Anh em có trade theo các group cung cấp tín hiệu trên Telegram?

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,531
Mình quan sát thấy rất nhiều anh em mới tham gia thị trường cryptocurrency đều kiếm kèo trade theo các group tín hiệu trên Telegram, phần là vì các group này đều có đặc điểm là “hầu như kèo nào đưa ra cũng trúng”, có vẻ như vậy. Sau một giai đoạn thường các admin của group sẽ tổng kết các kèo đã đưa với số profit rất hấp dẫn. Vậy nên hôm nay mình lập topic này để hỏi anh em xem anh em có thường trade theo các signal (cả miễn phí và có phí) trên Telegram/Facebook/hội nhóm trade coin không. Và nếu có thì lợi suất có được cao không.

Mình chia sẻ trước nhé, câu trả lời của mình là không. Vì các lý do như sau:

Thứ nhất, mình không thể tin tưởng vào các kèo trade mà chỉ đưa ra 3 thứ: điểm vào, điểm thoát, stop loss. Chẳng có nổi 1 cái chart. Vậy thì 3 cái điểm vào điểm thoát ấy từ đâu mà ra?

Thứ hai, việc các nhóm signal tổng kết các kèo trade đạt lợi suất khủng như vậy là… hoàn toàn có thể fake được. Mình không tham gia vào các group signal có tính phí nên không rành về khoảng này, nhưng mình chỉ nghĩ đơn giản là các admin chỉ tổng kết các kèo ăn, còn kèo thua thì… bỏ quên nên chúng ta thấy lợi suất khủng là chuyện đương nhiên. Anh em nào có tham gia các group này cho mình xin ý kiến nhé.

Screen Shot 2018-06-19 at 5.44.41 PM.png

Thứ ba, mình không tin vào signal, cái mình tin là phân tích kỹ thuật. Tất cả các kèo trade mà mình theo đều có setup về mặt phân tích, và mình luôn chờ đợi tín hiệu xác nhận để vào. Và để kiếm kèo trade, mình follow các trader nổi tiếng trên TradingView như EXCAVO, TomProTrader. Những trader này khi share kèo đều có kèm theo chart (đương nhiên rồi TradingView mà :D) và những phân tích của họ giúp ta tiến bộ lên rất nhiều. Mình có thống kê thử các kèo trade của EXCAVO (xếp top 1 TradingView thế giới) và chỉ đạt đâu đó 50-70% là chuẩn. Như vậy cũng là rất khủng rồi.

Thứ tư, mình không có nhiều và cũng không muốn tốn tiền cho các signal ấy, lý do quá đơn giản nhưng thuyết phục :D

Còn anh em thì sao, anh em có tham gia các group share tín hiệu (có hoặc không phí) không? Nếu có thì có đạt lợi suất cao không? Mời chia sẻ bên dưới nhé. Mời các bác @Bùi Đức Duy@Khánh Giang @Nam tai @canhcutnamphi @Sơn Vũ 82@khangIOTA@Rye@NạnNhânFintechGroup @codinginthebigcity @ThanhSang @baophucevoiz@payvnn.com vào cho ý kiến nhé, rất cám ơn đóng góp của các bác!

Xem thêm:

>> Điều gì khiến Bitcoin và crypto sấp mặt cả tháng nay?

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Em chỉ tin signal trên TraderViet thôi vì phân tích rõ ràng có chart, trend mình có thể đánh giá dựa trên kiến thức bản thân. Mấy trang nước ngoài thì em dốt ngoại ngữ nên bỏ qua. Còn mấy trang gì gì đó chắc cũng góp phần gây ra cái chết của bạn gì gì đó mà bảo do bitmex or margin gì gì đó. Em xin hết ạ.

Tui chả tin vào pa cái group share kèo j cả.
Nói thiệt tui mà biết kèo nào là chắc thắng thì tui âm thầm chơi 1 mình, chờ giàu rồi viết sách "Tui đã làm giàu như thế nào từ crypto" để bán làm giàu thêm tiếp. Chứ hơi đâu mà lập group rồi la làng cho cả thiện hạ nghe :D

E trade theo tín hiệu e phân tích được và tham khảo 2 bác @Dương Huy và @Hà Trí Quyền để có thêm thông tin bổ sung thôi. Tiền mình bỏ ra rồi nghe theo người khác share kèo, e thấy nó sai sai!:D. Nhưng nhiều bạn ko học PTKT, thậm chí còn chê bai những người học PTKT này nọ thì chắc là theo mấy kèo share thông tin này.

Mình được người bạn add vào group share kèo miễn phí, sau vài tháng kinh nghiệm mình thấy thế này:
Group mình tham gia share kèo có phân tích kỹ thuật, có chart nhưng thông tin sẽ chậm hơn group tính phí. Một số kèo có thấy tổng hợp từ trang trading view và một số trader kinh nghiệm.
Thứ 2, là giống bác Hoài nói ở trên, thường tổng kết kèo thắng, không tổng kết kèo thua. Một số kèo mình theo thường thấy có khả năng pump rất cao và pump bất ngờ, cũng vài kèo sấp mặt, nên lựa chọn kèo nào trong các kèo họ đưa ra, mình thấy cần thêm khoản ptkt.
Thứ 3, đối với các new trader đang tìm tòi học hỏi ptkt thì đây như kênh tham khảo thông tin giữa vô vàn kèo.
Thứ 4, là các kèo share thường cho các coin có volume nhỏ, thanh khoản kém, nên phải hold ít nhất 2 tuần đến cả tháng.
Đây là kinh nghiệm của riêng mình, nếu có gì không đúng các bác góp ý nhé.

em đồng quan điểm với bác chủ, đã là trader thì cần nghiên cứu để tự độc lập được, các nhóm signal kiểu vậy phù hợp với newbie

Mọi người có để ý có bạn mới tự tử vì chơi Margin chứ? Cũng nghe "lớp trưởng" mà ra nông nỗi, cái tặc lưỡi là kèo cuối cùng đấy :/

Ngày trước thì có mặn mà với duy nhất 1 nhóm share kèo trên telegram vì bác chủ xị là dân lâu năm, cũng nổi tiếng trong cộng đồng. Thường được khen là tỉ lệ chuẩn 80% nên cũng thích lắm khi mới vào nhóm.
2 tháng đầu thị trường toàn trend mạnh, có lợi nhuận ngon hơn tự tay mình trade (tuy không như lời đồn chuẩn 80%, nhưng cũng ok). Sang tháng thứ 3 trend yếu, thường false breakout thì thua sấp mặt luôn, lợi nhuận 2 tháng trước bay hết.
Sang 2 tháng tiếp theo thì 1 thắng 1 thua, coi như hòa.
Giờ đếch tin lời đồn nữa. Tự trade cho khỏe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 8 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 47 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 480 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,070 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,789 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên