Anh Em Sẽ Xây Dựng Được Một PP Trade Cho Riêng Mình Nếu Đọc Bài Viết Này!

Wase System P

2
7
Hi anh em Trader Việt!

Trước khi vào nội dung tôi muốn hỏi anh em một câu!

Anh em khi đi xe máy đã bao giờ ngồi sau để bạn bè đèo mà cảm giác rất ghê và không an toàn chưa?

Tương tự vậy khi anh em theo học một ông thầy hoặc tham gia giao dịch nhóm cho tín hiệu giống y hệt việc anh em ngồi sau tay lái của một ai đó khi đi đường!

Tôi muốn nhấn mạnh ở đây là anh em phải có một PP trade mà bản thân mình có thể hiểu sâu nhất để anh em có thể tự tin làm chủ tâm lý của mình hay chí ít anh em cũng phải có đủ kiến thức để đánh giá rủi ro để bảo vệ tài khoản của mình khi theo tín hiệu giao dịch của người khác!

Có phải anh em đang tìm học đọc rất nhiều PP mà khi học lý thuyết và nhìn lại quá khứ chart chạy rồi anh em thấy pp đó rất đúng nhưng khi áp dụng vào giá hiện tại thì lại sml không?

Anh em học pp áp dụng pp nào cũng được nhưng hãy dùng pp đó để nhận định giá chạy trong TƯƠNG LAI. Chỉ có nhận định được tương lai anh em mới mong kiếm được tiền!

Học indicator cũng được( BB MA....) nhưng hãy là người giỏi nhất về nó. BB chạm band này có đúng chưa hay lừa.....

Price Action cũng được nhưng cần phải biết PA thời điểm hiện tại là giả hay lừa có đảo chiều hay chưa.và đảo chiều ở khung thời gian nào?

Mô hình giá, cú breakout trend giả hay thật.....

Hoặc là áp dụng tỷ lệ R/R. Điểm vào lệnh của anh em đã chuẩn chưa? mà áp dụng....

Nhiều anh em áp dụng cả PTCB nhưng anh em đã bao giờ hỏi những tin tức ra bao giờ sẽ ảnh hưởng tác động vào giá? cụ thể là nó sẽ gây biến động ngắn hạn hay dài hạn? cụ thể hơn nữa là trên chart nào và đi bao nhiêu pip?

Việc trả lời một cách rõ ràng sẽ giúp anh em xây dựng được PP và khi có PP rồi anh em sẽ biết chờ gì và không vào lệnh bậy nữa! mà nhỡ có vào theo pp rồi mà vẫn thua thì anh em sẽ cải thiện được từ sai thành đúng từ đúng thành đúng nhất!

HÃY ĐƠN GIẢN PHƯƠNG PHÁP!

Ví dụ như bản thân tôi đã không còn dùng trend line vì vài lý do sau trend được vẽ từ 2,3... đỉnh đáy quá khứ để tạo thành.Vậy đặt ra câu hỏi là trend này đúng hay sai? tiếp đến nếu trend đúng anh em để ý sẽ thấy 3 trạng thái phản ứng của giá với trend: khi gần trend giá phản ứng. đúng điểm trend giá phản ứng, giá breakout trend phản ứng tạo ra br giả.....tương tự với cản cũng vậy!

Với cách đặt câu hỏi liên tục và sâu vào vấn đề anh em sẽ tìm ra được PP cho riêng mình!

Chúc anh em thành công với nghiệp trade!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Sau 2 năm gắn bó với tt thì m cũng tự nghĩ ra vài pp trade ( vài hệ thống gd). khi back test tỉ lệ thắng cũng khá. Vậy mà cứ trade tt thực thì cứ bị dừng lỗ liên tục, 1 chuỗi lệnh thua làm m nản chí, tk k cháy mà cũng k tăng trưởng được. M lại đi tìm kiểm pp mới rồi vòng quay lại lặp lại như vậy. Thật m cảm thấy các pp của m như còn thiếu 1 yếu tố già đó mà k thể giải thích đc...Thật mất phương hướng!

Đơn giản là không đơn giản tí nào, để được cái đơn giản đó thì có lẽ ít nhất cũng 3-5 năm và mất cũng kha khá

Mình thấy cái khó nhất là chiến thắng chính mình thôi.vì đây là thị trường tương lai sẽ ko có phương pháp nào đúng 100% cả nếu quá quan trọng phương pháp sẽ làm bạn lạc lối.dùng phương pháp đơn giản nhất mà bạn có thể hiểu và chuyên sâu về nó tiếp theo là cách quản lý vốn và phương pháp đi tiền phải thật bủn xỉn từng lệnh từng đồng.chúc bạn thành công

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 576 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,316 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 417 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên