Bài viết dự báo mùa atlcoin từ 12/11/2019. Và giờ đang đúng như dự báo :)

LuceWayne

Active Member
172
401
Chào anh em,

Trước mình có viết bài nhận định tổng quan về thị trường altcoin, dưới là link:
https://traderviet.org/threads/alts...co-danh-roi-nhip-nao-khong.33269/#post-362927

các bạn có thể đọc lại bài cũ và so sánh với hiện tại :)

Atlcoin Dominace 05/02/2020:

Altcoin Cap:

Chiến lược của anh em là gì :)
x30-40-50%
hay x1000?

Các bạn co hứng thú tìm hiểu thêm thì ghé thăm trang cá nhân của mình nhé.
https://medium.com/@luctran_81640

Đính kèm

265 KB · Xem: 6

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Chỉnh sửa lần cuối:
vậy theo bác thì việc rải vốn ra mua top 20 coin đầu tiên có phải ý kiến hay không bác?

vậy theo bác thì việc rải vốn ra mua top 20 coin đầu tiên có phải ý kiến hay không bác?
HI bạn,

Mình không quan tâm lắm đến coin top. vì qua mỗi năm, mỗi chu ky nó sẽ thay đổi, có thể bh nó là top 10 nhưng sau ko còn đó nữa.

Mình quan tâm đế hướng phát triển thật sự của thị trường.
VD đợt 2014 là altcoin folk từ BTC lên ngôi,
2017 là coin ICO.coin sàn

Và hiện tại mình đang quan tâm đến 2 loại altcoin:
- Privacy (bạn có thể đọc bài viết này của mình để hiểu lý do: https://medium.com/@luctran_81640/đ...ệ-chung-cho-toàn-thế-giới-phần-1-16a6a6e926c4
- DeFI (Tài chính cá nhân phi tập trung) cái này bạn google sẽ rõ. Các coin mình đang hold gồm : ETH, LINK, KNC, BAT, 0X, REN...)

Mỗi đợt bullrun, và chu kỳ có thể sẽ có lý do để fomo nhà đầu từ, và mình nghĩ lần này sẽ là Privacy, và DeFi.

Bác hold eth trung hạn đến mức giá nào cho e tham khảo đc k
Hi bạn,

Mình không hold trung hạn. Target của mình là để market trả lời.

- Mình đầu tư theo phương pháp quyền chọn với số tiền nhỏ nhưng lợi nhuận là vô hạn (bạn có thể tham khảo bài này) https://medium.com/@luctran_81640/quyền-chọn-option-eb1717328b8a
- Với mức độ tăng trưởng lũy thừa thì với mình không có trung hay dài hạn, chỉ là chờ đợi mọi thứ bùng nổ thôi bạn, nó sẽ rất nhanh. https://medium.com/@luctran_81640/m...ang-ở-đâu-trong-mô-hình-đó-phần1-faca01029d14
- Bạn nên hiểu sâu về chu kỳ thị trường (chứng khoán, BĐS, crypto...) https://medium.com/@luctran_81640/giải-mã-chu-kỳ-của-thị-trường-cryptocurrency-1818b8171db1
- Thị trường tài chính thế giới bao gồm TQ và Mỹ đang có nguy cơ sụp đổ, nếu BTC và crypto là thứ hedge lại USD thì mọi thứ sẽ rất nhanh đó bạn. https://medium.com/@luctran_81640/n...kinh-tế-mỹ-khủng-hoảng-đã-xảy-ra-f180f97bc2dc

Với crypto mình không nghĩ nó phù hợp với chiến thuật ngắn vì không có nhiều broker cho Long hay Short các altcoin để trader để đặt cược. và biến động của nó lớn. Nó chỉ phù hợp với chiến thuật hold thôi bạn.

Nếu bạn nhìn vào chu kỳ thị trường và hold dài hạn, mình thà ăn 1 lần x100 x1000... còn hơn là ăn ngắn và ít :)

Hi bạn,

Mình không hold trung hạn. Target của mình là để market trả lời.

- Mình đầu tư theo phương pháp quyền chọn với số tiền nhỏ nhưng lợi nhuận là vô hạn (bạn có thể tham khảo bài này) https://medium.com/@luctran_81640/quyền-chọn-option-eb1717328b8a
- Với mức độ tăng trưởng lũy thừa thì với mình không có trung hay dài hạn, chỉ là chờ đợi mọi thứ bùng nổ thôi bạn, nó sẽ rất nhanh. https://medium.com/@luctran_81640/mô-hình-tăng-trưởng-lũy-thừa-bitcoin-blockchain-đang-ở-đâu-trong-mô-hình-đó-phần1-faca01029d14
- Bạn nên hiểu sâu về chu kỳ thị trường (chứng khoán, BĐS, crypto...) https://medium.com/@luctran_81640/giải-mã-chu-kỳ-của-thị-trường-cryptocurrency-1818b8171db1
- Thị trường tài chính thế giới bao gồm TQ và Mỹ đang có nguy cơ sụp đổ, nếu BTC và crypto là thứ hedge lại USD thì mọi thứ sẽ rất nhanh đó bạn. https://medium.com/@luctran_81640/những-chỉ-số-quan-trọng-để-dự-báo-tương-lai-của-nền-kinh-tế-mỹ-khủng-hoảng-đã-xảy-ra-f180f97bc2dc

Với crypto mình không nghĩ nó phù hợp với chiến thuật ngắn vì không có nhiều broker cho Long hay Short các altcoin để trader để đặt cược. và biến động của nó lớn. Nó chỉ phù hợp với chiến thuật hold thôi bạn.

Nếu bạn nhìn vào chu kỳ thị trường và hold dài hạn, mình thà ăn 1 lần x100 x1000... còn hơn là ăn ngắn và ít :)
Em đọc xong cuốn Thương vụ để đời cũng có cùng nhận định với bác về việc sẽ xảy ra cuộc khủng hoảng tiếp theo sớm thôi. Và cũng là lúc cái tài sản kỹ thuật số có điều kiện để lên ngôi.

Em đọc xong cuốn Thương vụ để đời cũng có cùng nhận định với bác về việc sẽ xảy ra cuộc khủng hoảng tiếp theo sớm thôi. Và cũng là lúc cái tài sản kỹ thuật số có điều kiện để lên ngôi.
Bạn có thể lên trang cá nhân của mình và tìm hiểu thêm nhé, có các bài viết giải thích sâu về tiền, thị trường... và giải thích nhiều về crypto :) hy vọng giúp bạn được phần nào

Bạn có thể lên trang cá nhân của mình và tìm hiểu thêm nhé, có các bài viết giải thích sâu về tiền, thị trường... và giải thích nhiều về crypto :) hy vọng giúp bạn được phần nào
Cám ơn bác. Em khá thích văn phong của bác.
Em sẽ đọc thêm.:D

HI bạn,

Mình không quan tâm lắm đến coin top. vì qua mỗi năm, mỗi chu ky nó sẽ thay đổi, có thể bh nó là top 10 nhưng sau ko còn đó nữa.

Mình quan tâm đế hướng phát triển thật sự của thị trường.
VD đợt 2014 là altcoin folk từ BTC lên ngôi,
2017 là coin ICO.coin sàn

Và hiện tại mình đang quan tâm đến 2 loại altcoin:
- Privacy (bạn có thể đọc bài viết này của mình để hiểu lý do: https://medium.com/@luctran_81640/điều-còn-thiếu-để-bitcoin-cuối-cùng-có-thể-trở-thành-tiền-tệ-chung-cho-toàn-thế-giới-phần-1-16a6a6e926c4
- DeFI (Tài chính cá nhân phi tập trung) cái này bạn google sẽ rõ. Các coin mình đang hold gồm :ETH, LINK, KNC, BAT, 0X, REN...)

Mỗi đợt bullrun, và chu kỳ có thể sẽ có lý do để fomo nhà đầu từ, và mình nghĩ lần này sẽ là Privacy, và DeFi.
Một thông tin rất hữu ích và có sự tư duy rất hợp lý, bản thân lần một banker chính hiệu, tôi cảm thấy nhận định của bạn về DeFI sẽ là một điểm đáng quan tâm, với sự phát triển của Fintech thì DeFI là một hướng đi có tính ứng dụng rất cap và có thể they đổi ngành tài chính.
Bạn có thể nêu giúp mình danh mục altcoin đang phát triển về:
- Privacy:
- DeFI:
Làn thế nào mình có thể the dõi nhóm phát triển này và cộng đồng của họ, mình là dân thuần TA nên không có được điều này và rất mong bác chia sẻ thêm để khai sáng và tầm nhìn dài hạn hơn.
Cảm ơn bác rất nhiều.

Một thông tin rất hữu ích và có sự tư duy rất hợp lý, bản thân lần một banker chính hiệu, tôi cảm thấy nhận định của bạn về DeFI sẽ là một điểm đáng quan tâm, với sự phát triển của Fintech thì DeFI là một hướng đi có tính ứng dụng rất cap và có thể they đổi ngành tài chính.
Bạn có thể nêu giúp mình danh mục altcoin đang phát triển về:
- Privacy:
- DeFI:
Làn thế nào mình có thể the dõi nhóm phát triển này và cộng đồng của họ, mình là dân thuần TA nên không có được điều này và rất mong bác chia sẻ thêm để khai sáng và tầm nhìn dài hạn hơn.
Cảm ơn bác rất nhiều.
HI bạn,

Nếu bạn đọc bài viết của mình rồi thì bạn sẽ hiểu Privacy rất quan trọng đối với Crypto, và với quyền tự do của con người.
Các coin Privacy sẽ chiếm ưu thế trong tương lai, và người ta sẽ phát triển ứng dụng tích hợp Privacy cho Bitcoin hay ETH...

Có rất nhiều coin Pravcy bạn nên chú ý những coin sau: ZEC, DASH, XRM, XZC, BEAM, GRIN, NIX, REN.

DeFi gồm: ETH, LINK, KNC, 0X, BAT, MKR.
KNC của anh Lợi Lưu người Việt nam sáng lập, anh này rất đỉnh.

Thông tin bạn nên lên Twitter để có thông tin chính xác và trực tiếp từ nhà phát triển, hoặc medium nơi hội tụ các bài viết hay.

Nếu bạn biết tiếng anh bạn nên tìm hiểu độc lập, tránh tình trạng bị dụ gà, dụ kèo, fomo...tại các group của VN.

Cảm ơn bạn đã quan tâm.

HI bạn,

Nếu bạn đọc bài viết của mình rồi thì bạn sẽ hiểu Privacy rất quan trọng đối với Crypto, và với quyền tự do của con người.
Các coin Privacy sẽ chiếm ưu thế trong tương lai, và người ta sẽ phát triển ứng dụng tích hợp Privacy cho Bitcoin hay ETH...

Có rất nhiều coin Pravcy bạn nên chú ý những coin sau: ZEC, DASH, XRM, XZC, BEAM, GRIN, NIX, REN.

Thông tin bạn nên lên Twitter để có thông tin chính xác và trực tiếp từ nhà phát triển, hoặc medium nơi hội tụ các bài viết hay.

Nếu bạn biết tiếng anh bạn nên tìm hiểu độc lập, tránh tình trạng bị dụ gà, dụ kèo, fomo...tại các group của VN.

Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Cảm ơn bác rất nhiều.

HI bạn,

Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Dòng Pravcy mình thấy con Grin hay hay nên mua 1 ít để đó thử xem. Còn dòng DeFi đang nghía con Link mà nó đi kinh dị quá, chờ chỉnh đẹp mua 1 ít vậy. À bạn cho hỏi Con XTZ nó thuộc dòng nào không mà cũng đi kinh dị quá, hôm bữa Short 2.72 tưởng đỉnh may còn chốt vội 2.6 chứ không nay vỡ mặt với nó.

Dòng Pravcy mình thấy con Grin hay hay nên mua 1 ít để đó thử xem. Còn dòng DeFi đang nghía con Link mà nó đi kinh dị quá, chờ chỉnh đẹp mua 1 ít vậy. À bạn cho hỏi Con XTZ nó thuộc dòng nào không mà cũng đi kinh dị quá, hôm bữa Short 2.72 tưởng đỉnh may còn chốt vội 2.6 chứ không nay vỡ mặt với nó.
XTZ cũng giống ETH về smart contract nhưng có nhiều đặc điểm khác. Con này cũng được công đồng đánh giá rất cao. Mình nghĩ nó sẽ không dừng lại mức giá này đâu :) Mình cũng hold 1 ít nó từ năm ngoái.

Link khỏi phải nói rồi bạn. Con này đang đi theo hướng ETH đi thời kỳ đầu 2015-2016.

Privacy mình đánh giá cao nhất là con ZEC. còn lại bạn cứ tìm hiểu. :)

Những coin mình đã nói ở các cmt trên đều rất triển vọng.

Những coin lớn sẽ pump trước, rồi đến Mid cap, rồi low cap...

HIện tại chỉ số thống trị của Altcoin đang đi rất đẹp, cả BTC và Alt đều lên cũng nhau.

Nếu đúng như dự lịch sử thì chúng ta sẽ có lần pump thứ 5 của Altcoin.

Các bạn hãy tìm hiểu kỹ về chu kỳ thị trường. Chu kỳ sau sẽ diễn ra lớn hơn nhiều so với chu kỳ trước, và nó sẽ biến chu kỳ trước thành một điểm bé xíu trên biểu đồ.

Hold dài hạn, và ăn lớn là chiến lược hợp lý nhất.

XTZ cũng giống ETH về smart contract nhưng có nhiều đặc điểm khác. Con này cũng được công đồng đánh giá rất cao. Mình nghĩ nó sẽ không dừng lại mức giá này đâu :) Mình cũng hold 1 ít nó từ năm ngoái.

Link khỏi phải nói rồi bạn. Con này đang đi theo hướng ETH đi thời kỳ đầu 2015-2016.

Privacy mình đánh giá cao nhất là con ZEC. còn lại bạn cứ tìm hiểu. :)

Những coin mình đã nói ở các cmt trên đều rất triển vọng.

Những coin lớn sẽ pump trước, rồi đến Mid cap, rồi low cap...

HIện tại chỉ số thống trị của Altcoin đang đi rất đẹp, cả BTC và Alt đều lên cũng nhau.
View attachment 133796
Cảm ơn bạn. Dành 1 sô vốn nhỏ giữ bon này lâu ky vọng ăn dày. Khoái nhất là đoạn đầu 2017 xong trận Alt này đánh bạch thủ BTC

Mọa ZEC 2 tháng trước bị đì kinh quá mà mình ko dám vào thêm. Theo mình trong năm nay sẽ vào top 10, 2 năm nó tới sẽ trong top 5. Tới 2024 thì top 3 thậm chí top 2 hoặc cho btc ra rìa :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,877 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 879 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 175 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 245 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,502 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên