - sự thật ít ae biết đằng sau các sàn coin và chứng khoán

AE trên binance vào điểm danh - sự thật ít ae biết đằng sau các sàn coin và chứng khoán

khangIOTA

Active Member
643
535
Hiện tại Binace đang bảo trì không vào được đúng lúc nước sôi lửa bỏng ai mong ngóng vào điểm danh.

Mạn đàm (chém gió một chút về sàn coin và sàn chứng khoán).

Giống nhau

1
- là nơi để anh em tụ tập sát phạt nhau, giống như một cái chiếu bạc, có thêm các tính năng cho vay, cho bán khống.

2- là nơi chúng ta chuyển tiền fiat cho nó và nó giữ, nó tạo cho ta 1 cái tài khoản và mua bán 1 số mã coin hoặc chứng khoán do hệ thống phần mềm của nó tạo ra giống như ta vào sòng bạc mua phỉng, xèng ^^ (còn tiền ae chuyển cho sàn coin hoặc sàn chứng khoán nó giữ ở 1 chỗ khác nhé, cái này nhiều bác biết rồi ^^).

Khác nhau

1 - sàn chứng khoán thì được kiểm toán, có tư cách pháp lý, nếu có bộ phận đầu tư thì cũng đầu tư giống như nhà đầu tư thôi. Nhưng phải minh mạch trong báo cáo kiểm toán. Và biết là sàn đó có đầu tư vào đâu lãi lỗ như thế nào có cụt vốn chủ sở hữu không? có lấy tiền nhà đầu tư gửi vào sàn để đầu tư không (sàn ck làm cái này là đi tù mọt gông)

2- Sàn coin tập trung cũng thế tất cả btc, eth chúng ta chuyển vào đều vào ví thằng chủ sàn, chúng ta đang chơi những mã btc, eth ảo do phần mềm trên sàn nó tạo ra (ghost coin ^^ - tạm gọi thế). Còn btc, eth.. của chúng ta thì sàn nó giữ, và dĩ nhiên không có vụ kiểm toán hay abcxyz gì với cái số đó cả. Vì thế nếu tính trên quan điểm thằng chủ sàn là con người (nó cũng sẽ có đủ 4 khoái của con người và có thêm nhiều cái tính cách khác nữa, đặc biệt là tham. Nó và đồng bọn sẽ lấy btc, eth của chúng ta để nó lướt sóng, bơm thổi các kiểu nhưng nó cũng là con người và cũng sai lầm như chúng ta. Nó là cá voi, cá mập, nhưng còn cá voi cá mập khác ở thị trường rộng lớn, và nó có thể bị thịt (có thể thôi các bạn nhé). Khi nó bị thịt thì vốn nó cụt, và cụt thì nó không thể cho ae rút btc, eth được nữa. Nó sẽ báo là bị hack, sập sàn phá sản scam, các kiểu, và chỉ có ae chúng ta còn lại với cái tk không bao giờ log được và lấy lại được tiền nữa.

Bây giờ các bác thử xem sàn nào uy tín mà có lịch sử lâu dài nhất để mà chọn mặt gửi vàng. (Nhưng mà thị trường này rủi ro nên cũng không dám chắc vua có sống mãi được không hay chết bất cứ lúc nào - ví dụ bọn lending thì bcc là vua mà lăn đùng ra chết đó)
Tiền của các bác các bác nên là người đầu tư và chọn sàn cho thông minh. Mình cũng có 5k bên binane để mua coin rác thôi. Nhưng nếu so sánh các sàn to thì binance mang lại sự lo lắng cho mình nhất. Nhưng mà nó lại nhiều coin rác và hay bị làm giá điểm yếu nhưng lại có điểm mạnh, nhiều khi phải liều mới giàu.

Còn nhiều điểm khác nữa mà mình cũng không liệt kê vì nó không quá quan trọng ^^

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
lần bảo trì này thực sự quá mất thời gian. có lẽ đây là lần lâu nhất của sàn này

Sàn ra cái coin BNB mới tăng phi mã, ai cũng muốn mua, đến khi BTC xuống nó rớt theo. Đó là điều thành công của sàn binance

từ trước đến giờ hiếm khi thấy binance kêu bảo trì và nó hoạt động cũng ngon ko thấy lỗi gì. Lần này có thể nhiều ae thấy sale off nên bắt đầu tham gia thị trường, mở tk mới nên hệ thống bị down, cần bảo trì là dễ hiểu thôi, mình thấy cũng bình thường
còn thuyết âm mưu của bác @khangIOTA như trên cũng có thể, nhưng cho mình hỏi làm sao bác biết mình chỉ đang giao dịch với mấy con số, còn tiền thật thì vào túi bọn chủ sàn? Vậy có nghĩa là địa chỉ ví trên sàn của mình cũng chỉ để trưng chơi thôi phải ko bác

từ trước đến giờ hiếm khi thấy binance kêu bảo trì và nó hoạt động cũng ngon ko thấy lỗi gì. Lần này có thể nhiều ae thấy sale off nên bắt đầu tham gia thị trường, mở tk mới nên hệ thống bị down, cần bảo trì là dễ hiểu thôi, mình thấy cũng bình thường
còn thuyết âm mưu của bác @khangIOTA như trên cũng có thể, nhưng cho mình hỏi làm sao bác biết mình chỉ đang giao dịch với mấy con số, còn tiền thật thì vào túi bọn chủ sàn? Vậy có nghĩa là địa chỉ ví trên sàn của mình cũng chỉ để trưng chơi thôi phải ko bác
Cái vụ địa chỉ ví btc rồi các coin khác của mình trên sàn, cũng chỉ là tham chiếu thôi. Vì nó là sàn tập trung, hình như có cái sàn etherdelta.com là mình gd trực tiếp ở ví của mình thôi. Ví nó là sàn phi tập trung. ^^. Hiện tại theo mình biết thì binance vẫn là sàn tập trung nhé. Bác lên mấy trang theo rõi địa chỉ ví có ví bọn chủ sàn hết đó từ bf đến binance đến coinbase,Vì theo rõi địa chỉ ví cũng là cách theo rõi dòng tiền đổ vào sàn bác ạ. Bác chơi nhiều, lâu rồi tưởng bác phải biết hết rồi chứ, em mới đút đầu vào rọ từ 12/12/2017 mà em cũng phải tìm hiểu rồi.

Cái vụ địa chỉ ví btc rồi các coin khác của mình trên sàn, cũng chỉ là tham chiếu thôi. Vì nó là sàn tập trung, hình như có cái sàn etherdelta.com là mình gd trực tiếp ở ví của mình thôi. Ví nó là sàn phi tập trung. ^^. Hiện tại theo mình biết thì binance vẫn là sàn tập trung nhé. Bác lên mấy trang theo rõi địa chỉ ví có ví bọn chủ sàn hết đó từ bf đến binance đến coinbase,
binance cũng có kế hoạch phát triến sàn phi tập trung rồi, bây giờ đó đã thành xu hướng
mà nghe bác nói nghĩ lại cũng ớn thật, sàn sập thì mình toi, bọn chủ sàn ôm tiền chạy mình cũng toi
cũng đỡ hơn bitconnect vì CEO binance cũng có lên truyền thông nói chuyện, lỡ có gì thì tóm gáy ổng :D

binance cũng có kế hoạch phát triến sàn phi tập trung rồi, bây giờ đó đã thành xu hướng
mà nghe bác nói nghĩ lại cũng ớn thật, sàn sập thì mình toi, bọn chủ sàn ôm tiền chạy mình cũng toi
cũng đỡ hơn bitconnect vì CEO binance cũng có lên truyền thông nói chuyện, lỡ có gì thì tóm gáy ổng :D
Cái này mình chỉ quy từ lịch sử mà ra thôi, bao nhiêu công ty Chứng khoán việt nam có bộ phận đầu tư giai đoạn 2007 đều ẳng hết vì thua lỗ. Chủ sàn nó cũng chẳng sợ bị tóm đâu. Bác nghĩ cái thằng hay lên báo chém gió là chủ thật à, Bác là chủ thật bác có làm thế không hay có hình nhân thế mạng.

• Like
Reactions: Kha
Hiện tại Binace đang bảo trì không vào được đúng lúc nước sôi lửa bỏng ai mong ngóng vào điểm danh.

Mạn đàm (chém gió một chút về sàn coin và sàn chứng khoán).

Giống nhau

1
- là nơi để anh em tụ tập sát phạt nhau, giống như một cái chiếu bạc, có thêm các tính năng cho vay, cho bán khống.

2- là nơi chúng ta chuyển tiền fiat cho nó và nó giữ, nó tạo cho ta 1 cái tài khoản và mua bán 1 số mã coin hoặc chứng khoán do hệ thống phần mềm của nó tạo ra giống như ta vào sòng bạc mua phỉng, xèng ^^ (còn tiền ae chuyển cho sàn coin hoặc sàn chứng khoán nó giữ ở 1 chỗ khác nhé, cái này nhiều bác biết rồi ^^).

Khác nhau

1 - sàn chứng khoán thì được kiểm toán, có tư cách pháp lý, nếu có bộ phận đầu tư thì cũng đầu tư giống như nhà đầu tư thôi. Nhưng phải minh mạch trong báo cáo kiểm toán. Và biết là sàn đó có đầu tư vào đâu lãi lỗ như thế nào có cụt vốn chủ sở hữu không? có lấy tiền nhà đầu tư gửi vào sàn để đầu tư không (sàn ck làm cái này là đi tù mọt gông)

2- Sàn coin tập trung cũng thế tất cả btc, eth chúng ta chuyển vào đều vào ví thằng chủ sàn, chúng ta đang chơi những mã btc, eth ảo do phần mềm trên sàn nó tạo ra (ghost coin ^^ - tạm gọi thế). Còn btc, eth.. của chúng ta thì sàn nó giữ, và dĩ nhiên không có vụ kiểm toán hay abcxyz gì với cái số đó cả. Vì thế nếu tính trên quan điểm thằng chủ sàn là con người (nó cũng sẽ có đủ 4 khoái của con người và có thêm nhiều cái tính cách khác nữa, đặc biệt là tham. Nó và đồng bọn sẽ lấy btc, eth của chúng ta để nó lướt sóng, bơm thổi các kiểu nhưng nó cũng là con người và cũng sai lầm như chúng ta. Nó là cá voi, cá mập, nhưng còn cá voi cá mập khác ở thị trường rộng lớn, và nó có thể bị thịt (có thể thôi các bạn nhé). Khi nó bị thịt thì vốn nó cụt, và cụt thì nó không thể cho ae rút btc, eth được nữa. Nó sẽ báo là bị hack, sập sàn phá sản scam, các kiểu, và chỉ có ae chúng ta còn lại với cái tk không bao giờ log được và lấy lại được tiền nữa.

Bây giờ các bác thử xem sàn nào uy tín mà có lịch sử lâu dài nhất để mà chọn mặt gửi vàng. (Nhưng mà thị trường này rủi ro nên cũng không dám chắc vua có sống mãi được không hay chết bất cứ lúc nào - ví dụ bọn lending thì bcc là vua mà lăn đùng ra chết đó)
Tiền của các bác các bác nên là người đầu tư và chọn sàn cho thông minh. Mình cũng có 5k bên binane để mua coin rác thôi. Nhưng nếu so sánh các sàn to thì binance mang lại sự lo lắng cho mình nhất. Nhưng mà nó lại nhiều coin rác và hay bị làm giá điểm yếu nhưng lại có điểm mạnh, nhiều khi phải liều mới giàu.

Còn nhiều điểm khác nữa mà mình cũng không liệt kê vì nó không quá quan trọng ^^
Rất ít người nhìn được vấn đề này như bạn :D:D:D
Thực tế thì ở các nước phát triển sẽ có cơ quan quản lý được lập ra để giám sát các sàn như FCA, FSA. Sự tồn tại của các cơ quan này ngăn ngừa các hành vi bơm thổi/lũng đoạn thị trường bố láo của các sàn :D:D:D
Tuy nhiên với Cryto thì không, cơ chế giám sát lỏng lẻo đặc biệt nguy hiểm với nhà đầu tư khi nạp tiền vào các sàn đến từ HongKong, hay TQ bởi bọn này có tiền sử lừa đảo/scam rất mạnh y hệt như các sàn vàng của VN hồi xưa (toàn dùng vốn nhà đầu tư lô đề các kiểu;ôm lệnh *** stoploss, khi ôm to vỡ hụi thì xù/bùng).
Có lẽ trời sẽ yên sóng sẽ lặng khi thị trường phát triển liên tục nhưng với tình hình hiện tại thì chắc chỉ ít lâu nữa là sẽ có 1 loạt phốt: tự hack, sập sàn...abc và tiền của nhiều anh em sẽ đi về nơi xa lắm
:cool::cool::cool: Còn thị trường thì theo đó cũng dính 1 vài cú dump lịch sử :p:p:p

Bác tham khảo list mình đang hold thử.
Cảm ơn bác đã chia sẻ, em cũng trade trên binace. Bác thấy coin rác nào tiềm năng cho em vài con với :D

Cái vụ địa chỉ ví btc rồi các coin khác của mình trên sàn, cũng chỉ là tham chiếu thôi. Vì nó là sàn tập trung, hình như có cái sàn etherdelta.com là mình gd trực tiếp ở ví của mình thôi. Ví nó là sàn phi tập trung. ^^. Hiện tại theo mình biết thì binance vẫn là sàn tập trung nhé. Bác lên mấy trang theo rõi địa chỉ ví có ví bọn chủ sàn hết đó từ bf đến binance đến coinbase,Vì theo rõi địa chỉ ví cũng là cách theo rõi dòng tiền đổ vào sàn bác ạ. Bác chơi nhiều, lâu rồi tưởng bác phải biết hết rồi chứ, em mới đút đầu vào rọ từ 12/12/2017 mà em cũng phải tìm hiểu rồi.
Bác public cho e xin mấy trang được ko ạ? E ko biết cách search nên nó ko ra ạ.

Cập nhật quan điểm của mình về binance.
1 - Hiện tại theo mình biết thì binance không phải là bảo trì, mà có một số vấn đề rất lớn, có thể bị hack, hoặc hệ thống binance đang bị một lỗi rất nguy hiểm có thể thổi bay tài khoản của anh em hoặc khớp lệnh với một mức giá không tưởng (Rất cao hoặc rất thấp hoặc không đúng mức giá mình đặt, cái này tài khoản bạn mình gặp rồi đang gửi ticket).
2 - Hôm qua binance thông báo là đang chạy lại bản replica data (và trấn an nhà đầu tư là không bị roll back data về một thời điểm nào đó). Ai hiểu về IT đủ biết là hệ thống của binance đang có vấn đề rất lớn, kể cả hệ thống có fix lại các lỗi nhưng chạy bản data được backup gần nhất mà bản data đó nát không dùng được thì cũng thành hệ thống nát.(mình cũng chỉ phân tích đến đây vì ai có kiến thức về cơ sở dữ liệu sẽ hiểu, - Và mình cũng không tin hàng tàu lắm).
3. - Khuyến cáo: Tiền của ae nên ae tự quyết định về tài sản của mình, AE holder nên chuyển 80% tài sản về ví của mình. AE thích trade coin rác trên sàn đó thì cố mà đu theo sàn thôi. Mình cũng chỉ còn chút vốn tầm 5k us và mình cũng sẽ chuyển 4k đi chỗ khác thôi chứ để chơi với anh tầu này có thể có lợi nhuận nhưng .... đau tim lắm. (ku bạn có 2btc ở binance mà đang mất ăn mất ngủ rồi ^^)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 740 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,242 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên