Anh em thấy mình đang đứng ở đâu trong cái tháp Forex này ạ?

Andy

Member
9
21
Chẳng là mình đi loanh quanh thấy cái tháp của ae nhà forex nên tha về cho ae tham khảo, ko biết ae nghĩ sao nhưng với mình thì nó đúng từng % luôn. Vậy ae nào biết mình đứng ở đâu rồi thì cố gắng lên chỗ 1% đứng nhé, tuy phải gắng sức nhưng đổi lại chắc toàn là niềm mong mỏi của ae tham gia thị trường này. Chúc ae năm 2017 gặt hái được nhiều lợi nhuận.
1% of all traders can profit net of fees.png

TraderViet dịch lại cho anh em

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
thấy nó hấp dẫn ghê. Vậy mới xứng đáng nghiên cứu chứ. forex có vẻ gì đó phù hợp với đối tượng muốn kiếm tiền nhiền từ nghiên cứu lâu năm thì phải.

Hên quá, mình leo lên được tháp thứ 3 rùi. Tháp thứ 5 mà đi bằng 2 cây nạn chưa biết khi nào tới đây.....

Mình thì cho rằng nên quy cái tháp này ra số giờ mới chính xác. Kiểu quy luật 10000 giờ của Malcom Gladwell, nếu anh em tập trung 10000 giờ để luyện trading thì mới đủ skill được.

Còn tính theo năm kiểu này, thôi thì mình nghỉ trade vài năm cũng lọt vào top 7% hehe

Hên quá ..... mình đang ở gần đỉnh tháp .... mình trade được 3 năm ..... kiếm lợi nhuận được 1 năm rồi ..... có lẽ do mình trade real từ lúc mới bắt đầu nên đốt cháy được giai đoạn chăng .....^^

Có cả tháp cơ à? dạo này forex tưng bừng nhỉ:D. cá nhân tôi chả được ở đâu trong cái tháp này :(:(:( mà dù sao forex cũng không nên ở lâu!

=))em cũng đã tròn 1 tháng tuổi , baoh mới đến tuổi đi học kiếm tiền đây

hiện tại, mình trade demo được hơn 1 năm rồi, vậy là đang đứng ở tầng thứ 3 rồi nhỉ ;)

Thực sự thì mình cũng đã gặp những trader hơn 10 năm trong ngành, họ biết rất nhiều, cũng rất nhiều trải nghiệm, ... nhưng thực sự họ chưa phải là trader kiếm được tiền từ Forex - trong dài hạn.

Điều quan trọng là bạn đi đúng hướng, nếu bạn đi sai hướng, hay bạn có quá nhiều hướng đi, thì theo tôi, thời gian của bạn có là 100 năm đi chăng nữa, bạn cũng không thể trở thành 1 trader thành công.

Chân thành,

~An Soros,

Thực sự thì mình cũng đã gặp những trader hơn 10 năm trong ngành, họ biết rất nhiều, cũng rất nhiều trải nghiệm, ... nhưng thực sự họ chưa phải là trader kiếm được tiền từ Forex - trong dài hạn.

Điều quan trọng là bạn đi đúng hướng, nếu bạn đi sai hướng, hay bạn có quá nhiều hướng đi, thì theo tôi, thời gian của bạn có là 100 năm đi chăng nữa, bạn cũng không thể trở thành 1 trader thành công.

Chân thành,

~An Soros,
Cái quan trọng ta nên nói ở đây rằng.

Tổng số giờ họ giao dịch là bao lâu ?
Và tổng số lệnh đã thực hiện giao dịch là bao nhiêu ?
Không nên nói 10 hay 100 năm ở đây. Bởi trong 10 năm đó kinh nghiệm họ tích lũy được bao nhiêu ? Hay 10 năm đó họ tiêu tốn thời gian vào những cái vô ích.

Ví dụ như:
- Những chỉ báo,màu mè, lòe loẹt nó tốn thời gian bao nhiêu?
- Những chiến lược Scalping, hay EA, robot là tốn thời gian là bao lâu ? ... v.v.

Vậy thử hỏi thời gian họ bỏ ra thực sự còn lại là bao nhiêu ?

Có người chỉ giao dịch mỗi năm có 1 hay 2 lần.
=>> Họ củng nói rằng tôi kinh nghiệm đã 10 năm.
=>>Tôi thì nghĩ đừng gáy rằng đã kinh nghiệm 5, 10 dù có 100 năm thì củng vô nghĩa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên