Bác nào thông não cho em mấy cái tin này phát

Mạnh Đạt

Member
7
3
Chào các anh em,

Tối nay em thấy có mấy cái tin này, mà em chưa biết nó sẽ tác động thế nào tới đồng USD, bác nào thông não em phát.

1) ADP Non-Farm Employment Change
2) ISM Non-Manufacturing PMI
3) Crude Oil Inventories

Thú thực với các bác, em giao dịch tin vẫn còn kém lắm, vì em chưa biết nhiều về tài chính :D

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
đánh vài chục trade tự khắc sẽ hiểu
ý bác hunger là điều này có thể nói nhưng ko thể cảm nghiệm đó, ví dụ như bạn chưa xxx bao giờ, bác hunger ngồi uống cafe với bạn và nói xxx nó thế này, nó thế kia, thú vị lắm... nhưng chỉ tưởng tưởng thôi, ko thể cảm nghiệm đc nó thú thế nào

ý bác hunger là điều này có thể nói nhưng ko thể cảm nghiệm đó, ví dụ như bạn chưa xxx bao giờ, bác hunger ngồi uống cafe với bạn và nói xxx nó thế này, nó thế kia, thú vị lắm... nhưng chỉ tưởng tưởng thôi, ko thể cảm nghiệm đc nó thú thế nào

:))
bác lấy ví dụ hay thế,
người mới chỉ nghe kể về xxx không thể bằng người đã xxx rồi, tuy nhiên người mới chỉ nghe kể về xxx sẽ không bỡ ngỡ như người chưa hề biết xxx là gì, nên làm gì khi xxx. Đúng ko bác? :D

Mình giải thích cho bác nè:

ADP Non- Farm employment change ADP = Automatic Data Processing là một công ty chuyên làm xử lý dữ liệu và cung cấp dịch vụ tƣ vấn cho các đại công ty khác trong nền kinh tế Hoa Kỳ. Trên cƣơng vị đó, ADP company mới xây dựng một báo cáo giống nhƣ báo cáo của Bộ lao động Mỹ về thống kê sự thay đổi trong con số ngƣời có việc làm của tháng trƣớc ngoại trừ lãnh vực nông nghiệp và quản lý hành chính. Báo cáo này đƣợc gọi là ADP Non-Farm employment change. Con số này thƣờng đƣợc công bố khi mỗi tháng kết thúc khoảng 2 ngày. Market thƣờng nhìn con số này để lấy khái niệm dự báo về con số sẽ đƣợc công bố từ Bộ lao động Mỹ trong báo cáo bảng lƣơng phi nông nghiệp ( Non-farm payroll) vào thứ 6 của tuần giao dịch đầu tiên trong tháng. Kinh nghiệm trading khi xem chỉ số này là so sánh con số thật tế của nó với con số dự đoán trong báo cáo Non-Farm của bộ lao động. Nếu con số ra thật tế của công ty ADP ra cao hơn đáng kể so với con số đƣợc forecast trong báo cáo của Bộ lao động thì tiến hành GO LONG đồng USD cũng nhƣ các chỉ số chứng khoán S&P500, Nasdaq hay Dow Jone. Lý do là vì trong tình huống này market sẽ đặt kỳ vọng vào một con số ra thật tế trong báo cáo Non-farm payroll cũng sẽ vƣợt dự đoán. Buy the rumor sell the fact ( Mua tin đồn, bán sự thật) chính là nhƣ vậy. Buy ở đây có nghĩa là buiding the position, bán ở đây có nghĩa là Close the trade. Khi tin tức ADP- Non Farm ra, ngƣời ta không trade dựa trên tin tức này mà là trade dựa trên kỳ vọng về tin tức Non-Farm của Bộ lao động sẽ ra trong vài ngày sau cơ.

ISM Non- Manufacturing PMI Tƣơng tự như chỉ số ISM Manufacturing PMI nhưng người ta loại bỏ ngành công nghiệp sản xuất.

Nếu muốn biết sâu hơn thì bác tải ebook này về có nhé: http://traderviet.org/threads/sach-giao-dich-thanh-cong-voi-phan-tich-lien-thi-truong.247/

Mình giải thích cho bác nè:

ADP Non- Farm employment change ADP = Automatic Data Processing là một công ty chuyên làm xử lý dữ liệu và cung cấp dịch vụ tƣ vấn cho các đại công ty khác trong nền kinh tế Hoa Kỳ. Trên cƣơng vị đó, ADP company mới xây dựng một báo cáo giống nhƣ báo cáo của Bộ lao động Mỹ về thống kê sự thay đổi trong con số ngƣời có việc làm của tháng trƣớc ngoại trừ lãnh vực nông nghiệp và quản lý hành chính. Báo cáo này đƣợc gọi là ADP Non-Farm employment change. Con số này thƣờng đƣợc công bố khi mỗi tháng kết thúc khoảng 2 ngày. Market thƣờng nhìn con số này để lấy khái niệm dự báo về con số sẽ đƣợc công bố từ Bộ lao động Mỹ trong báo cáo bảng lƣơng phi nông nghiệp ( Non-farm payroll) vào thứ 6 của tuần giao dịch đầu tiên trong tháng. Kinh nghiệm trading khi xem chỉ số này là so sánh con số thật tế của nó với con số dự đoán trong báo cáo Non-Farm của bộ lao động. Nếu con số ra thật tế của công ty ADP ra cao hơn đáng kể so với con số đƣợc forecast trong báo cáo của Bộ lao động thì tiến hành GO LONG đồng USD cũng nhƣ các chỉ số chứng khoán S&P500, Nasdaq hay Dow Jone. Lý do là vì trong tình huống này market sẽ đặt kỳ vọng vào một con số ra thật tế trong báo cáo Non-farm payroll cũng sẽ vƣợt dự đoán. Buy the rumor sell the fact (Mua tin đồn, bán sự thật) chính là nhƣ vậy. Buy ở đây có nghĩa là buiding the position, bán ở đây có nghĩa là Close the trade. Khi tin tức ADP- Non Farm ra, ngƣời ta không trade dựa trên tin tức này mà là trade dựa trên kỳ vọng về tin tức Non-Farm của Bộ lao động sẽ ra trong vài ngày sau cơ.

ISM Non- Manufacturing PMI Tƣơng tự như chỉ số ISM Manufacturing PMI nhưng người ta loại bỏ ngành công nghiệp sản xuất.

Nếu muốn biết sâu hơn thì bác tải ebook này về có nhé: http://traderviet.org/threads/sach-giao-dich-thanh-cong-voi-phan-tich-lien-thi-truong.247/
Dạ, em cảm ơn bác nhiều nhiều nhé.
Chúc bác cuối tuần vui vẻ :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 33 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 266 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên