Bạn có thể tìm ra thế mạnh trading của mình bằng 3 cách này

Thống

Active Member
1,920
8,374
Tui thấy thị trường này "bỏ mạng" thì nhiều mà kiếm cháo thì ít. Ai ai cũng muốn mình thoát phận "gà mờ" để được leo lên đẳng cấp cao hơn. Để làm được điều đó, trước hết bạn cần biết mình có những điểm mạnh trading nào. 3 cách trong bài viết này sẽ giúp bạn khám phá ra những ưu điểm đó.

1. Đánh giá lại nhật ký trading

Nhật ký trading không chỉ đưa ra những sai lầm bạn mắc phải mà còn ghi nhận những ưu điểm của bạn. Bạn có thể kiểm tra nhật ký những yếu tố như: Bạn thường trade tốt những cặp tiền nào, bạn kỷ luật tốt không, điều kiện thị trường đem lại lợi nhuận nhiều nhất cho bạn. Hãy để ý những điều đó.

2. Danh sách lại những thành quả của bạn

Danh sách lại những thành quả trading bạn đạt được là một cách tạo động lực tuyệt vời. Trading về cơ bản đã quá căng thẳng, hãy dành cho bản thân có cơ hội được ăn mừng thành công. Điều quan trọng hơn, những thành quả đó sẽ chỉ ra điểm mạnh trading của bạn. Nếu tháng trước bạn đã có mức drawdown thấp kỉ lục, có thể bạn đã quản lý vốn rất tốt. Đừng bỏ qua những thành quả nhé.

Bạn có thể tìm ra thế mạnh trading của mình bằng 3 cách này.jpg

3. Hỏi ý kiến người khác

Một trong những cách tuyệt vời để tìm ra thế mạnh trading của bạn là hỏi người khác. Hãy xin ý kiến từ những đồng nghiệp trader khác, có thể họ sẽ chỉ ra những điều thú vị về bạn, chắc chắn bạn sẽ ngạc nhiên đấy. Đôi khi góc nhìn bên ngoài có thể chính xác hơn so với việc tự đánh giá.

Sau khi khám phá ra thế mạnh của mình, bạn hãy tận dụng triệt để chúng để con đường trading bớt chông gai hơn nhé.

Happy Trading

Xem thêm:

>> Quy trình xây dựng thói quen tốt trading ra sao?

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,504 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 103 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,105 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 172 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên