Bài 4: Khi nào thì xu hướng đảo chiều? - Chìa khóa của phương pháp Giao dịch theo xu hướng

Bài 4: Khi nào thì xu hướng đảo chiều? - Chìa khóa của phương pháp Giao dịch theo xu hướng

Cảm ơn Huyền, bày viết rất tích cực.
Huyền cho hỏi thêm tí.
Như hình bên dưới thì đã xác định được xu hướng đã bị phá vỡ hay chưa (vì chỉ bóng nến vượt qua ngưỡng) hay phải đợi cả cây nến bứt qua khỏi ngưỡng thì mới xác nhận là đã phát trend.
Thks Huyền.
View attachment 22172
Huyền là tên của Bạn gái em. Anh quen Cô ấy sao?
Một ngưỡng giá được xác nhận là phá vỡ hay không thì chúng ta cần lấy Giá đóng cửa của Nến hiện tại so với Giá thấp nhất của Đáy trước đó hoặc Giá cao nhất của Đỉnh trước đó anh nhé!

Mình mới tìm hiểu fx. Đọc bài bạn Quyền viết rất hay. Và mình sẽ tìm hiểu kỹ pp xu hướng này. Mong chủ thớt chia sẻ thêm cho ae tơ lơ mơ như mình.thanks

Bạn ơi, các bài viêt của bạn rất hay.
mình muốn nhờ bạn chỉ thêm cách lựa chọn thời gian giao dịch hợp lý nhất ạ.
Thanks!!
Mỗi ngày mình View thị trường từ Daily đến xuống H1, xu hướng ở TF nào đẹp thì mình chọn giao dịch theo. Không có 1 TF cố định nào để giao dịch bạn nhé!

Bác nào cho em biết em bị SL lệnh Sell Gbpusd ở 1.33900, trong khi giá ngày hôm qua đến nay chưa một lần chạm đến đó nghĩa là tại sao ko?

Cám ơn bác Quyền đã viết một loạt bài rất hay như thế này. Mình đã học hỏi được rất nhiều điều, vỡ lẽ ra những điều mà trước giờ cứ nghĩ là mình đã đúng.

Thanks bác đã chia sẻ. .Bác có thể cho ae biết thêm là mình nên kết hợp thêm indicators hay PA nào để bắt những điểm hồi đó hiểu quả hơp k ak

Mình là một đứa thích nằm vùng, nhưng đọc xong 4 bài viết của bạn phải đăng nhập để vô like một phát. Cảm ơn Quyền đã chia sẻ những kiến thức mà mình tìm kiếm lâu nay.

Sắp tới trong năm nay sẽ có ạ!
Trong năm nay là time nào ạ, hi vọng trong tháng này hoặc tháng sau ạ
1.5 năm trước em đọc bài của anh, lúc đó chỉ có 1 ý nghĩ là cũng bình thường, không hợp.
Sau đó nửa năm em xem lại thì thấy hay và thích
Hiện tại em xem đi xem lại rất kĩ thì ngộ ra nhiều điều từ những cái gì anh đã chia sẻ, Nghĩ lại thời điểm đó đúng là ếch ngồi đấy giếng :D lần đầu chỉ hiểu đc 10% bài chia sẻ của anh, lần thứ 2 thì khoảng 40-50%, lần này hi vọng sẽ nghiền ngẫm kĩ hơn và có thể học hỏi được nhiều điều ạ

Cảm ơn sự chia sẻ của bạn. Bạn cho hỏi thêm về PP giao dịch theo xu hướng với trường hợp ko lọt khe nhé vì thực tế TH này cũng thường xảy ra, nếu chỉ chờ đợi chuẩn mô hình thì có thể cũng bỏ qua nhiều cơ hội.
Thanks bạn nhiều.

To anh @Hà Trí Quyền : Em đang áp dụng bài viết của anh để phân tích, nhờ anh xem giúp xem em hiểu như thế này đã đúng chưa nhé :D
- Cổ phiếu đang trong giai đoạn downtrend.
- Đỉnh 1: đỉnh hồi phục được hình thành do nằm trong vùng hồi phục và đáy 2 được xác nhận.
- Đỉnh 4: nằm trong vùng hồi phục nhưng đáy 5 chưa vượt qua điểm thấp nhất 3 nên đỉnh 4 chưa được xác nhận và đỉnh 1 sẽ là đỉnh để xác nhận cổ phiếu phá vỡ xu hướng giảm khi giá đóng cửa trên đỉnh 1.
- Ngoài ra, điểm đầu tiên xét đến trong quá trình tạo uptrend của cổ phiếu là điểm nào ạ: giá đóng cửa 2 hay giá thấp nhất 3. Nếu là điểm 2 thì cổ phiếu vẫn chưa tạo uptrend do có điểm đóng cửa 5 thấp hơn; Nếu là điểm 3 thì uptrend được hình thành do giá đóng cửa 6 lớn hơn đỉnh cao nhất 4.
Rất mong nhận được ý kiến phản hồi của anh và góp ý của mọi người ạ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderViet News trong Chuyện bên lề 66 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,487 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,100 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên