Bạn có biết vì sao bạn không bao giờ thành công không?

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Nếu bạn đã từng lả lướt rất nhiều nơi trên Internet, từ facebook đến các forum hay các trang web khóa học của các chuyên gia, luôn có người chỉ cho bạn cách làm sao để trở thành triệu phú và làm thế nào để có được chén thánh. Và rồi bạn nhận ra chẳng ai nói cho bạn sự thật cả. Sự thật là, bạn chẳng thành công được đâu. Dù cho bạn đang giao dịch forex, quyền chọn nhị phân hay những thứ tương tự, bạn chỉ đang lãng phí thời gian của mình mà thôi.

Trước khi bạn kéo xuống hoặc đóng trang này lại, bạn cần biết rằng những điều đó đích thị là nguyên nhân khiến bạn không thể thành công. Bạn đã làm gì? Bạn đang chán nản, và bạn không muốn đọc những dòng tầm phào vì bạn cho rằng bạn biết những gì tôi sắp kể cho bạn.

Nào là,
  • Bạn chẳng bao giờ học hết bài học trên babypips
  • Bạn không bao giờ giữ vững kỷ luật
  • Bạn không chịu đọc các bài về tâm lý
  • Bạn không kiên nhẫn đánh demo trong một thời gian dài
  • Bạn không bao giờ dành thời gian để đọc biểu đồ
  • Bạn chưa bao giờ thử bày người khác những gì bạn đã học
  • Bạn không thật sự biết cách quản lý rủi ro
Nếu bạn chưa bao giờ làm những việc ở trên, thành công còn xa vời lắm. Có thể bạn đọc ở đâu đó rằng những người thành công sẽ làm thế này, làm thế kia. Sau đó bạn bắt đầu học và làm theo họ... được 2 ngày. Tiếp theo là gì? Bạn tìm một bài viết thú vị khác và quên hết những gì đã đọc trước kia. Không có sự kiên định thì không thể thành công được.

Bạn mong đợi điều gì khi nhìn vào một chiến lược 60 giây? Bạn không tìm Indicator, bạn không muốn thấu hiểu chiến lược, bạn chỉ muốn tìm thấy một điều gì đó giúp bạn thắng hoài, thắng mãi. Bạn muốn mỗi khi ấn nút vào lệnh là chỉ có thắng. Bạn muốn dòng sông sẽ xuôi dòng theo ý muốn của bạn. Mơ ước lớn đấy. Hàng trăm, hàng ngàn người ở ngoài kia cũng mơ giống như bạn. Họ đều muốn tiền chảy về túi mình, nhưng tiền chỉ chảy về nơi nó muốn về. Bạn có đủ năng lượng để đào một dòng sông không? Nếu không thì mơ ước làm gì? Tại sao không tìm hiểu dòng sông chảy như thế nào?

river money binary option.png
Chén thánh? Nó chỉ có trong đầu những người hay bỏ cuộc và không muốn làm gì.

Sự ngu ngốc và tính kiêu ngạo sẽ không giúp bạn đi xa được. Nếu bạn dễ dàng bỏ cuộc mỗi khi gặp khó khăn, bạn sẽ không bao giờ đứng dậy được. Hãy đọc nhiều hơn, hiểu biết nhiều hơn, bắt đầu từ những điều cơ bản nhất. Không cần biết hoàn cảnh gia đình bạn thế nào, đừng ngại đọc mọi thứ, rồi hãy hỏi nhiều hơn. Những người đi trước sẵn sàng giúp bạn.

Đọc đến đây bạn sẽ nghĩ gì? "Thấy chưa, có gì khác mấy ông nội kia đâu". Và bạn lại chán nản. Bạn chưa bao giờ làm những điều cần phải làm. Kết quả là, bạn sẽ không thành công trừ khi có phép màu. Nếu bạn mong chờ điều đó thật, tôi chúc bạn may mắn.

Đừng đọc mà không hành động gì. Ít nhất phải có một nút like và comment bên dưới từng bước một những điều bạn cần làm ngay lúc này. Thành công là một hành trình, không phải là điểm đến.

Nguồn: BOE

Xem thêm:

>> Chiến lược Trend-Friend - Giao dịch tần suất cao, xác suất thắng cũng cao

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Mình thấy cái quản kỷ luật là đúng, mình thường ko chiu tuân thủ kỷ luật, ko kiên nhẫn đánh demo, ít phân tích kỹ thuật.

• Học hết bài học trên babypips
  • Giữ vững kỷ luật
  • Đọc các bài về tâm lý
  • Kiên nhẫn đánh demo trong một thời gian dài
  • Dành thời gian để đọc biểu đồ
  • Bày người khác những gì bạn đã học
  • Biết cách quản lý rủi ro
--> Holy Grail

lý do cực kỳ củ bựa làm mình cháy hôm qua là do hôm chủ nhật, workout quá độ, nên hôm qua cơ thể đau toàn thân, máu không lên não mà vẫn đú đởn trade-> thiếu linh hoạt khi thị trường đảo chiều -> khét !

lý do cực kỳ củ bựa làm mình cháy hôm qua là do hôm chủ nhật, workout quá độ, nên hôm qua cơ thể đau toàn thân, máu không lên não mà vẫn đú đởn trade-> thiếu linh hoạt khi thị trường đảo chiều -> khét !
Bài học rút ra là nên bỏ workout

ko kiên nhẫn demo : quá chuẩn cho những newbie và mộng làm giàu nhanh như mình. tks bạn.

Cảm ơn bác Ono đã nhắc nhở.Em đã tỉnh ngộ rồi, có điều không biết có quay được vào bờ không . Chúc cả nhà nhiều sức khỏe.

Có một sức khỏe tốt
Có một niềm vui nho nhỏ mỗi ngày khi thức dậy
Có được tính là thành công không bác ?:D

Người ta cứ thường nói kìm chế lòng tham, nhưng mình thiết nghĩ, nếu pp phân tích tốt thì cứ đúng những gì mình phân tích mà chơi, thời gian đánh càng nhiều thì sẽ càng mang lại lợi nhuận cao, như vậy mới đúng là thu nhập tỉ lệ thuận với thời gian lao động. Còn quan điểm ăn non xog thì nghỉ thì chỉ đúng với cờ bạc mà thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 964 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,248 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên