[BackTest] Kết quả backtesting Bo của 2 mô hình Evening Star & Bullish Abandoned Baby

[BackTest] Kết quả backtesting Bo của 2 mô hình Evening Star & Bullish Abandoned Baby

anhnguyen14

Active Member
14,972
17,921
Hôm nay chưa cuối tuần, nhưng mà mình thực sự ấn tượng với kết quả backtest này nên tranh thủ giờ trưa mình đăng nhanh luôn, đương nhiên ở thị trường thực tế sẽ khó kiếm được hình dáng chuẩn xác như mô hình lý thuyết nhưng kết quả back test thế này quả là ấn tượng, và cũng đáng tiếc là không thể dùng để trade được khi 1 tháng có quá ít lệnh thế này: 7 lệnh từ 02/10 -> 22/10 (2019) kết quả là bất bại với 5 thắng 2 hòa, bá cmn đạo về tỷ lệ rồi :D
* Link lý thuyết mô hình Evening Star: http://thepatternsite.com/EveningStar.html
* Link lý thuyết mô hình AbandonBabyBull: http://thepatternsite.com/AbandonBabyBull.html
* Pp cược: cả 2 mô hình đều gồm 3 nến. Khi 2 nến đầu tiên xuất hiện chúng ta cược cây nến cuối cùng sẽ hoàn thành mô hình :D
* Biểu đồ back test: EU ID 5M 23/09 - 24/10 (2019)
* Kết quả backtesting:

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Ảnh đẹp của chiêu cược Bo theo 2 mô hình này, vì ít lệnh quá nên đăng đủ 7 ảnh luôn :D

Với số lượng 7 lệnh thì chưa đủ để kiểm chứng đâu bạn à, bạn thử backtest thêm xem sao.
Mình biết chứ, nhưng Tradingview cho mình có 5000 bar thôi, kích thước tập mẫu bé hơn hạt cát thế này thì tỷ lệ không nói lên điều gì, nhưng kích thước tập mẫu lớn với hàng ngàn lệnh thì Mr. Thomas Bulkowski đã làm rùi mà, kết quả Mr. Thomas cũng ghi trong link lý thuyết, mình chỉ code lại lý thuyết thôi, hihi, nhưng 7 lệnh / 1 tháng là không đáng mạo hiểm với Bo, Forex thì khác, bạn nhì giá chạy sau mô hình xem, ấm ấm ấy chứ :D

Với số lượng 7 lệnh thì chưa đủ để kiểm chứng đâu bạn à, bạn thử backtest thêm xem sao.

Nếu cần thuê người viết robot auto giao dịch BO theo mô hình nến bạn muốn thì inbox mình nhé
Cảm ơn bạn rất nhiều nha, chúc bạn có nhiều robot tốt, hiện tại mình không có nhu cầu dùng bot, cảm ơn ý tốt của bạn.

Nếu cần thuê người viết robot auto giao dịch BO theo mô hình nến bạn muốn thì inbox mình nhé
À, không phải tự cao, nhưng mình tự tin vào thuật toán mô hình nến theo lý thuyết Bulkowski của mình, nó bám chặt lý thuyết chứ không chỉ bám vào hình ảnh của mô hình, mình cũng tự tin là không có một chú bot mô hình nến nào trả ra 7 lệnh bất bại theo 2 mô hình này trong tháng 10. :)

Mình thử backtest bằng công cụ của mình thì thấy tỷ lệ lost cao lắm
Thời gian test từ 2016-2019 tỷ lệ 50/50

View attachment 119015
Đó, hihi, thuật toán của mình bám chặt lý thuyết mới đc kết quả back test đẹp vậy đó bạn, link lý thuyết mình có đăng ở #1 ấy. Cảm ơn bạn đã phản hồi kết quả nha. Chúc bạn có thật nhiều robot tốt.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 808 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên