Bài 4: Khi nào thì xu hướng đảo chiều? - Chìa khóa của phương pháp Giao dịch theo xu hướng

Bài 4: Khi nào thì xu hướng đảo chiều? - Chìa khóa của phương pháp Giao dịch theo xu hướng

Bài này đọc lâurồi ,giờ xem lại vẫn còn gía trị ,cảm ơn tác gỉa Hà Trí Quyền .chúc bạn thành công !

Bản thân mình không chuộng Indicator cho lắm, và theo mình biết thì các bậc tiền bối càng sống lâu năm trên thị trường càng cởi bỏ hết tất cả Indicator. Vì Indicator cũng chỉ là tổng hợp được từ giá mà thôi, vậy nên khi bạn phân tích dựa trên Indicator bạn sẽ chậm hơn rất nhiều so với bạn phân tích trực tiếp trên giá " Price Action". Chưa kể Indicator là do sàn cung cấp cho bạn sử dụng đấy, đối thủ của bạn chính là sàn đấy, liệu kẻ thù của bạn có cung cấp cho bạn vũ khí tối tân nhất để bạn giết nó k?
Về cách xác định đỉnh đáy, bạn có thể đọc bài viết này để hiểu rõ hơn
Cách vẽ 1 xu hướng đúng
Thấm thía quá ạ. Cảm ơn bác!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 8 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 47 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 480 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,070 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,789 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên