Bản chất của Leader Đa Cấp

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Bài viết của bạn Toan Michael đăng trên fb cá nhân bạn ấy và đã đồng ý để TraderViet
--------

BẢN CHẤT CỦA LEADER ĐA CẤP

Mình mới xem các clip của các leader lớn trong các cộng đồng đa cấp tài chính

Leader nghe cho " oai " thôi, thật ra cái bản chất của họ là người môi giới, theo dân gian thì ông bà mình hay gọi là thằng cò.

Trong thời buổi công nghệ truyền thông như bây giờ thì những người làm môi sẽ có rất nhiều cơ hội phát triển.

Bạn cần hiểu bản chất của họ là người môi giới thì chỉ là người có kỹ năng sale, marketing tốt chứ không phải là bậc thầy đầu tư. Họ phông bạt nhà xe, họ chém gió giỏi vì đó là NGHỀ của họ, bạn không trách họ được.

*** Đừng nhầm lẫn điều trên để rồi ăn quả đắng

Tiền bạn do bạn giữ và phải tự bạn quản lý, nếu mất bạn phải chịu trách nhiệm với chính mình trước. Còn người môi giới nếu có phạm pháp thì công an sẽ bế họ đi, đó là câu chuyện sau.

Bạn là nhà đầu tư, bạn là vua, còn cái thằng Cò nó chỉ giới thiệu cho bạn dự án, quyền quyết định xuống tiền là ở bạn

Tóm lại, chúng ta cần phải hiểu rõ ràng giữa người môi giới giỏi và nhà đầu tư giỏi

Chém gió riêng với dân bói : bạn nào có học bát tự sẽ hiểu có những năm tiểu vận hoặc đại vận 10 năm tốt, làm môi giới hên vãi lol luôn, nói đầy người nghe. Vào đại vận xấu thì thân bại danh liệt.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 97 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên