Bài 4: Khi nào thì xu hướng đảo chiều? - Chìa khóa của phương pháp Giao dịch theo xu hướng

Bài 4: Khi nào thì xu hướng đảo chiều? - Chìa khóa của phương pháp Giao dịch theo xu hướng

Cảm ơn bạn rất nhiều
cac bài viết về giao dịch xu hướng rất tuyệt vời,
Chúc bạn sức khỏe và thành công đóng gó cho diễn đàn nhiều bài viết hay hơn nữa

Dùng zigzag để xác định đỉnh đáy từng sóng 1-2-3-4-5 bạn à! Có nên dùng thông số mặc định của zigzag (12,5,3) không? Mình lính mới nhìn nến hoa mắt khó xác định đỉnh đáy quá!

Bản thân mình không chuộng Indicator cho lắm, và theo mình biết thì các bậc tiền bối càng sống lâu năm trên thị trường càng cởi bỏ hết tất cả Indicator. Vì Indicator cũng chỉ là tổng hợp được từ giá mà thôi, vậy nên khi bạn phân tích dựa trên Indicator bạn sẽ chậm hơn rất nhiều so với bạn phân tích trực tiếp trên giá " Price Action". Chưa kể Indicator là do sàn cung cấp cho bạn sử dụng đấy, đối thủ của bạn chính là sàn đấy, liệu kẻ thù của bạn có cung cấp cho bạn vũ khí tối tân nhất để bạn giết nó k?
Về cách xác định đỉnh đáy, bạn có thể đọc bài viết này để hiểu rõ hơn
Cách vẽ 1 xu hướng đúng

Bạn Quyền ơi, bạn có facebook hay skype không? Cho tôi xin anh em nói chuyện giao lưu. Tôi không được học pp giao dịch từ ai cả, nhưng tôi thấy pp bạn trình bay ở đây rất giống i trang pp mà tôi đang dùng để giao dịch. Nên muốn nói chuyện trao đổi thêm với bạn để có thể luyện kỹ năng phân tích thành thạo hơn.

Bản thân mình không chuộng Indicator cho lắm, và theo mình biết thì các bậc tiền bối càng sống lâu năm trên thị trường càng cởi bỏ hết tất cả Indicator. Vì Indicator cũng chỉ là tổng hợp được từ giá mà thôi, vậy nên khi bạn phân tích dựa trên Indicator bạn sẽ chậm hơn rất nhiều so với bạn phân tích trực tiếp trên giá "Price Action". Chưa kể Indicator là do sàn cung cấp cho bạn sử dụng đấy, đối thủ của bạn chính là sàn đấy, liệu kẻ thù của bạn có cung cấp cho bạn vũ khí tối tân nhất để bạn giết nó k?
Về cách xác định đỉnh đáy, bạn có thể đọc bài viết này để hiểu rõ hơn
Cách vẽ 1 xu hướng đúng
Xin bạn @Hà Trí Quyền cho mình hỏi với:
Trong 1 xu hướng tăng mạnh, có nên vào lệnh không? Nếu có thì nên chọn vùng nào, điểm nào để vào lệnh (theo như hình bên dưới)
Cám ơn bạn nhiều!

Xin bạn @Hà Trí Quyền cho mình hỏi với:
Trong 1 xu hướng tăng mạnh, có nên vào lệnh không? Nếu có thì nên chọn vùng nào, điểm nào để vào lệnh (theo như hình bên dưới)
Cám ơn bạn nhiều!

View attachment 4618
Riêng mình, mình sẽ không vào lệnh khi 1 xu hướng tăng mạnh. Vì lực cầu khiến cho giá tăng mạnh đó vẫn chưa gặp sự thử thách nào hay có thể nói lực cầu đó chưa được test nên bạn sẽ không thể biết được khi nào và tại mức giá nào lực cầu đó sẽ mất đi để lực cung thắng thế.
Tuy nhiên, nếu bạn chấp nhận rủi ro cao, bạn có thể tìm tín hiệu mua trong vùng điều chỉnh. Ví dụ trong trường hợp trên khi giá đang ở vị trí 7, bạn có thể tìm tín hiệu mua khi giá rơi vào vùng điều chỉnh (5-6), điểm 6 sẽ là điểm dừng lỗ cho giao dịch của bạn.

Trước đây đã có người hướng dẫn cho minh giao dịch theo Price action, nhưng mình vẫn thấy mông lung quá. Đọc loạt bài viết về Xu hướng của bạn, thật đơn giản, dễ hiểu, giúp mình biêt cách thực hành Cảm ơn bạn thật nhiều!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 14 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên