[Backtest] Hệ thống Ma Trận Genesis - Forex tốt & Bo cũng tốt

Mình không share code nhưng có share nguyên lý hoạt động của hệ thống, bạn tìm đọc bài đó mình ko nhớ ở trang mấy, sau khi đọc hiểu nguyên lý hoạt động thì bạn có thể tự build được hệ thống cho riêng mình đấy. Chúc bạn trade tốt và nhiều itm nha :)
nguyên lý hoạt đông ở https://traderviet.org/threads/tim-co-hoi-cuoc-bo-voi-trend-line.22906/page-30 à bác, những quân cờ bác đang sử dụng chỉ báo nào ạ, như em thấy dùng / Lực mua bán - RSI / Vận tốc giá - AO / Pivot point - Fibo / còn mức độ dao động hiện tại của giá so với mức trung bình và sức mạnh trend ngắn hạn và trung hạn thì nên dùng ntn ạ

Đính kèm

144.1 KB · Xem: 5
nguyên lý hoạt đông ở https://traderviet.org/threads/tim-co-hoi-cuoc-bo-voi-trend-line.22906/page-30 à bác, những quân cờ bác đang sử dụng chỉ báo nào ạ, như em thấy dùng / Lực mua bán - RSI / Vận tốc giá - AO / Pivot point - Fibo / còn mức độ dao động hiện tại của giá so với mức trung bình và sức mạnh trend ngắn hạn và trung hạn thì nên dùng ntn ạ
Đo độ sai lệch bạn dùng turbo cci, trend ngắn dùng trend force index 5, trend dài dùng DI+ DI - 13 chu kỳ với level 25

Lực duy trì đà giá thì RSI là số 1 ko phải bàn, còn vận tốc thì nếu nhìn quen AO thì cũng ok, nhưng khi cho máy nhìn thì nó ko thể nhìn AO nếu muốn biến vận tốc thành 1 quân cờ trong ma trận thì phải dùng chỉ báo có ngưỡng tương đối, chỉ báo có ngưỡng và đo lường tốc độ giá thì đường K của stochastic là lựa chọn gần như hoàn hảo. Vấn đề tương tự với Pivot, Fibo bạn nhìn thì dễ, nhưng muốn biến nó thành quân cờ để máy nhìn thì nó phải có ngưỡng, sự lựa chọn của mình là The Vostro chu kỳ 5, nhưng bạn hoàn toàn có thể có lựa chọn khác :)

XD mình không biết code, trade BO cũng được một thời gian nhưng sử dụng một số kỹ thuật đơn giản :(( h thấy bác giảng giải nên mới tập trung xem học hành lại

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên